Hướng dẫn các Cách cài phần mềm vào điện thoại Android

dihuta
15/11/2008 11:20Phản hồi: 404
404 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hs50484
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi tí: khi minh down chương trình từ Android Market về và install rồi dùng thì file down về đó vẫn trong bộ nhớ máy?nếu mình remove chtrình thì file down đó trong bộ nhớ máy có mất đi không? nếu không mất đi thì có thể dùng chtrình nào để xoá các file đó làm trống bộ nhớ máy vậy? Ths các bác trước nhé 😁
hôm nay dell streak đã có bản cập nhật tự động lên android 2.2. Mình chờ đợi hơn tháng nay... quả là tin mừng 😁
co ban nao biet unlock g1 chi mjnh voi
má tớ i7500 android 1.5 ko có market thì phải làm thế nào hả bro?
Up lên bản 1.6 có Market là được bạn à 😃
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/huong-dan-upgrade-firmware-cho-samsung-i7500-galaxy-350362/
Chủ topic ơi, mình nghĩ nên bổ sung thêm cách cài phần mềm qua applanet nữa. Applanet được mệnh danh là Installous của android mà. Nếu bạn nào sử dụng iphone thì chắc hẳn đã biết installous chuyên để down và cài ứng dụng đã xxx. Để sử dụng cách này thì các bạn vào trang http://www.applanet.net/, đăng ký và down ứng dụng applanet về. Ứng dụng applanet này có giao diện và cách sử dụng giống hệt ứng dụng market của android
Tungb3o
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nào cho mình hỏi dellstreak khi lên 2.2 bằng OTA nó có cho cài apps ngoài market không nhỉ ( cài qua browser và file *apk từ thẻ nhớ ) ,bác nào rành chỉ giao cái :p
Bạn vào settings/Application tích chọn ô Unknown sources là nó cho cài App ngoài Market xem 😃
sao của m k có chữ unknown source nhỉ. mà m cài soft về khi install nó bảo máy đc bvệ k đc install app mgoài market. xử lý sao h mấy bạn
tambeo9
ĐẠI BÀNG
13 năm
không hiểu sao cái appinstall của mình chả quét đc file trong thẻ nhớ đâu 😔
Bạn cài cái OI File Manager để truy xuất đến đường dẫn chứa file apk cho nhanh 😃
-> Hoặc ko do file bạn down về ko phải apk mà bị chuyển thành zip thì bạn Rename đuôi zip thành apk nhé :p
lamkadich
ĐẠI BÀNG
13 năm
em tim trong market ko thay J2me midp runner ko thay co.ai bjet pao e voi.e rep bang dt ko co dau.mod add ho em nhe
minh dung con htd desire hd sao khong cai dc phan mem tu tat man hinh nhi. may bac mach dung voi
thanhdao052
ĐẠI BÀNG
13 năm
con gw620 mình up rom 2.2 k đc giờ mất hết cả market k cài đc gì cả. giờ trong thẻ có rất nhiều ct mà máy k tìm đc file để cài dặt mình phải làm sao đây bạn nào giúp mình với,máy mình là v10f
Bạn kiếm rom khác để up hặc cài thêm cái này 😃
-> Nhưng trước đó bạn phải có PM quản lý file, baup lên Browser rồi dùng trình duyệt của máy down rồi cài :p Xem cách 4 đó ...
http://www.tinhte.vn/thu-thuat-android-290/huong-dan-cac-cach-cai-phan-mem-vao-dien-thoai-android-125606/

@ Trước mới đầu mình dùng ko có Market phải làm thế song kiếm rom khác làm lại đi 😁
xài cái Android xem ra dễ và đỡ mất time hơn đây
vừa la liếm bên Iphone đọc mà phát vãi, dài dằng dặc...thấy mà sợ !^^
Cái j cũng phải tìm hiểu chứ dục tốc bất đạt đó bạn à 😃 Dùng máy có HDH là thế :p
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
[MENTION=99673]LIENHUONG[/MENTION]: Phiền bạn chút, mình vừa sài Android đc 2 ngày còn bỡ ngỡ quá 😔
Bạn cho mình hỏi muốn can thiệp vào file system cuả thiết bị Android của mình trên Laptop thì làm thế nào :(
Mình cám máy với Lap thì chỉ hiện máy file cơ bản, chả nhìn thấy system đâu. Mình đang muốn chỉnh file hosts như topic này.
Thanks 😃
1. Máy bạn root
2. Bạn chép file đó vào máy bạn - thẻ nhớ, nộ nhớ máy
3. Cài thêm PM Root Explorer trên Market để truy nhập thư mục hệ thống & chép file đó bạn - như ifile trên iPhone ý
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Mình suy nghĩ ngược lại với bạn 😁 Mình mới hướng dẫn một ông Jailbreak ông ý cũng kêu khó mà dài vật vã.
Còn mình đang ngiền mấy bài Root... phân chia thẻ nhớ... hộc máu mất, kô khéo học lại định nghĩa mất 😔
buitai
ĐẠI BÀNG
13 năm
làm ơn chỉ mình cách cài phần mềm chát ola với...đuôi jar...cài ko đc huhu 😔(
e moi mua 1 con HTC ma chang biet dung no nhu the nao het, chi nghe goi nt, con game thi co moi tro solite va hon bi, may thang ban noi cai android ve dung ma ko khong biet cai va dung nhu the nao het, co anh nao chi cho e voi
1. Gõ có dấu TV bạn nhé
2. Bạn dùng bản j, Quốc tế hay Tmobile
- Có cài lên thẻ cho bản Quốc tế
http://www.tinhte.vn/phan-mem-48/cach-cai-dat-android-len-htc-hd2-454432/
- Lẫn NAND
http://www.tinhte.vn/htc-cac-dong-may-moi-412/htc-hd2-huong-dan-cai-dat-nand-android-recovery-560251/
buitai
ĐẠI BÀNG
13 năm
làm ơn chỉ mình cách cài phần mềm chát ola với...đuôi jar...cài ko đc huhu 😔 k ai chi minh het
Cái này chỉ giành cho HDH RIM thôi nhé.
darkbaron03
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình mới mua con Optimus One P500. mình thấy có cái calendar but kick vào thì nó bắt thêm tài khoản vào 2 mục google và Microsoft exchange ActiveSync. nó k có calendar như đthoại bthg à? và mình muốn hỏi nó có cài đc các app đuôi sisx or jar như Nokia đc không?
các Bác pro giúp e với : Bộ nhớ trog bị đầy.e mún chuyển dữ liệu app đã install sag thẻ nhớ mà chưa bít cách. bác nào bít thì giúp e... e dùng htc disire orange thường. ..
1.
2. Trên Android App đuôi apk & jar (nếu cài thêm ứng dụng hỗ trợ) chứ ko dùng chung ứng dụng sis/sisx cua Symbian được

1. Root máy
2. Bạn search cái App2SD xem nhé
Cái này hỗ trợ máy có java chứ riêng j RIM 😃

Tùy, mới vào thì thế thôi mà :p
Tungb3o
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nào cho mình xin phần mềm cài java J2me runner cho Android với tìm trên Market ko thấy có ,hoặc có phần mềm nào thay thế dc ko,có mấy cái ứng dụng java hay quá mà ko làm sao cài dc.Thanks
Tungb3o
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nào giúp mình với nhỉ 😔
Tungb3o
TÍCH CỰC
13 năm
Hic nản thật :( ............................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019