Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

hướng dẫn cách test máy sky hàn quốc

long_tit
26/11/2012 16:25Phản hồi: 102
mình đang định mua một e sky về dùng nhưng thấy có nhiều ý kiến khác nhau quá và không biết được chất lượng máy của các cửa hàng bán ra. Vì vậy, muốn hỏi các Bro làm thế nào để test máy biết được có phải máy chính hãng không (hoặc số IM)? máy có bị dựng lại không? Thank các Bro!
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tìm thương gia uy tín mà mua...sợ hàng dựng thì làm con 830L nguyên tem hộp thì chả ngại nữa😁
e cũng định mua e 830 và thấy ở chỗ banhangtructuyen bảo mới fullbox nhưng k biết điểm bán đấy có uy tín k? bác tư vấn hộ e cái thank bác
nên test kĩ , dòng sky rất mau hư và khó sửa ( nếu thợ ko chuyên ) .
Khi đi thì test kĩ 3g , wifi , màn có bị lỗi ko , máy có bị tháo hay trầy xướt gì ko ...cứ test như nhưng máy cơ bản ( chú ý dùng cỡ 30phút xem nó có nóng máy nhiều hay ko ? ) .
Bânhngtructuyen ko đáng tin cậy , nếu bạn ở hà nội nên tìm tới bangguong84 , diodongmango đó là những thương gia có uy tín trên tinhte . Chúc bạn may mắn
@hoangcavalli bác này chắc muốn dấu mọi người rồi
@chauvinhphong e nó mau hư hả b? Mình định dùng lâu dài, mua sky 760 đc ko b?
@chauvinhphong
nói đi bác
E cũng đang định mua 1 em sky. A Hoangcavalli bảo ae TT cách test main để ace có kinh nghiệm khi đi mua máy với. 😁:rolleyes:
hstl86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Híc, hoangcavalli dau nghe quá, bít thì chia sẻ với anh em để đỡ bị dính hàng lởm. sao phai xoan nhỉ?
bác hoangcavalli này xấu tính quá đã nói thì nói cho rõ đi cứ úp úp mở mở, nếu k muốn nói thì lúc đầu đừng nói nữa. ae lên đây vào tinhte là để chia sẻ kinh nghiệm cơ mà...
bác hoangcavalli chia sẻ đi mà,bác là thương gia uy tín ,sao lại giấu nghề thế
:rolleyes: mỗi thương gia có bí quyết riêng mà, mọi người cứ mua ở thương gia uy tín thì lo gì nữa
@bella_swan bí quyết là làm sao giữ được khách, giữ được uy tín chứ bí quyết đấy chỉ để dấu khách mà thôi b à
@long_tit mình thấy chẳng có vấn đề gì cả, quan trọng là hàng của người ta đảm bảo là đc, mình thấy đấy là bí mật kinh doanh,
@bella_swan BÍ MẬT KINH DOANH LÀ : NGUỒN LẤY HÀNG + GIÁ THÀNH + CHIẾN LƯỢC CẠNHTRANH NHÉ , KO PHẢI LÀ DẤU DIẾM CÁCH PHÂN BIỆT THẬT GIẢ .
em ko post bài bằng nick kia đc anh @hoangcavalli:oops:
BẠN VỚI TG NÀY QUEN BIẾT NÊN CÙNG 1 RUỘC VỚI NHAU , TÔI THẤY QUA 1 CÁI SỰ VIỆC NHỎ NÀY LÀ THẤY KO ĐÁNG TIN ĐƯỢC RỒI , ĐỪNG VÀO TOPIC TƯ VẤN MÀ PR NHÉ ... CHUỐI LẮM
haicm07
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cocopi Bạn nói rất đúng
em ko post bài bằng nick kia đc anh hoangcavalli:oops:
@bella_swan nhìn avatar là anh biết chứ sao k😁
@hoangcavalli o_O anh nhìn cái đấy cũng nhận ra ạ
@bella_swan gia cát dự mà😁
@hoangcavalli :D chết thế này em hóa trang sao đc
Ổng vào like kìa o_O

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
nếu đa
nếu đã bán hàng chất lượng, uy tín thì sợ j chỉ cho khách biết để kiểm tra đúng k b?
hstl86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangcavalli Bạn nói rất đúng,nhưng biết mà không nói làm anh em tò mò.Thà ko nói còn hơn!!!
@hstl86 Chuẩn men 😁
@hoangcavalli NÓI CHUNG LÀ KO CÓ THƯƠNG GIA NÀO UY TÍN 100% CẢ CÁC BÁC Ạ , NGAY NHƯ THƯƠNG GIA NÀY CÒN NHƯ VẬY THÌ ĐỪNG MONG AI LÀ UY TÍN ( BÁC CVALLI VÀO ĐÂY LÀ ĐỂ PR HÀNG CUẢ BÁC À ...VÃI .. DÙ BÁC CÓ HỌC CÁI ĐẤY MẤT 1 TỈ VND MÀ KO DÁM NÓI RA THÌ CŨNG VỨT , Ý BÁC BẢO HÀNG CUẢ BÁC NGON HƠN CÁC THƯƠNG GIA KHÁC ĐÚNG KO , BÁC ĐỪNG THÒ MẶT VÀO TƯ VẤN CÒN HƠN ) HÔM NỌ MÌNH CŨNG VỪA MUA 1 CON HTC RAIDER LIKENEW Ở MSMOBILE , BUỔI TỐI MÌNH XEM MÁY DƯỚI ÁNH ĐÈN VÀNG THÌ THẤY ỐC CÓ VẾT MỞ ( TEM VOD VẪN CÒN NHÉ , CÁI NÀY LÀM GIẢ DỄ ) VẾT MỞ ĐÓ NHÌN BAN NGÀY KO RA ĐƯỢC NHÉ VÌ VẾT ỐC MỞ CỰC KHÉO. HÔM SAU MÌNH MANG TRẢ MÁY VÀ CỬA HÀNG ĐÃ XIN LỖI KÊU LÀ KO KIỂM TRA KĨ.......? THEO MÌNH CÁC BẠN XEM MÁY BUNG HAY CHƯA CỨ VÀO CHỖ TỐI BẬT BÓNG ĐIỆN VÀNG LÊN LÀ NÓ HIỆN VẾT MỞ HAY CHƯA ( KIỂU NHƯ THỢ XÂY TRÁT TƯỜNG BẰNG BÓNG ĐÈN ĐÓ ,TRÁT KO PHẲNG NÓ HIỆN NÊN NGAY )
@cocopi em chưa bao giờ tự pr rằng hàng em tốt hay ngon hơn các thương gia khác bác nhé....lục tung cái box tư vấn bác tìm hộ em cái????còn nói thẳng ra với bác...bác đi test 1 cái máy cũng chỉ cam, màn, loa , điểm chết màn phải không???còn đơn giản để nhìn máy xem đã bung hay chưa thì chả bằng mắt thì bằng tay để cậy à????k có quá trình, k có thời gian tự dưng nhìn là biết à????thế đơn giản ví dụ 1 thằng k học lái xe nó có biết lái xe không????còn bác đọc kỹ,hiểu vấn đề cho chuẩn rồi hãy phát ngôn nhé...thanks...
đúng như thế. vậy mới cần tinhte. tinhte lập ra để làm gì? có phải để cùng nhau trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm k bạn?
có cái chia sẻ đc và có cái là bí mật
@bella_swan Bí mật ... thì đừng show ra ;)

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
mà mình thấy chắc bác này nói sạo quá làm sao mà kiểm tra đc main mà không bung máy ra chứ!
em nghĩ là test cái ốc của nó, phải biết màu ốc của con máy zin chẳng hạn, nếu máy zin thì chỉ có 1 cái tem của hãng dán lên lỗ 1 con ốc mà thôi, còn các tem khác thì có thể là của nhà phân phối, nhập khẩu, 😁. xem ốc có bị toét ko, rồi kiểm tra màn hình xem có bị lệch ko, có bị hở tạo ra khe sáng ko. xem màu sắc có nghi vấn ko. v.v. rồi mới kiểm tra các tính năng bên trong. :D
ko biết thế nào mình thấy các thương gia quảng cáo là hàng xịn xách tay, kể cả like new (brandnew ko dám bàn) có màn hình luôn có chút bụi bên trong, nếu mua like new thì bụi sẽ ko bị vào thêm. mình để ý mấy đứa bạn và mấy đứa trong lớp mình dùng sky 730 đều bị. liệu có phải hàng dựng. vậy thì chả có gì là tin tưởng đc.
ps: hôm nọ đi test máy cho thằng bạn có 1 bác bán con 730 trông rất cũ , benzen xước xát tùm lum, nhưng màn khá sáng và hầu như ko có bụi ( để ngoài trời nhìn), máy chạy vẫn ngon lành cảm ứng mượt ok. hỏi thì bác ấy bảo máy mua từ hồi sky mới du xuân vào VN. do phụ kiện còn mỗi cáp bán giá 1m8 nên bạn em ko xúc, nhưng em thấy con đấy có khi ngon hơn một số con like new bây giờ. 😁
giấu như mèo giấu shit vậy.buồn về 1 số thanh niên 😔
giấu như mèo giấu shit vậy.buồn về 1 số thanh niên 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019