Hướng dẫn các Cách cài phần mềm vào điện thoại Android

dihuta
15/11/2008 11:20Phản hồi: 404
Hướng dẫn các Cách cài phần mềm vào điện thoại Android
Vừa ra đời phần mềm dành cho Android đã khá nhiều và có rất nhiều phần mềm hay. Hơn nữa với sự xuất hiện của các Bộ máy thực thi Java, hàng triệu phần mềm Java dành cho di động cũng đã sẳn sàng để bạn cho vào chiếc điện thoại Android thân yêu của bạn. Để cài phần mềm vào Android thông thường có những cách sau đây:

1. Cài qua Android Market.
  2. Cài đặt thông qua AppsInstaller hoặc Astro (cài các file .apk đã download về máy, lưu trên thẻ nhớ).
  3. Cài các ứng dụng Java di động (J2ME).
  4. Cài qua trình duyệt.

Cách 1: Android Market
Cách này là đơn giản nhất, chỉ cần kết nối điện thoại vào mạng (GPRS, WiFi), chạy ứng dụng Market và chọt vào ứng dụng cần cài, chọt vào Install để cài. Quá xá dễ.

Cách 2: Cài đặt thông qua AppsInstaller (hay Astro)

• Trên điện thoại Android vào Market tìm và cài ứng dụng Astro hay AppsInstaller.
  • Với các file .apk đã download về (thí dụ Opera Mini), chép sẳn file .apk vào thẻ nhớ.
  • Trên điện thoại chạy ứng dụng AppsInstaller, chương trình này sẽ tự tìm các file .apk và để nghị bạn cài vào. Chỉ cần bấm Install là xong. Lại quá đơn giản. Nếu dùng Astro thì di chuyển đến thư mục chưa file .apk, bấm vào để cài.

Giao diện của AppsInstaller

Cách 3: Cài các ứng dụng Java di động

• Trên điện thoại Android vào Market tìm và cài ứng dụng J2Me MIDP Runner.
  • Chạy ứng dụng J2Me MIDP Runner lên.
  • Trong ô Add jad url ta nhập vào địa chỉ chương trình java di động cần cài vào. Thí dụ (http://thidu.com/app.jad), bấm nút Add jad url, chờ tí, chọt Install nữa là xong.

Cách 4: Cài đặt qua trình duyệt.
Đây là cách cài phần mềm phần mềm đơn giản nhất. Cài đặt phần mềm từ cái file .apk download trực tiếp ngay trên Internet.

Quảng cáo

• Chỉ làm một lần duy nhất: Vào Settings, Applications, check vào Unknown Sources để cho phép cài cái phần mềm không phải từ Market.
  • Vào các trang web cho phép download trực tiếp phần mềm dạng .apk, chọt vào để tải về và trình duyệt sẽ tự động đề nghị cài đặt.

Thao tác cách cài đặt phần mềm cho G1 (từ trình duyệt web của Android)
404 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã thêm hình minh họa đầy đủ và cập nhật thêm cách.
Nếu mình muốn cài apps lên thẻ nhớ thì phải làm thế nào? Mong bạn hướng dẫn.
hddh
ĐẠI BÀNG
15 năm
ở đây đây bạn http://www.tinhte.com/forum/forumdisplay.php?f=280
khoa_blue
TÍCH CỰC
15 năm
bạn theo link trên, bài viết số 69 nhé http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=200528&page=7
gucio
ĐẠI BÀNG
14 năm
em cài appstosd xong, vào nó báo Error: Either an incorrect ROM is installed or your SD card is not formatted correctly.
thế là sao hả các bác?do thẻ hay là do ROM, thẻ em là class 4!
@anhdun9 app cài vào bộ nhớ trong điện thoại, tùy ứng dụng mà có thể chuyển vào thẻ nhớ . bạn có hte63 cài phần mềm app2sd dể hỗ trợ việc đó những ứng dụng co thể chuyển sang thẻ nhớ sẽ duoc app này htong báo và liệt kê ra, ứng dung sẽ dược chuyển 1 phần nào vào thẻ nhớ chứ không hoàn toàn bạn nhé !
Hơ. Link trên đi đến trang cập nhật firmware mà bạn.
mình có file java, sao chép vào xài đc vậy mấy pro
@kaka3891 Java thì làm sao mà cài được cho android bạn ơi. chỉ có file apk mới cài được thôi
bản rom của bác có hiểu java không..apk là chủ yếu đi bác
ah, RC29 bác àh, tại cái đóa là file game màh ko bik sync như thế nào
Em dùng Hero. Em ko thấy cái ứng dụng Market đâu cả. Hay nó tên gì hả bác?
Có khi máy bạn bị loại bỏ mất 1 số ứng dụng của Google, trong đó có Android Market roài cũng nên :p
bạn cótheerr vào trang này để cài trục tiếp install.apk để cài ứng dụng trên thẻ nhớ và cài qua web nhé : samsungandroid.co.cc ,chúc bạn thành công
Cách 5: dùng Command: adb install <package-name>
Cách 6: chạy từ Eclipse hoặc Netbean... & chọn Device
----------
IM: up_fl
#: 989.545.546
ai có thể cho em biết cách cài ứng dụng và kết nối PC của samsung i5700 đc ko ah...em tìm mãi mà ko thấy kái market ở đâu hic
Tôi cũng dùng i700 mà không thấy market đâu? Tôi đã dùng điện thoại để down về appinstalls nhưng không down được.
Dùng cách nào bay h nhỉ? các bạn chỉ giúp với!
g1 có driver ko vậy,nếu có thì ai share cho mình đi!
mình tải AppsInstaller trên market cả tiếng chưa xong >< ko bìt ại cái gì nó cứ ghi starting download .... hoài , ok bít là lỗi gì ...
Có 3g tải mới nhanh bạn ơi! Còn maket thì hình như phải có một tài khoản mail dk từ trước thì mới có hay sao í! Máy mình mua lại, nên ng ta làm sãn hết òy!
mình tải AppsInstaller trên market nhưng nó chỉ hiện starting download mà ko thấy down về máy ....?
có phải đăng kí tài khoản Developer mất 25$ mới đăng kí đc ko?
các bạn cho mình hỏi file down trực tiếp từ market về máy thì nó nằm ở đâu trong bộ nhớ của máy, mình tải về tìm nó để đưa ra thẻ nhớ cho đở tốn bộ nhớ nhung không tìm thấy ae nào biết chỉ dùm cám ơn.
Cho mình hỏi cái này, trong market có tài khoản của người khác thì mình đổi bằng cách nào, chẳng lẽ sử dụng acc của chủ cũ hoài luôn sao 😔
hard reset lai máy , sau HR máy sẽ yêu cầu bạn đăng nhập bằng một account của google
metalcool
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác ơi cho em hỏi, em đang mới dùng G1, vào mấy cái Application ko đc ( Market, Calendar, Gmai), nó cứ ra mỗi cái màn hình trắng, đợi mãi ko đc!
hình như có cái account đăng kí của bác chủ trước, em ko tài nào xóa đi đc, bác chỉ giúp với.... hard reset thì có phải unlock lại ko ?
các bác cho hỏi cai thì đơn giản nhưng lam thế nào cho phép cai vào thẻ nhớ được, chứ cài game nặng mà cai vao bộ nhớ trong thì tẻo
hwithv
ĐẠI BÀNG
14 năm
Làm sao dùng cạ́ch 5?
Cài j2me thì đươc nhưng chạy thì cứ báo lỗi unexpectedly error hoài, làm sao hả bà con?
mới mua con milestone , hic chẳng biết dùng , các bác giúp em các phần mềm hay dùng cái

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019