Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn các Cách cài phần mềm vào điện thoại Android

dihuta
15/11/2008 11:20Phản hồi: 404
404 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em dùng Motorola XT 720, Firmware 2.1.1, cho em hỏi là khi em dùng AppInstaller hay ASTRO để chạy các file caì, nó không hỏi là cài vào thẻ nhớ (SD card) hay bộ nhớ máy (Phone Storage). Tất cả đều mặc định cài vào bộ nhớ máy hết. Bác nào biết mẹo nào để cài vào thẻ nhớ giúp em với. Em cám ơn.
ki90
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng mới mua máy,có cùng câu hỏi như bày,ai giúp với,thanks
potatokudo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhà không có wifi thì có cách nào cài app được ko? không phải ra tiệm cafe wifi
1. Bạn cần có 3G để vào Market cũng được vậy
2. Hoặc ko thì bạn có GPRS cũng được - dùng 1 lần thôi, vào Market down cái OI File Manager về nếu máy bạn ko có chương trình quản lý file
- Down file apk trên 4rum về, zip thì giải nén ra apk
- Nhét vào máy hay thẻ nhớ
- Dùng chương trình quản lý file của máy hay OI File Manager vừa cài tìm đến chỗ file vừa cho vào để cài thôi

@ Để cài những file này bạn phải vào Setting/Applicatin tích chọn ô Unknown sources để được phép cài file ngoài Market nhé :p
darkbaron03
ĐẠI BÀNG
13 năm
em vào trong market, cũng chọt vô phần mềm, cũng install but nó kêu App was unsucessfull, please try again. là sao hở bác? em đã thử đi thử lại rất nh lần, dùng cả wifi và GPRS đều k đc. em dùng LG Optimus one P500
Vấn đề không phải do nằm ở Wifi hay GPRS (kết nối mạng nói chung). Có thể do phần mềm không tương thích với máy đó thôi bạn.

Bạn thử thế này: kiểm tra lại xem trong máy bạn đã có cài phiên bản trước của phần mềm bạn định cài, hoặc phần mềm nào có chức năng tương tự. Nếu có phần mềm nào như vậy sẵn trong máy, uninstall nó ra, Restart máy rồi lên market cài lại thử. Nếu vẫn không được thì là do phần mềm không tương thích với máy và bạn nên tìm phần mềm khác.
Gừi Lienhuong
" Để cài những file này bạn phải vào Setting/Applicatin tích chọn ô Unknown sources để được phép cài file ngoài Market nhé "
Đọc bài của bạn từ đầu thấy bạn trả lời câu này khá nhiều, nhưng đối với 1 số bạn dùng hàng AT&T thì không có mục "Unknown sources" trong Application, vậy bạn có cách nào đê tạo tab "Unknown sources" không ........?
Thanks for reading !
nav2809
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cùng một câu hỏi với bác trên ...
Không có cách nào khác sao bác ?
Mình có Xperia X8 HĐH anđroi 2.1 dùng market cài được khoảng 20 pm khác nhau, sáng nay mình dùng bluetooth chuyển được tệp angry bird 1.51 vào máy nhưng khi cài thì có thông báo là out of space và đề nghị xoá bỏ một số chương trình. Mình có thẻ SD card 2 GB mà sao đã hết nhanh vậy. trên thẻ báo còn 1.5 GB. Bạn nào biết cách khắc phục lỗi mách giùm nhé. Xin cám ơn nhiều !
Android mặc định nó cài vào bộ nhớ trong của máy bạn à 😃 Bạn phải root & cài App2SD để chuyển PM đã cài sang thẻ nhớ :p
bmw_125i
TÍCH CỰC
13 năm
Có rất nhiều phần mềm để phân vùng thẻ và cài app lên thẻ, phần mềm ra sau tốt hơn phần mềm ra trước, đơn cử là App2SD, Link2SD.
Lưu ý bạn phải hack root, và ở Android 2.2 thì có thể chuyển trực tiếp App qua thẻ mà kô cần phụ kiện :p
hix.... nhưng mình gặp trường hợp dung lượng máy còn 32.7GB và có sử dụng link2sd nhưng khi cài những game có dung lượng cỡ 17Mb thì k dc. nó yêu cầu manage applications nhưng link2sd hết rùi .... :no6xn::no6xn::no6xn:
các bác pro ơi . cho e hỏi . e đang dùng con x10mini mua ở Sing . fw 2.1 . tại sao e root mãi k đc vậy . e dùng superoneclick , z4root ... nhung đều k đc ,e làm đúng các trình tự như máy bác nói rồi nhưng máy khi nào cũng hiện lên " device not found " . bác nào biết giúp e cái . nick yahoo " cuvantun80 " . thanks các bác trước nha.......😔
chả là e mới mua cái htc hd2,chưa dùng bh nên gà mờ về mấy cái về android.đã vọc thử vài hôm và kêt quả là hôm nào cũng phải mang ra quán để nhờ cài lại vì đơ.em ở Hoàng Mai-Đền Lừ Hà Nội có ai rảnh thì đi cafe chém gió và chỉ bảo thêm cho e với ạ.Mong được sự giúp đỡ của các pro ạ.
Sdt của em: 0989288498.
Bạn chạy android trên thẻ hay trên máy vậy 😃 Nếu chạy trên thẻ thì xem lại thẻ nhớ đi ...

Bạn root máy rồi cái App2SD xem sao nhé :p
vậy cài app qua Barcode Scanner như thế nào? mình quét mãi mà nó ko nhận gì cả.. 😔 máy mình là desire HD
teobe
TÍCH CỰC
13 năm
Không có kiểu cài từ máy tính qua chương trình sys như Itunes hay BDM của BB nhỉ?
vanhoangvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang ngâm cứu xem sao
thangbem
TÍCH CỰC
13 năm
Bác nào cho e xin file apk của J2Me MIDP Runner, search trên market ko thấy.
Mình toàn cài trên web https://market.android.com/ , ấn vào install là nó cài đặt cho 😁
Bạn có thể huơmgs dẫn mình cài theo cách này đc ko . tức là kết nối điện thoại với máy tính rồi vào trang này ấn vào install hả bạn 😕
Bạn dùng trình duyệt web của máy ĐT đó bạn 😃
Giờ trên market ko có cái này nữa rồi ạ
Jour
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cài AppsInstaller về xong, vô menu, chọn app thì nó báo: ...has stopped unexpectedly.Try... Nên không cài file từ thẻ nhớ được. Hướng dẫn giùm mình. Với lại mình mới xài android 2.2 trên HD2, nên không hiểu root là như thế nào? có phải JB giống như iphone hok?
Cho mình hỏi chút với, híc!
Lên market cài game angry birds được nhưng cài các apps thì cứ installing mãi không xong, bấm vào thì báo not found...., xong out luôn.
Đã vào setting/ application/ check unknown.... để cài soft ngoài market.
Bác nào biết chỉ giùm mình với, giờ không thể cài es explorer để cài lại titan bạckup nữa, híc
Theo kinh nghiệm từng bị của mình thì lỗi not found này chắc do tín hiệu wifi hoặc GPRS hay 3G của bạn yếu nên không cài được. thử cài lại ở nơi tín hiệu tốt tốt xem ^^.
duongha1
ĐẠI BÀNG
13 năm
nên hay không mua ZIK (V8401 ua viettel
em dang có ý định mua 2 em này nhưng không biết em nó thế nào ai dùng rồi tư vấn em phát
thank bạn nhiều. mới gia nhập nên chưa có ý kiến nhiều
thanks

cảm ơn.mình thấy rất hay,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019