hướng dẫn cách test máy sky hàn quốc

long_tit
26/11/2012 16:25Phản hồi: 102
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn chỉ cần để ý kĩ thì sẽ thấy sự khác biệt 😃
@haklong0203 Nói vậy thì cái gì khác cái gì hả bạn. Liệu có bao nhiêu người được cầm con máy thật để xem nó khác chỗ nào so với con máy dựng. :oops:

Sent from my IM-A730S using Tinhte.vn
Cái Ông hoangcavalli chả biết là ai, nguy hiểm cỡ nào, nhưng cái trò úp úp mở mở thì tốt nhất đừng vào diễn đàn nữa, tỏ vẻ nguy hiểm, đọc mà ức chế
@nguyenvanthangnd hoangcavali là thương gia bán đt mà bác 😁
bạn để ý cái độ mịn của main ấy 😃
😁
Test màn hình như thế nào vậy các b?
mình chuẩn bị mua 1 con mà không biết test thế nào đây... mình ở HCM nên không biết thương gia nào uy tín... hjxhjx các bác chỉ mình test với.
ntmh92
TÍCH CỰC
11 năm
@locthanh3005 HCM thì ra thử didongviet.vn hay didongthongminh.vn nhé
Thế này nhé a em, một tý kinh nghiệm nhỏ của mình.
A em check cái loa ngoài là chính.nếu đã mở ra thay bất cứ cái gì khi bịt tay vào loa tiếng vẫn thoát ra to.còn gần như mất tiếng thì hầu như là chưa bung .ktra cảm biến.loa trong.loa ngoài.nghe gọi.sóng 3G.wifi.camera lấy nét .và vỏ zin a em nhỏ giọt nc chè vào sẽ giống như nc đậu lá khoai ấy.vỏ thay rồi hạt nc sẽ vỡ toét ra
Còn main mình ko rõ lắm.
Nói như cái ông cavani kia cũng đúng, để học đc tý kinh nghiệm đều phải bỏ tiền ra mua cả, học phí cũng khá chát, ngày trc chú em mình quen cũng mất 2tr để đc học biết thế nào là ip đã bung hay chưa và biết ốc có zin hay ko hay phụ kiện thế nào là hàng bóc máy, đâu là hàng lô.
Thế nên ai muốn mua sky thì trả cho ông hoang cavani ít money nhờ ông ấy check cho chứ chờ ông ấy mở mồm ra truyền lại chắc phải vài mùa quýt nữa ah
@baonampkno1 IP chưa bung thì soi kỹ màn hình sẽ k có bụi, bịt loa gần như k nghe thấy
còn sky thì mình chưa đc cầm nên k dám phán :p
@gjangseu thế em nghĩ cũng tét như nhau thôi, mà em thấy mấy shop kể cả di động thông minh nếu khách muốn xem main máy (2nd nhé) đều bảo là ok bung luôn, vậy thì lúc lắp lại nó như nào ạ, bụi vào mh ốc toét hay do cao thủ làm sẽ ko có chuyện đó nhỉ
@gjangseu Ah thì mình dùng ip quen test thế rồi smarphone thì tét cái nào cũng như nhau thôi.
Còn sky vega thì đây ah
Một số mã bí mật của dòng Sky nè, các bác test thử xem dùng đc cái nào thì dùng ah:
##000000# - Debug Screen
##1133# - Bluetooth
##1199 - H / W Diagnostics
##1232580#*#* - NTP Time update debug mode
##258386684# - Toggle Bluetooth Log
##276#7388464# - Access Point Name (APN ) Settings
##365644464# - DMLogging
##3838## - Optis Test
*#*#4636#*#* - Testing (Battery/Wifi/Usage Infor)
##5836837529# - Network Indicator
##7593# - WCDMA Setting
##759477# - GPS Test
##7788# - Configuration
##847#877# - TISTRP
##8746# - USIM card Status
##872# - USB Connection Options
*#*#8181#*#* - Dump logs and debug info to SD card
#4648# - H / W Diagnostics
#1236# - Switch to PC Data mode (shortcut)
#123456********** - Toggle Debug Overlay
#47566# - "Fake Roaming (MCC: 310)"?
#758353266#646# - Download USIM
#8378522# - Lots More Tests
*123456# - Toggle Debug Screen (LTE / WCDMA / GSM / WIFI)
*1232580# - Network Mode (shortcut)
*147359*682* - Download USIM * DOESN'T ASK FIRST *
*14735900# - Wifi Test Menu
@tuanpro8172 nhiều quá, mà test bằng mấy cái mã này được gì.
có nhiều cái ko đc
Theo như chú e mình quen đó bảo, hàng sky hay lỗi và hỏng đúng là khó sửa,
A em khi mua phải thật cẩn thận vì giờ hàng thẩm quyến rất nhiều hàng A840 giờ cũng đã bắt đầu có hàng thẩm quyến rồi, còn 850 thì chưa thấy dính. A em nên mua của thương gia uy tín hay hàng mới nguyên hộp, tuy đắt tý nhưng an toàn đỡ mua bực vào mình.
Chúc a em tìm đc máy tốt chính hãng, mình cũng đang khoái sky 850 đây
ngauti92
ĐẠI BÀNG
11 năm
e có 1 số kinh nghiệm test máy như sau (nhờ cơ số lần mua phải hàng dựng), mong các bác góp ý thêm
xem ốc có bị toét ko
kiểm tra màn hình xem có bị lệch ko, có bị hở tạo ra khe sáng ko
xem màu sắc màn hình
test cảm ứng (chơi thử chém hoa quá ý)
gọi điện, nt thử
test các kết nối (wifi, 3g, edge gps) test thẻ nhớ
tháo pin và lắp vào vài lần xem có bị sụt pin ko và sụt bao nhiêu %
tháo pin và ngửi sau máy xem có mùi khò hàn mới ko
nếu mà đc bung máy ra thì dễ hơn
kiểm tra imei,btmac, thời gian bảo hành chính hãng
test số lần sạc pin (qua phần mềm gì ế)
.v.v.
@ngauti92 ko biết cái mùi khò hàn là mùi gì ý nhỉ, có phải mùi nhựa thông ko 😁
thương gia nhập hàng sll thì nhập từng lô phụ kiện rồi ráp lại, rap ko chuẩn thì bị lỗi, rap ngon thì dùng được ko sao. thương gia nào bẩn tính thì nhập hàng làm lại (dựng) của tàu, hàng chất lượng kém đã qua sử dụng lâu rồi ráp lại, rồi nhập hàng mà ko test kỹ, ai mua phải thì đen.
( em đọc được ý kiến này của mấy bác hồi trc có buôn đt xách tay đấy :D)
E cung đang quan tâm

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
*quan tâm*
Cho mình hỏi máy sky cua mình có điểm sáng trắng trên màn hình thì có ảnh hưởng j` ko? Hiện giờ mình thấy thì nó vẫn ko ảnh hưởng j đến sử dụng cả, ko biết dùng lâu thì điểm sáng đấy nó sẽ ảnh hưởng j` nữa?. Pro nào biết giải thích cho mình với và có cách khắc phục ko? Thanks!
@nta1303 Điểm đóa là điểm chết
E chỉ biết vậy thui, mong các bác thông cảm 😃

Sent from my GT-S5570 using Tinhte.vn
sao màn hình của mình sài hơi nòng thế bác... hjchjc
Cách kiểm tra điện thoại brand new Hàn Quốc

Ở đây tôi sẽ chỉ đề cập tới việc làm thế nào để kiểm tra một chiếc máy xem nó có phải hàng brand new (hàng loại 1) hay không. Bởi nếu người dùng định mua hàng like new, hay gần mới, thì dù sao nó vẫn là hàng cũ. Kiểm tra hàng cũ rất phức tạp và có nhiều thứ dù bạn tinh đến mấy cũng khó có thể nhận ra được, nên trong bài viết này tôi không nói tới những thứ đó. Còn nếu bạn có ý định mua một chiếc điện thoại Hàn Quốc mới 100% thì bạn nên kiểm tra nó bằng một vài cách đơn giản dưới đây:

Nhắc đến điện thoại Hàn không thể không đề cập tới SKY. Các sản phẩm Sky mới 100% nói chung là cần phải có đầy đủ: Sạc, cáp kết nối, tai nghe, 2 viên pin, cốc sạc, miếng dán màn hình và hộp đựng pin (đối với Sky 830 trở đi). Chỉ cần thiếu một trong các thành phần trên, máy đó không phải là brand new 100%.

Hàng brand new bắt buộc phải còn nguyên seal của phụ kiện (thường thì phụ kiện được bọc trong túi nilon, seal của phụ kiện chính là tem giấy dán niêm phong miệng túi). Một phụ kiện nguyên seal là tem chưa bị xé.

Sạc và pin còn "nguyên seal".

Người dùng cần quan sát kĩ chân pin và chân cổng sạc trên máy. Chẳng hạn trên viên pin thì chân pin không được xước, không được có dấu hiện mài mòn chân pin do cắm vào máy sử dụng lâu dài. Chân cổng sạc microUSB trên máy không được có dấu hiệu xước do cắm sạc nhiều lần.

Chân pin đã qua sử dụng nhiều lần (trên) và pin mới (dưới).

Kiểm tra kĩ màn hình xem màu sắc hiển thị ra sao, có dấu hiệu hiển thị sai màu hay có điểm chết nào không. Hãy chắc chắn là tất cả mọi nơi trên màn hình đều nhận cảm ứng. Mỗi hãng đều có mã test màn hình khác nhau, người dùng nên biết mã test đó. Một số mã cơ bản như điện thoại Sony: *#7378423#*#*, Sky: ##7593#, Lg LTE2:3845#*160#, SAMSUNG: *#0*#.

Kiểm tra kĩ Serial Number, bởi các sản phẩm Hàn không quản lý theo IMEI nên người dùng sẽ không check ra được tình trạng máy qua mạng. Mỗi chiếc điện thoại Hàn đều có Serial Number (kí hiệu S/N trên vỏ hộp và trong thân máy hoặc không có kí hiệu gì), số Serial Number ở trong thân máy phải trùng với ngoài vỏ hộp.

144616 là Serial Number.

038977 là Serial Number.

Theo anh Muộn, chủ cửa hàng MSMobile (số 16 Trường Chinh, Hà Nội): “Ở một số model gần đây như Sky A850, LG LTE2, LG Optimus G đã có số IMEI in trên vỏ hộp, nên ngoài việc kiểm tra Serial Number thì người dùng cần kiểm tra cả số IMEI xem có khớp hay không. Nhưng tất nhiên khi check IMEI của những chiếc này trên internet thì vẫn không được”.

Tuy nhiên, yếu tố quan trọng nhất là người dùng nên tìm hiểu kỹ xem tại thị trường Việt Nam cửa hàng nào đang có uy tín, shop nào nhận được nhiều sự ủng hộ của người dùng để vào đó mua. Nếu mua hàng ở những topic bán điện thoại Hàn trên mạng, dù biết rằng có rất nhiều trang thảo luận nhưng nếu kĩ tính, bạn đọc hãy chịu khó bỏ thời gian ngồi đọc tất cả những trang thảo luận, xem có nhiều người phản ánh thái độ “không thể chấp nhận được” của cửa hàng hay không, nhiều người phản ánh chất lượng máy hay không. Nếu nhiều lời chê quá thì tốt nhất đừng mua tại đó.

Bởi rất nhiều người dùng điện thoại thương hiệu Hàn Quốc tại thị trường Việt Nam, nên người dùng có thể yên tâm là có “kha khá” hướng dẫn Root máy và nhiều loại ROM khác nhau trên khắp các diễn đàn. Một số lỗi cố hữu của điện thoại Hàn như lỗi tin nhắn giới hạn 80 kí tự, lỗi nhắn tin tới tổng đài không được, lỗi sóng…đều đã được cộng đồng sử dụng smartphone Hàn Quốc sửa được.
dha0603
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai nhiệt tình và tốt bụng thì họ sẵn sàng chia sẻ những kiến thức họ biết và học đc mà ko đòi hỏi bất kì điều gì, còn ai ích kỷ và xấu tính ko muốn chia sẻ thì thôi kệ họ, các bác ném đá làm gì...
@trieuchitrungg Trung đại ca đã vào đây giúp ae rồi
@trieuchitrungg chỉ trên rom gốc thôi bác à 😔
haizzz. em tính mua sky 770 mà thấy tùm lum cả. chẳng biết có nên mua không nữa. haizz
@MưaKh quất 770 brandnew cũng đc😁...nhưng tìm thương gia uy tín mà mua:D
sky 770 còn hàng brandnew ak... sky 760 còn ko
@povspj Cái này còn á bác. Tuởng hq ngừng sản xuất từ cuối năm 12 rồi

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
vẫn còn 770 brandnew😁...còn 760 em k rõ:D.....lý do còn thì chả hiểu sao lại còn...vì con em thấy nó sản xuất vào tháng 2/2k13:D
@hoangcavalli Oh ra vậy

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
anh còn 770 ko a?
gia bnhieu vạy a?
neu co chieu e qua a lay lun a.
@minhminh13 bên này là box tư vấn chứ đâu phải rao vặt đâu bạn...😔
chờ anh em vào tư vấn bạn.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM