Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cách cài các game đuôi Jar và Jad

builanphuong07
21/7/2007 15:2Phản hồi: 194
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho em hỏi BB7100v có cài đc file jar và jad ko ạ , nếu đc thì cài như thế nào ạ , cám ơn mọi người , em mới dùng BB nên mù tịt 😁
em làm theo cách của mấy bác nhưng sao khong tim thấy cái nào down load file jar cả chỉ có dowa load tune hoac image thôi ấn vào file jar chi co thông báo không hiển thị đựoc file jar vậy em fai xử lý thế nào để chơi được game java
cảm ơn anh em nhiều, đúng cái mình đang cần vì mình cũng là ng mới
rockfan711
ĐẠI BÀNG
16 năm
Vô ích, dòng 87XX bao h chả phải convert sang alx + cod anh em mình chịu khó tí vậy
Ô hay , ở trên các bác ấy nói là cài được file đuôi .jar cho 8700 mà
tungvnt
ĐẠI BÀNG
16 năm
Em dùng BB8100 cũng thử tất cả như các bro đã hướng dẫn
(kể cả trong Option) thế mà máy vẫn báo:

unable to display file
/media Card/Blackberry/program/XXX.jar

thế mới đau chứ
Chẳng biết đã phải thay máy chưa ?
Máy em đang dùng V4.2.0.51
Bro nào chỉ giáo em mời 1 bữa Cafe và bấm thank 5 phát 😃😃😃
s0s1412
ĐẠI BÀNG
16 năm
uprom lên đi bác. bản 4.2.1.xx nhé ! vừa up xong cái chạy luôn
s0s1412
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình vừa uprom mới xong. Đã chạy ngon lành. ko còn lỗi unable to.... . Các bác nào cũng bị như thế thì uprom đi nhé !! bản 4.2.1.xx ấy
đúng là 4.2.1.xx chạy ngon lành,chạy xong ko biết uninstall ở chỗ nào 😔 . Có bác nào biết ko ạ .thank 10 phát luôn \:d/
Tại sao em cop game vô máy rồi mà không chạy được hầy. Nó cư báo lỗi Java chi đó. Pro mô biết chỉ cho em cấy. E đang dùng 7100v
cài vào rồi làm sao uninstall ra vậy các bác
Links
TÍCH CỰC
16 năm
Bạn có thể del trong máy: Setting/ Advance Option/ Application rồi del
Hoặc bật BDM vào App Loader rồi del như file alx bt 😁
Sau đó lại vào thư mục cop cái file jar del file jar đó đi!
Đọc mãi mà chưa thấy bác nào trả lời hộ thắc mắc không phải của riêng mình mà là của rất nhiều anh em khác là khi mở Media Manager ra không thể nhìn thấy các file đuôi rar hoặc rad. Mà đã không nhìn thấy thì copy sang máy thế nào được, mà đã ko copy sang được máy thì cài thế nào đây 😔 Các cao thủ cho xin ý kiến nhé. Thanks
các Pro ơi ! nếu chỉ có mỗi file jad thì làm sao mà cài phần mềm hay game đó vào BB đây ?chỉ mình cách làm với - mình vọc miết mà không tài nào tạo được file jar từ jad, rồi đổi thành cod để cài.... help me ! .... Please

vậy BB chơi mấy game java dành cho nokia được ko mí bro
Thank bác hay quá !Em chi cài vào thẻ bt rồi vào explore/media card và bung nó ra là được.Em sài 8100
run_rock
ĐẠI BÀNG
16 năm
để mình tổng hợp dk để cài được file jar trên bb8100 nha:
- OS 4.2.1.xx trở lên
- cài file vào thẻ nhớ (riêng mình thì chỉ cần cài file jar là ok)
- vô media, explore cái card rồi bấm vào cái file jar ý....
- mún del thì chỉ cần vào option>advance option>applications .....

đó là kinh nghịm của riêng mình,níu thưc hiện các bước này mà không được thì mình chịu, hix
aurora4655
ĐẠI BÀNG
16 năm
Vậy là file *.Jar chỉ cài được cho OS 4.2 trở lên thui hả. Có ae nào biết cách cài cho OS 4.1 hong xin chỉ giáo
Hỏi cách cài đuôi jad va jar

E mới dùng BB8320 nên chưa bít cách cài file đuôi jad va jar.Mong các Pác hướng dẫn cụ thể cho e đc ko ah.😃
antichrixt
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình thấy bài của bác run_rock là quá chuẩn rồi ạ 🆒

Những ai vào Explorer ấn vào file Rar chỉ thấy có mỗi cái nút Download tức là đang dùng OS 4.2.0.xx rồi, up lên 4.2.1 hoặc theo mình thì chơi luôn con 4.5.0.55 mới tinh kia đi cho nó sướng 😁
nhim_xi
ĐẠI BÀNG
16 năm
Vậy .. con 7100v .. OS 4.1 .. cài làm sai đây các pác ???
nhim_xi
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hỏi lại lần 2... 😕 😕

7100v, OS 4.1, BDM 4.5
(chẳng biết có media ko, làm sao kiểm tra xem có media ko? ai có link tải bản có media share với. Thakz!)

********** Làm sao cài các file Jar và JAd?

Có thể cài theo cách Backup từ máy ảo 8100 ko?
Cac bac oi e da thu cai theo cach tren vao 8320 nhung van ko the cai dc cac duoi jar bac ah. Sau khi em explore media card va an vao file jar thi thay bao la "Unable to display file". Em dang dung ban 4.2.2.180. Bac nao co the giup em duoc ko ah? Em cam on nhieu nhieu!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019