Hướng dẫn cách cài các game đuôi Jar và Jad

builanphuong07
21/7/2007 15:2Phản hồi: 194
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào ko thấy hiện ra cái download file, kiểm tra lại các bản OS các Bác đang dùng xem, nếu >OS 4.2.1.xx rồi thì up lại. Nếu không thì up lên xem!
Chúc các Bác thành công!
Cheers!
bác khoilogistics ơi em làm như bác nói nhưng máy em nó báo lỗi " This application does not contain a signature. It might not be from a truster souce. Do you want proceed ? " Em chọn Ýe thì nó hiện ra cái bảng sau " Dowload failed." Bác giúp em với nhé, em đội ơn bác nhiều lắm.
deathland
ĐẠI BÀNG
16 năm
hic hic loay hoay search download, lai search read >test cuối cùng làm theo của bro 1 phát ăn ngay thanks very very so much!!!!!!!!!!!!!
tux4892
TÍCH CỰC
16 năm
Anh em có thể hướng dẫn chi tiết cho BB 8800 cài Jad như thế nào hôk
lamphong
ĐẠI BÀNG
16 năm
Quan trọng là bạn phải ngắt kết nối giữa BB và PC thì khi vào Media mở menu mới hiện ra Explore, khi đó thì mọi việc đều rõ ràng, chúc thành công.
Sao bạn không thử làm như này đi, đã có hướng dẫn rồi còn hỏi nữa là sao??????
nhưng em có thấy "chọn down load file jar là ok, ấn track wheel vào nó " ở chỗ noà dâu. Giúp e với:mad:

tớ đã paste vào BB như trên rồi nhưng sao khi kich vào nó lại báo "Unable to display file" là sao. giúp tơ với tớ mò mãi mà chẳng ra gì cả😕
1568078
ĐẠI BÀNG
15 năm
Trường hợp này xảy ra với tất cả các file .jar hay chỉ một file. Mình nghĩ có lẽ file đó của bạn bị hỏng rồi, thử các file khác xem. GL!
mình cũng làm như vậy.sao ko được vậy hả bạn?cứ failed mãi
xuxukalo
ĐẠI BÀNG
15 năm
nhờ mod delete giùm em nhé ^_^
toi la nguoi moi cua dien dan, toi cung rat me game nhung ko the cai game cho BB8320 cua toi ,bac nao giup toi voi

XIN VUI LÒNG GÕ TIẾNG VIỆT CÓ DẤU, CẢM ƠN!
điên thật mấy bác nào sử dụng 87 thì nói cho em phát làm sao mà chuyển được jad hay jar vào bây h? nó không hiện file jad lên thì làm sao mà cop vào máy được. Em đã thử nhấc file từ 1 folder vào nhưng nó cũng không cho cop vào. Các bác chỉ em phát nghiện game MU lắm roài mà chưa cài được
Bác update BDM lên (Vd: bản BDM4.7) vào Media Manager sau đó chuyển file trong mục Document ấy. Quản lý file trong BB bạn có thể xem thêm phần mềm efile đã nêu trong diễn đàn. Em cũng đang lọ mọ mấy cái này, copy vào BB được mà chưa cài được 😁
antufo
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tôi xin chi tiết về bài viết của bác ngoại quốc (ko biết tên):
Instructions Step by step

Download the jad/jar file onto your desktop.
Check it has the right extension by right click and check properties on the file. The download might need unziping.
Connect your blackberry to Desktop Manager
Open your Media Manager application in Desktop Manager
In the right hand windowMake a new folder in My Blackberry/Device Memory/Games
Using the right side of your media manager copy your JAD/JAR files into the folder.

You must follow EXACTLY these instructions

Open the Media application on the blackberry
press the right button next to the trackball
Click explore
Track down to Device Memory
Click Open
Track down to your /Games Folder
Click Open
Select the JAR file
Select "Download"
---------------------------
Tạm dịch là:
Từng bước hướng dẫn

Download the jad / jar tập tin vào máy tính của bạn.
Kiểm tra xem nó có quyền mở rộng của bên phải bấm vào bất động sản và kiểm tra trên các tập tin. Việc tải xuống có thể cần unziping.
Kết nối vào máy tính của bạn blackberry Trưởng
Giám đốc truyền thông của bạn mở ứng dụng trong Desktop Manager
Trong quyền tay windowMake một thư mục mới trong My Blackberry / thiết bị bộ nhớ / Trò chơi
Bằng cách sử dụng bên phải của bạn quản lý phương tiện truyền thông của bạn sao chép JAD / JAR tập tin vào thư mục.

Chính xác, bạn phải làm theo những hướng dẫn này

Đã giải quyết các ứng dụng truyền thông trên blackberry
bấm nút bên phải bên cạnh trackball
Click vào khai thác
Xuống để theo dõi các thiết bị bộ nhớ
Click vào Đã giải quyết
Theo dõi của bạn xuống / Trò chơi Thư mục
Click vào Đã giải quyết
Chọn các tập tin JAR
Chọn "Tải về".
------------
Lưu ý, sau khi open file JAR, bạn chon download, (có tick vào để tùy chọn cài đặt, thương là để nguyên)nếu gặp câu hỏi YES/NO, bạn chọn YES, ...và YES.Sau khi thông báo successful thi ban OK hoặc Run luôn. GL!!! Tôi đã cài thành công, chơi game mario, và điều khiển PC bằng Bluetouch sướng vãi.hehe!!!!
2love1989
ĐẠI BÀNG
15 năm
chuyển được vào nhưng nếu lấy file của điện thoại loại khác thì key sẽ bị lung tung beng lên đấy. Phải map key trước đã.
Phương pháp cài soft có đuôi .jad cho BB không có thẻ nhớ ( OS 4.2 trở lên )
Phương pháp cài soft có đuôi .jad cho BB không có thẻ nhớ

1. Cài đặt DBM có media

2. Mở BDM, kết nối BB vào pc

3. Vào media trong DBM hiện lên Device Memory. Nhấn Device Memory (sẽ có 2 Folder là Ringtones và pictures)

4. Trong Device Memory, nhấn chuột phải chọn New folder, đặt tên là Soft. Nhấn chột vào Soft (màn hình trắng)

5. Copy phần mềm có đuôi .jad từ pc (kéo thả) vào Soft đã mở sẵn.

6. Đóng của sổ media của BDM lại.

7. Trên BB, vào media (sẽ thấy 2 folder Ringtone và Pictures, nhưng không thấy folder Soft vừa tạo ra, kệ nó)

8. Nhấn Track Wheel rồi chọn Explorer sẽ thấy folder Device Memory

9. Nhấn Device Memory sẽ thấy 3 folder Ringtone, Pictures và Soft.

10. Nhấn vào Soft bạn sẽ thấy phần mềm có đuôi .jad.
Nhấn vào phần mềm có đuôi .jad. rồi chọn Download thế là phần mềm được cài đặt.

Chúc thành công.
Cái này hữu ích đấy, em chưa thử nhưng sẽ...
Hỏng thì mang đi sửa thôi, Ăn chơi sợ gì mưa ... nhỏ
ivy51205
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tặng mọi người phần mềm RapcGo convert từ .jad sang .alx ( có hướng dẫn kèm theo)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019