[Hướng dẫn] Cách mod hay edit ROM cook dành cho newbie update thường xuyên

Magicdarknight
31/3/2012 4:50Phản hồi: 213
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Muốn thay cái kernel thì làm ntn bác nhi?
Bác thớt up tiếp đi. Hay quá
hungtl
TÍCH CỰC
12 năm
Thanks

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2
MD ơi cho tớ hỏi là khi có file update_sighed.zip rồi thì mình install zip from sd card fai k?
hungtl
TÍCH CỰC
12 năm
@Nguyen Cao Cuong Chính xác

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2
bikpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn ơi, mình gặp trục trặc ở bước 7zip. Mình mở rom ra bằng 7zip nhưng không delete được bất kỳ file nào trong đó cả. Sau đó thử bằng winar, winzip đều ko đc. 7zip báo lỗi not implemented, Win zip báo lỗi Error: Unsupported or invalid Zip file structure, Win rar: corrupted file.
Có bạn nào biết cách khắc phục ko giúp mình với
traind
CAO CẤP
12 năm
topic hay nhưng đã bỏ ngỏ, quá buồn cho 1thế hệ
Sr bác, mình mới vào và đang muốn tinh nghịch với bản Rom của mình. Khi mình chọn Sign.bat thì phải đợi 1 hồi lâu sau nó mới sign xong cho mình đúng không bạn? Rồi mình copy cái file nó signed xong vào là ok rồi đúng không bác? hihi.
Các bác cho mình hỏi. mình mún thay file camera thành file camera khác ( mình xài Atrix muốn thay camera droid 3 vào bản rom đang xài thì xóa file carema mặc định và thay bằng file cemera droid3 mình lấy trong bả rom khác phải ko các bác)
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
12 năm
up...................chủ topic
Chủ thớt ơi, mình có thể thay đổi icon và màu sắc thanh startus bar theo các này dựa trên bản rom chính hãng dành cho máy đc k
bạn ơi mình không giải nén phải rom được có giải nén ra thì cũng không can thiệp được vào file
them app vao rom ntn vay ???
@locprohp1995 Up

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
ithuulinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chủ thớt ơi, cho hỏi tí, mình muốn mod rom lắm nhưng thiệt sự chưa đủ trình. Mình mong bác chỉ có mình mod lại thông tin của rom là được rồi, mình thử làm bằng cách edit lại file build.prop nhưng không thành công, mong mác giúp mình với, chân thành cám ơn bác!
lavita789
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình chưa làm theo cách này, nhưng bạn đọc kĩ lại hướng dẫn của chủ thớt rồi làm lần nữa xem
tại sao bạn không mạnh dạn thử hehe.

theo lí thuyết thì đc. trên xda có hướng dẫn ... bạn lên đó tìm hiểu . nếu ko can thiệp bằng code thì có 2 cách , dùng explorer đem file frame.res.apk ra rồi thay, cách thứ 2 dùng web do bên xda lập. nhưng dùng icon theo stock room thì mình ko nhớ có hỗ trợ ko. có lẽ bạn phải tìm bản room đó rồi tự làm theo cách 1

vào sytem/app rồi thêm app.apk thôi bạn
mod thông tin là sao bạn. thành của bạn :p
viaipi
CAO CẤP
11 năm
Rất hay để học hỏi

Sent from my LG-E400 using Tinhte.vn
ithuulinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
[quote="lavita789,
mod thông tin là sao bạn. thành của bạn :p[/quote]

Là chỉnh sửa file build do ban, mh cook xong rùi, giờ muốn khẳng dịnh bản rom đó là của mh ấy. Hjhj
Sent from my HTC Inspire 4G using Tinhte.vn
doanmanh86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn bạn vì bài viết rất chi tiết và dễ hiểu, nhưng bạn cho mình hỏi có nhất thiết phải edit bằng 7zip không và có phải thực hiện tuần tự tất cả các bước như trên không, vì mình chỉ mở file Rom cook định dạng *.zip bằng Winrar rồi thêm bớt app trực tiếp trên Winrar, sau đó close Winrar rồi copy file đã chỉnh sửa vào bộ nhớ máy, rồi up qua CWM bình thường chứ cũng không cần sign gì mà máy dùng vẫn ổn chưa thấy lỗi gì
@doanmanh86 Ko nhất thiết phải = 7zip, nhưng cách làm này sẽ giúp rom ổn định, ko xảy ra trục trặc ngoài ý muốn.
bạn ơi..cho mình hỏi xí...cái file bootanimation có flash bằng CWM dc k bạn
Hoàn
Hoàn toàn đc, bất cứ cái gì nằm trong /system cũng đều có thể flash qua cwm đc cả.
@shocklads vậy chỉ cần coppy file bootanimation vào thẻ nhớ rồi flash là được hả bạn
@nongdandichat Cách 1: máy đã root, đã cài Root Explorer, copy bootanimation vào thẻ nhớ, dùng R-Exp copy bỏ vào system/media, reboot!
Cách 2: tạo file update flash qua cwm.
@shocklads tạo file update như thế nào hả bạn...mình đang muốn làm cái này đây
@nongdandichat file *.zip gồm folder META-INF chứa các lệnh để flash file + folder chứa các file cần flash.
Bạn đang dùng đt gì?
q-smart s15. bạn hướng dẫn cụ thể dc ko? đọc v mình k hihowcoawcj là có toppic nào hướng dẫn không..bạn send cho mình với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019