Hướng dẫn cài Cydia cho Iphone 4 version 5.0.1

thanhhong59
13/12/2011 14:25Phản hồi: 13
Em đang có con Iphone 4 version 5.0.1 ( verizon ) hàng xách tay
các bác hướng dẫn e cách cài Cydia cho dòng máy này
Vì hàng verizon nên ko có khe cấm sim các bác cho biết e có thể dùng thiết bị Gmate (gắn sim ) để sử dụng cho dòng máy này đc ko.?
Thanks for All:rolleyes:
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Oh nếu 5.0.1 thì ó thể JB Tethered iOS 5.0.1 với Redsn0w 0.9.9b8 thui bác ah, bằng cách thực hiện các bước sau đây:

Download các thứ cần thiết: Redsn0w 0.9.9b8,iOS 5.0,5.0.1, tất nhiên trên máy đã có bản iTunes 10.5 rồi nhé.

1.Install 5.0.1 Final.

2.Mở RedSn0w 0.9.9b8 click vào Extras > Select Firmware > chọn FW 5.0 Final(không phải 5.0.1 nhé).

3.Trở về màn hình chinh của Redsn0w .Đưa thiết bị về DFU Click vào Jailbreak, và sau đó chọn Cài đặt Cydia.

4.Thiết bị sau đó đã được Jailbreak tuy nhiên icon Cydia sẽ có màu trắng vì đó chỉ là Jailbreak Tethered bác tiếp tục thực hiên bước sau.

5.Quay trở lại Redsn0w 0.9.9b8 tiếp tục chọn vào Extras > Select Firmware > trỏ tới FW 5.0 Final gốc.

6.Sau đó thực hiện “Just Boot” đưa thiết bị về DFU chương trình tự động làm việc tới lúc máy khởi động lại là bác đã có một Jailbreak Tethered trên bản iOS 5.0.1
Lưu ý: nếu hết pin hoặc tắt nguồn thì fai just Boot lại bác nha. :showoff:
@htm_ht \
@htm_ht ip 4 version 4.3.5(8L1) bản quốc tế thì cài cydia sao hả bac ? ,help me
Cho em hỏi giờ em mua con iphone 4 hàng world và mở lên thì hệ điều hành của nó là IOS 5.0.1 thì em muốn cài Cydia và từ điển anh việt có được ko ạ?
đc
chạy 099b8 và 5.0 để cài
nhưng mỗi lần tắt máy phải cắm vô pc chạy 099b8 chọn just
cam on bac, em ga ve Iphone lam nhung thu nay co the cai truc tiep tren Iphone hay phai ket noi PC vay .... Thanks
sau khi JB có thể cài trực tiếp trên ip = installous4
Minh cai Cydia cho iphone 4 fw 4.3.5 nhug hay bi loi qua, minh lo tay update len 5.0.1 mat roi. Gio cung dang mo cai lai Cydia cho cai iphone 4 fw 5.0.1 nay ma ko duoc. Jailbreak duoc roi, no hien ra Cydia mau trang roi nhung Just boot ko duoc, cu moi lan lam den luc no hien ra trai thom roi dung, cu nhay qua trai tao roi tat...roi nhay tao..roi tat...cu nhap nhay trai tao suot, giup minh voi..Cam on rat nhieu!
Mình xài con 3GS cũng cài 5.0.1, hôm rồi lở tay xoa Cydia. làm mất hết icon o desktop. sau khi copy lại file Cydia.ded vào thì icon hiện ra nhưng Cydia không chạy đc nữa, có cách nào cài lại Cydia mà ko phai JB lại máy không các bác?
Toi co 1 chu iphone 4S 64 G ban quoc te mua tu uc gui ve. version 5.1 k biet lam the nao de Jailbreak, ....
5.1 thì đợi đã bác
5.0.1 thì đã jb unter đc ùi
đã JB hoàn chỉnh cho 5.0.1 rồi, tham khỏa trên 4r cũng dễ làm ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019