Hướng dẫn cách hạ từ iOS 9 Beta xuống lại iOS 8.4

Duy Luân
11/7/2015 23:10Phản hồi: 174
Hướng dẫn cách hạ từ iOS 9 Beta xuống lại iOS 8.4
Đã lên iOS 9 Public Beta nhưng vì lý do nào đó mà bạn muốn về lại iOS 8.4, ví dụ như để máy chạy ổn hơn hay có thể jailbreak? Bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn bên dưới là có thể nhanh chóng về lại bản 8.4 mà thôi. Lưu ý là việc này sẽ xóa hết dữ liệu trên máy, thế nên có hình ảnh hay tài liệu gì quan trọng thì hãy copy ra máy tính trước. Tất nhiên, nếu bạn đã tạo bản backup bằng iTunes hoặc bằng iCloud trước khi lên iOS 9 thì chút nữa có thể phục hồi lại bằng bản backup này, nhưng còn dữ liệu mới xuất hiện kể từ khi bạn lên iOS 9 thì sẽ không còn nên mình mới nói các bạn chép chúng ra ngoài. Rồi, giờ thì bắt đầu làm theo các bước bên dưới nhé.

Bước 1: Tải về file firmware của iOS 8.4 dành cho thiết bị của bạn, link ngay bên dưới:
Bước 2: Đảm bảo rằng máy tính của bạn đã có iTunes 12.2. Chưa có thì download ở đây.

Bước 3: Trên iPhone, iPad của bạn, tắt tính năng Find My iPhone đi bằng cách vào Cài đặt chung > iCloud > Tìm iPhone/iPad > Tắt.

Bước 4: Chạy iTunes và kết nối thiết bị iOS 9 của bạn vào máy tính bằng cáp USB.

Bước 5: Đưa máy về chế độ Recovery: nhấn giữ nút Home và nút nguồn trong khoảng 10 giây. Sau đó, bỏ tay khỏi nút nguồn nhưng vẫn tiếp tục đè phím Home cho đến khi biểu tượng iTunes hiện ra trên máy của bạn.

Bước 6: Trên máy tính, giữ phím Shift (máy Windows) hoặc phím Option (Mac), sau đó click chuột vào "Restore iPhone" trong khi vẫn giữ một trong hai phím trên.

Bước 7: Một cửa sổ sẽ hiện ra để bạn chọn file firmware. Chọn file mà bạn đã download ở bước một, nhấn OK hoặc Open.

Bước 8: Giờ thì iTunes sẽ bắt đầu tiến hành restore lại thiết bị của bạn về iOS 8.4. Cứ để cho máy làm, quá trình này mất khoảng 10-20 phút tùy máy. Sau khi restore xong thì bạn có thể thiết lập iPhone, iPad của mình như là một chiếc máy mới hoặc khôi phục lại từ một bản backup 8.4 trước đó (lưu ý là backup của iOS 9 sẽ không xài được cho 8.4 đâu nhé).

Chúc các bạn thành công!
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy ngày nay ko vào đc web tinh te, ko bít tk mình bị sao ấy
@dao xuan thuy IP nước ngoài thì không vào được, như bị chặn ấy, lên fb cũng đầy người kêu suốt 😕😕
hoailotus
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dao xuan thuy Mình cũng vậy. Chắc do diễn đàn. Mình cứ tưởng ở ngoài Việt Nam nên bị hạn chế
@hoailotus Mình ở singapore mà 😃
hoailotus
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dao xuan thuy Vậy ko biết các bạn ở Việt Nam thì sao. Mình ở Brazil
@dao xuan thuy Mi hf cũng ko thể vào hàng tuấn nay. Bực mình. Trang tinhte rat hay
Mình cũng hay bị chắc do diễn đàn tinhte bị lỗi
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
9 năm
Hôm nọ còn beta 2 up iPad Air 2 lên, xong chán quá cho nó xuống, không ngờ backup ios 9 ko dùng đc nên mất hết dữ liệu, thành ra cái mất luôn acc iCloud (cài Trusted Device lên cái iPad kia rs nó thành máy trắng)
@ĐăngrousApple Chuẩn luôn. Mình cũng thế. Lên xong xuống kko backup dc.
quochoi86
TÍCH CỰC
9 năm
Không ham
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
thấy 9 dùng ổn phết, xuống làm chi
hoailotus
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dqminhtt1 Có chạy dc Zalo ko bạn?
@dqminhtt1 Vẫn giật và đơ lắm, nhiều lúc điện tiết, chắc đến beta 4 hoặc 5 mới ổn được 😃
2 ngày vs ios 9 beta trên air2 thế là đủ , ko ổn tý nào , bài viết đúng lúc quá , xuống ngay thôi ạ
Cái này mà cũng phải hướng dẫn ? Mà restore nay có cần đưa về DFU nữa đâu ? Bước 5 là thừa rồi
mozart_nht
TÍCH CỰC
9 năm
@iPhonecafe giờ ko cần làm bước 5 nữa thì restore như nào hả bạn?
@mozart_nht Cứ cắm máy vào bật iTunes lên và Shift + Restore thôi, không cần đưa về chế độ Recover mode (DFU) nữa ! Quá trình restore vẫn chạy như thường !
xkhoax
TÍCH CỰC
9 năm
Mình xuống đâu cần làm bước 5 đưa máy vào chế độ Recovery bằng cách thủ công đâu nhỉ,
Mình thích bản ios 8.4 . Pin dùng rất OK . Lên ios 9 vẫn còn nhiều lỗi lắm . Lên đã cho xuống ios 8.4 sau 2 ngày dùng ios 9 Beta
RIM
CAO CẤP
9 năm
Đã lên iOS 9 beta cho em iPad mini đời đầu thấy mượt mà hơn tuy đôi lúc còn có những lỗi nhỏ (văng ứng dụng, wifi ngừng kết nối...) nhưng tạm hài lòng và... không muốn về 8.4 nữa :p
ckcuncon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@RIM bạn có thể chỉ mình cách chỉnh sao cho ipad mini mượt không? Mình cũng dùng ipad mini, lên 9 xong giờ thấy máy chậm, chơi Hayday thì giật giật không mượt, chán lắm
Tất cả các bản iOS mà chưa khoá sign thì việc lên xuống đều rất bình thường ko khó khăn gì nên ko cần hướng dẫn đặc biệt phải treo cái thớt to đùng như này
schalke04
TÍCH CỰC
9 năm
@iPhonecafe Mình nghĩ là đâu có nhiều người am hiểu như bạn đâu.
duy900020004
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào thích vọc hay viết review thì lên thôi. Mình thì chỉ dùng bản ổn định.
Lâu rồi không chơi bước 5 như mod hướng dẫn. Ví dụ đang ở 9.0, mình sẽ Shift+Cập nhật. Sẽ xuống luôn 8.4 mà không mất nhiều dữ liệu. Chỉ mất tin nhắn với nhật ký cuộc gọi... Nhưng đây là cách đã backup iOS 9. Nếu chưa backup thì DFU là hợp lý vì vẫn lấy đc dữ liệu 8.4...
@Trịnh Đình Quang Anh Lấy sao dc. Khi mà backup trên 9 ko xài dc khi hạ 8?
@EmGiaKhang Bác phải thử mới biết đc😁 ví dụ bây giờ mình đang ở 9.0 bt3 nhé. Muốn xuống 8.4 mình sẽ ko đưa về DFU, mà Cập nhật phần mềm thui, vẫn xuống đc 8.4 mà không mất dữ liệu, chỉ mất tin nhắn, nhật ký cuộc gọi.... Đương nhiên backup 9.0 rồi thì ko dùng dữ liệu cho 8.4 đc.
@Emxinthua.hihi Dùng iPhone chẳng có gì là sang chảnh cả ! Nó cũng là điện thoại bình thường như bao hãng khác thôi ! Đã thế, 5 và 5S hiện nay có giá rất rẻ (với hàng qua sử dụng và còn rất tốt). Cả anh em vào đây chia sẻ kinh nghiệm cũng không hề thấy ai ăn nói sang chảnh cả
@EmGiaKhang MMìn đang sài ios9 beta Máy chạy cũng mượn mục tìm kiếm tốt hơn. Nhưng nhiều ứng dụng bị bật ko dùng dc . Line thì chỉ nt. Dc . Ko gọi video dc . Truoc mình dùng 8.4 vẫn ok. Mình có ít kinh nhiệm dùng -----Các bạn cho hỏi hạ cấp như vậy có cần lưu ý đến lưu ( shsh) không. Lần trước mình ha cấp với 8.2 thì bị lỗi cheo hình itune và cáp sạc . Lần này chưa giám làm vì thiếu kinh nghiệm ko bit có sao ko ah
Mod @Duy Luân cho em hỏi cái, sau này lên bản 9.0 final thì có dùng lại bản back up 9.0 beta 1 này kg? Hôm qua em quên back up mà lên 9.0, nên giờ xuống 8.4 nó kg cho restore back up nữa.
@Cupertino Còn file backup là còn dữ liệu nhé bạn nhưng chỉ giữ đc ảnh, danh bạ và note thôi. Vì apple chỉ cho phép backup restore với ios version từ thấp lên cao thôi ngược lại phải dùng phần mềm khác để đọc file backup đó là itools.
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Ham hố làm gì....từ 7-9. đâu có khác biệt gì nhiều đâu....lên vì ức chế ứng dụng không còn hỗ trợ thôi…bất đắc dĩ lắm
99v9.9999
TÍCH CỰC
9 năm
5s dừng lại ở 8. Thôi không ham hố lên cao làm gì
Đã về 8.4 sau 1 ngày 9.0 beta uống pin như voi uống nước
beluxubu
TÍCH CỰC
9 năm
iOS Public Beta đúng ngon, hoàn thiện khoảng 95% rồi, mình chưa thấy lỗi gì trên con 6+ và Air 2 của mình cả 😃
ngnhutnam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@beluxubu của mình 6+. đôi khi mình mở đa nhiệm lên có mấy app k đóng dc. vài games k vô dc (cái này chấp nhận do mới mà). lúc trước mở đa nhiệm một số cái vẫn chạy ngầm nhưng h mình thấy k còn dc nữa. thêm cái là font chữ trong imess cũng k đẹp như trước. cái màn hình search chữ này đè chữ kia và cũng lag hơn trước. thêm cái hiện đa nhiệm mình thấy k gọn, khó đk 😔
LMVuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Angel207 Có từ 8.4 rồi mà bạn.
@noigi_191 Mình cũng bị đây @@...phải xuôgs 8.4 gấp, mà trước đó quên back up bản 8.4 thế là giờ đành set up lại từ đầu 😔...
beluxubu
TÍCH CỰC
9 năm
@noigi_191 Ko nhé bạn, gọi bét nhè, vô tư 😃
bạn cho mình hỏi từ ios 7 xuống ios 6 làm tương tự như trên được không?
auductai
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thienleduy Không. Trừ khi là iphone 4S hoặc ipad 2. Nhưng không phải làm cách tương tự như trên
@thienleduy làm thử rùi bik. đâu có mất mát gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019