Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn] Cách mod hay edit ROM cook dành cho newbie update thường xuyên

Magicdarknight
31/3/2012 4:50Phản hồi: 213
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay lắm bác. để em thử. thank bác 1 phát;)
chủ thớt cho cái hướng hướng dẫn mod stock rom luôn đi......nói về độ ổn dịnh thì sao qua được stock rom....
Chủ thớt hd mod giao diện đi....tớ xài Q-Smart S1 ( Android 2.3) thích cái giao diện xanh xanh của thằng Android 4.x.....
Mình làm đúng như hướng dẫn nhưng chờ mãi không thấy hiện lên file update_signed.zip là sao bạn?
Mong được chỉ dẫn.
nhok_ken257
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác ơi cho e hỏi sao e đổi tên ROM thành Update.zip rồi sau đó sign ROM. 1 lát sau nó báo Signing Complete rồi mà sao vẫn ko thấy ROM Update_Signed.zip xuất hiện. Làm nhiều lần và restart máy lại vẫn vậy 😔
xin giúp. mình muốn đổi cái hình logo khi khởi động vào máy. không phải bootamination nhé. thì phải làm thế nào được. thanks
mình mở rom cook ra nhưng ko hiện ra folder system thì sao vào dc hả bạn, có chữ system mà định dạng gì đó chứ ko fải folder nên ko vào dc 😔 mặc dù dùng bằng 7zip asd.png
Các bác cho em hỏi là con HTC desire S của em vào BootLoader thì thông số như sau:
- SAGA PVT SHIP S-ON RL
- HBOOT - 2.00.0002

thì có root với cả up ROM được không ạ? Em chán dùng bản 2.3.5 này roài @@
share_it123
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào làm đc chưa vậy
đánh dấu, thử sau, bài hay quá
thực ra bác nào có ý định thêm hay bớt app thì không nên nghịch mấy cái này làm gì, chỉ cần root máy là xóa đc app thôi
32 bit ok không bác
anhlahieupro
ĐẠI BÀNG
9 năm
bây giờ win 8.1 pro x64 có dùng đc các phần mềm trên ko các bác, em tải một rom *.zip mở ra thì thấy có toàn các file *.img thì xử lý thế nào ạ
vina.boy.pm
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình có rom cook bên trong system/app nó có file .apk vs .odex
vd bây h muốn thêm ứng dụng a.apk vs a.odex thì làm thế nào có file .odex kia

Screenshot (8).png
ad cho minh hoi . sửa cái cài đặt màn hình chờ nó không cài đặt được ảnh nền chỉ có 1 trang ở chỗ nào ạ
Bác ơi chạy ROM bằng TWRP có đc không bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019