Hướng dẫn các Cách cài phần mềm vào điện thoại Android

dihuta
15/11/2008 11:20Phản hồi: 404
404 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mới down mấy app cho adroid... ngâm cứu nào..😁
hay quá ........................
em đang tập chơi androi
TyTN II
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hi các bác! Em xài Milestone! Đã download được khá nhiều và thành công! Nhưng 1 số phần mềm không biết sao sau khi cài thì không thấy hiện lên trên Menu để mình chạy chương trình. Ví dụ như 1 số theme của Hero, Window 7..., mình không biết làm thế nào! Vào Market kiểm tra thì thấy list là đã download rồi! Vào AStro thì thấy list folder cũng có! Nhưng không biết làm sao mà chạy chương trình (theme) được....!

Các bác chuyên gia giúp giùm em!

Thanks
Đó chỉ là Theme hay Skin hỗ trợ cho các ưng dụng chuyền về Theme cho máy thôi 😃
-> Bạn cần cài theme các phần mềm giao diện như Open Home, Panda Home hay iHome, GDE roài sau đó vào Setting của các giao diện đó chọn Theme/Skin mới dùng được :p
huybach84
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mấy Pro cho hỏi E71 có cài Android được ko?
Ko bạn à, E71 ko đua được 😃

@ Lần sau gõ TV có dấu nhé bạn ...
hieuving
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huybach84 Bạn phải có cái nhìn căn bản là: E71 là máy chạy hệ điều hành Symbian, nó khác hoàn toàn với Android, nên câu trả lời hết sức hiển nhiên là "không".
x10man
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lúc đầu vào Market trên X10 tải và cài ứng dụng rất ngon giờ thì không tải được nữa mà cứ Starting hoài, vì sao vậy nhĩ?
Nhân tiện các bác cho hỏi, X10 restart thế nào nhĩ, gỡ pin ra thì phức tạp quá.

Vụ án Starting đã hiểu nguyên nhân: Do mạng chứ không do X10, có thể mạng có Firewall chặn.
Hình như android nếu ko root thì mặc định đâu có chức năng restart.
bạn ơi cho hỏi luôn: khi vào market ấn cài 1 chương trình là nó tự động down về và tự động cài luôn chứ nó ko hỏi mình lưu chương trình ở đâu. Mình muốn nó lưu ở sdcard dc ko>? cài app hay game cứ nó tự động lưu ở máy và muốn chuyển sang lưu trên sdcard. cài mới có mấy app và game kiểm tra đã xài het gần 200mb
Các a chỉ giáo e phát, e đang xài N1 vẻ 2.2
em dùng appsinstaller nhưng lúc cài chương trình nó báo Security Warning dzậy phải làm ji mấy bác
Ko bạn à, mặc định nó cài vô bộ nhớ máy luôn 😃 Muốn cài trên thẻ phai Hackroot ...

Bạn vào Setting/Application/ tích chọn Unknown sources để cho phép cài App ngoài Market xem ;)
em xài backflip, có dzô Setting/Application/ nhưng ko thấy phần unknown sources
Bạn ơi, cho mình hỏi Backflip có sẵn android market không zạ ?Nêu không thì làm sao để tải games với ứng dụng
Có 1 số bản FW cho các máy có thể ko có Market ...
- Bạn Up FW khác là có
- Hoặc ko dùng trình duyệt cài 1 PM quản lý file, sau đó cài kiểu Offline (Nhét thẻ cài) nhưng cái này bất tiện
Nếu dùng các máy với phiên bản android khác nhau (1.6 >< 2.1) thì các phần mềm tương thích với tất cả các máy hay chỉ tương thích với các phiên bản nhất định?
Có 1 số phần mềm chỉ tương thích với phiên bản FW, nói chung càng cao càng tương thích tốt 😃
Máy mà ko có Market thường do máy chính hãng hoặc do rom bị lược bỏ mất 😃
-> Cách tốt nhất là up rom khác chứ Android ko có Market thì khó chịu lắm ...
supi7
CAO CẤP
14 năm
cái phần mềm j2me midp runner mình không tìm thấy trên market
Chính xác, help me ! chủ toppic ơi!
thirellouma
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác cho em hỏi cái này với: máy em kết nối wifi rồi nhưng khi đăng nhập vào tài khoản google (chạy ứng dụng gmail, map, market...) thì ko đăng nhập đc 😔 Lên mạng duyệt web thì vẫn bt. Username với pass thì ko sai đc. Vậy làm sao để vào market của android đc ?
Hay bạn Hard Reset máy rồi đăng ký 1 Acc khác xem 😃
thirellouma
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình thử đăng ký acc khác cũng ko đc 😔 nó báo ko kết nối đc với server cua google, có ai dùng x10 bị như thế ko?
Mình dùng phần mền Apps Installer để cài game và phần mền . mình chép game vào thẻ nhớ rồi vào Apps Installer thì hiện ra toàn bộ nhưng game và phần mền mình chép trong thẻ nhớ , nhưng khi ấn vào thì hiện lên dòng chử này " Install blocked . For security , your phone is set to block installation of applications not sourced in Android Market"
mình sài Samsung galaxy S
nhờ mọi người giúp đỡ !
Bạn thử vào trong Setting/Application xem có Unknown sources thì tích chọn để cài các App ngoài Market 😃
cảm ơn bro giúp đỡ .
điều kỳ lạ là , trong mục Setting/Application không có Unknown sources . trong khi ông anh mình vừa mua con samsung galaxy S của T Mobile thì lại có . máy mình sài là của AT&T
còn vấn đề nhỏ của con T mobile là trong contacts -> create contact thì không có mục Sim hiện ra.
Máy của em cũng tương tự, các pác tư vấn giúp, mấy cái download về đều không cài được.
Thanks
thank bạn rất nhiều,bài viết rất hữu ích cho anh em mới dùng android! hãy chung tay xây dựng 1 cộng đồng dùng androird vững mạnh
Các bác cho em hỏi là em đang dùng con HTC wildfire, dùng hệ điều hành Android 2.1. Vậy em có thể copy phần mềm vào thẻ nhớ rồi cài đặt kô....
1. Bạn hiểu thế này
- Mặc định cài Pm thì nó cài vào bọ nhớ máy chứ ko cho phép chọn cài lên thẻ
- Muốn cài trên thẻ phải làm như trên
2. Cài đặt PM cho Andoid
- Vào Market down cài
- Để cài những App trên 4rum bạn vào Settings/Application tích vô ô Unknown sources để cài App ngoài Market rồi cũng down về, cho vô thẻ nhớ rồi dùng quản lý file truy xuất để cài (Trên Market có cái OI File manager mình thấy tiện)
Như vậy trước tiên mình lên Market down cái OI file manager về. Sau đó down những phần mềm .apk, lưu vào thẻ nhớ. Vậy là có thể cài phần mềm hả....
Uh vì Android ko tích hợp sẵn PM quản lý file nên phải cài 1 cái để duyệt :p
lochocmai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lien Huong cho hỏi: Mình sử dụng SS galaxy S của AT&T thì ko cho cài ngoài android market, nó hiện thống báo"intall blocked..."
Trong Application cũng ko có mục Unknown source, vậy mình phải làm sao? Mình cũng có cài io file manager nhưng cũng ko cài dược.
Help help help....................................
CHo em hỏi là HTC wildfire có phần mềm cài để hiển thị phần trăm pin không ( hiển thị lên thanh công cụ màn hình như Iphone ấy ).
CHo em hỏi thêm là sau khi cài phần mềm hoặc game rồi mà không muốn dùng nữa thì remove nó như thế nào....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019