Hướng dẫn cài đặt ROM gốc 2.2 DXJK2 (Update được qua Kies)

thongnh
26/4/2012 15:41Phản hồi: 157
Hướng dẫn cài đặt ROM gốc 2.2 DXJK2 (Update được qua Kies)
ROM này là bản ROM của trung tâm bảo hành Samsung, vì vậy có thể nói đây là 1 bản ROM gốc cực kì ngon mà bạn không thể kiếm được ở chỗ khác.

Chú ý: Backup dữ liệu trước khi up ROM kẻo up ROM này xong sẽ bị mất hết dữ liệu.

Hướng dẫn up ROM:
Bước 1: Tải bản ROM theo link sau:
http://www.mediafire.com/?mhtlax572t4oqva
http://www.mediafire.com/?vfupqlaexafvcvb

Sau khi tải xong 2 file này thì dùng phần mềm ghép file (Ví dụ: FFSJ) để ghép 2 file lại được 1 file đuôi rar. Rồi giải nén file rar ra được các file cơ bản để sử dụng cho bước 2.

Bước 2: Flash ROM. Các bạn chọn như sau:
- PDA: P1000DXJK2.tar
- Phone: Không cần
- CSC: Không cần
- Pit: P1_add_hidden.pit
- Chọn hết các checkbox Re-Partition, Auto Reboot, F.Reset Time

Bước 3. Nhấn nút Start và chờ đợi đến khi kết thúc.

Tiếp theo là mở mạng để có thể update được qua kies:
1. Cách 1:
a) Lấy 15 số "IMEI" gõ lệnh. *#06# ( Và ghi 15 số IMEI ra giấy )

Quảng cáo

b) Đổi "CSC Sales code" gõ lệnh. *#272*số IMEI#
c) Sales Code Chọn "XME" và "INSTALL" máy sẽ khởi động lại và tự cài đặt Sales Code sau đó tự khởi động lại.

2. Cách 2: Các bạn muốn mở mạng Full tại Việt Nam mà không cần phải thiết lập bằng tay?

a) Đổi "CSC Sales code" gõ lệnh. *#272*số IMEI#
b) Sales Code Chọn "XEV" hoặc "XXV" và "INSTALL" (XEV, XXV là Network carrier codes của Việt Nam).

Như vậy chúng ta đã có 1 bản ROM 2.2 nguyên bản đầu tiên của galaxy tab p1000. Từ đây các bạn có thể kết nối p1000 với máy tính để update ROM mới nhất qua Kies.

Bây giờ bạn kết nối vào Samsung Kiss để xem kết quả!

Quảng cáo

Và Update thôi:

Mình đã test thử trực tiếp trên máy mình p1000 Samsung Việt Nam và đã update OK rồi các bạn nhé.

Chú ý: Sau khi flash bản ROM này thì bootloader sẽ bị lock trở lại, các bạn muốn up ROM cook thì bắt buộc phải patch bootloader hoặc kết nối máy tính và chọn update tự động qua Kies thì mới cài ROM cook được.

Một số bản ROM gốc của nhà sản xuất Samsung (Kies có thể sẽ không nhận update nếu máy bạn đã cài ROM của khu vực khác và như vậy các bạn sẽ phải flash firmware phía trên nếu muốn kies nhận update)
DXKM3:
http://www.mediafire.com/?wykay2l7j5b57b7
http://www.mediafire.com/?hnd2dxm5bx8sn81
DXJPE:
http://www.mediafire.com/?o65oblwi24b6p6s
http://www.mediafire.com/?zdw1qdzfl1fc8wb
(Pass nếu có: THONGNH)

Chân thành gửi lời cảm ơn đến anh nanofone, tất cả các bản ROM mình post trên đây đều do anh NanoFone cung cấp.
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ông kiếm ở đâu hay vậy? Hồi tôi dùng P1000 cũng tìm mãi mà ko ra. Ông cho tôi nguồn để tôi tìm xem biết đâu có cái tôi cần bây giờ!
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có để dùng là được rồi, đúng cái mà đợt trước ông tìm kiếm. Tôi cũng đi tìm kiếm và đến hôm nay mới thấy.
Ông kiếm nguồn ở trang nào thế? Xem hộ tôi có rom gốc cho P7500 ko? Cám ơn nhiều!
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm gì có trang nào có những cái này, tôi đi xin đó ông ạ, có 1 bác tốt bụng đã cho và cũng cho phép tôi chia sẻ cho anh em. Tôi ko có p7500 nên ko xin bác ý, để lúc nào gặp tôi hỏi xem bác ý có không, nếu có lại chia sẻ tiếp cho anh em.
@thongnh Hiz, thế mà lúc mua máy Tab P7500 tôi lại quên ko backup nó lại, up lên 3.2 rồi up tùm lum các thứ bây giờ lại lọ mọ đi tìm, rõ nhục. Thử đủ mọi bản mà nó ko hiện lên như rom gốc trong máy, ko hiểu sao lại lạ đời thế, mò cả XDA nhưng cũng ko thấy nói gì chắc do mình lởm tiếng anh quá!
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@traitimlolam Kiếm 1 ông bạn nào làm ở trung tâm bảo hành samsung mà xin 😁
@thongnh sao mình k up qua kis dcd bạn à , nó bảo fw k hổ trợ.
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trankhacchan Tưởng ông chia tay em p1000 rồi, sao vẫn còn kiếm được máy ở đâu để test ROM thế?
có pass bạn ơi.......................
thongnh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trankhacchan Sorry nhé, quên ko up pass, mình đã cập nhật password rồi đó.
pass THONGNH thanks chủ topic
van^' de^` muon^ thuo~ cua~ mi`nh day^ , minh` da~ ve^` dowloadmod nhung* may' ko nhan^. cong^~ va`ng len^ dc??? ai biet^' giup' mi`nh fat' nha
@cleonardo2 xem co driver chua
haha, cuối cùng thì tôi cũng tự tay làm được rồi, cám ơn ông Thông nhiều!
@traitimlolam Bác làm thế nào vậy. mình kết nới với kies nó báo không hỗ trợ.
thanks
co' kies roi^` ban ah
no' bao thieu driver , nhung mi`nh da~ thu~ 4 may' tinh' o~ cty va` o~ nha` cung~ bi nhu vay
Với mình thì nói chung với các máy của Samsung kiếm stock rom cắm vào mà Kies nhận rom xịn , update đc từ Kies là điều đơn giản , nhưng để kiếm đc region là Việt Nam thì hơi khó ( 1 số đc , 1 số ko ) , chứ nếu là Europe , China , Australia ... thì chuyện nhỏ như con thỏ 😁
@zipder Mình dùng 2 con tab chưa thấy con nào tìm được region Việt Nam, còn mấy cái kia thì lên samfirmware là có, quan trọng là tìm được bản rom mà có thể up được qua Kies như bản của ông thongnh này mới hiếm và khó, còn mấy cái kia là người up rom ai chả biết.

Gửi từ GT-P7500 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@traitimlolam thì mình bảo là mình có rom để có thể update tiếp đc qua Kies cơ mà , đâu phải là rom mà cắm vào rồi kies bảo không hỗ trợ phiên bản đâu 😁
@zipder up dum bản đó đi bác , làm đúng chủ pic mà kis k hổ trợ
@traitimlolam Đây nhé , hnay rảnh rỗi , mình đưa bằng chứng cho bạn xem nhé , ko bạn lại nghĩ mình chém với nổ thì lại ko hay , hôm nay mượn đc thằng bạn cái P1000 , up 1 bừa 1 cái rom trên mạng .
Cắm vào Kies

Sau vài thao tác đơn giản trên máy

Mình Không hề up rom của bạn ở đầu trang đâu nhé , nhìn kĩ ở pic 2 bạn sẽ thấy , ko cần up rom nào khác luôn , chỉ vài thao tác đơn giản với 1 chương trình download trên Market , xong

Bạn nào cần giúp đỡ thì PM mình nhé , 100000% là up đc , mình có tới 2 cách làm lận cơ 😁
@zipder post hướng dẫn chia se cùng mọi người đi bạn
Bác hướng dẫn mọi người luôn đi

Sent from my GT-P1000 using Tinhte.vn
itmanvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bồ, may quá, đang cần về stock để bán máy 😁
Sao mình ko up được qua kies
up qua kis k dc , chủ topic chơi kỳ quá
tuanbca
TÍCH CỰC
12 năm
Có bản 2.3.3 thì tốt bác ạ. Không biết P1000 của nhà ta có lên được ICS chính thức không nhỉ ?
nanofone
TÍCH CỰC
12 năm
ROM "GT-P1000DXKM3" là bản Full mà KOREA phát hành cho các nhà mạng thị trường châu Á, "Full Network carrier codes cho tất cả các nhà mạng châu Á"

( Và Đây là thao tác kỷ thuật của hãng trước khi phân phối ra thị trường )

1. Các bạn muốn Samsung Kiss Update bản ROM mới nhất cho châu Á?

a) Lấy 15 số "IMEI" gõ lệnh. *#06# ( Và ghi 15 số IMEI ra giấy )
b) Đổi "CSC Sales code" gõ lệnh. *#272*số IMEI#
c) Sales Code Chọn "XME" và "INSTALL" máy sẽ khởi động lại và tự cài đặt Sales Code sau đó tự khởi động lại.

Bây giờ bạn kết nối vào Samsung Kiss để xem kết quả!

GT-P1000DXKM3 - Samsung Kiss Yes Update

2. Các bạn muốn mở mạng Full tại Việt Nam mà không cần phải thiết lập bằng tay?

a) Đổi "CSC Sales code" gõ lệnh. *#272*số IMEI#
b) Sales Code Chọn "XEV" hoặc "XXV" và "INSTALL" (XEV, XXV là Network carrier codes của Việt Nam).

Chúc các bạn vui vẻ, thân chào!
@nanofone thanks trước thử xem
@nanofone làm đúng nhưng vẫn k dc , ma *#272*...... nhé , làm mò nữa tiếng , chẳng dc , chán
@nanofone Pác này quá hay,tìm ở đâu ra cái này hay quá.
Hôm bữa vọc rom,xong quay về stock thì mất lun cái APN List, nên buộc fải cấu hình tay... nhưng trong lòng thấy khó chịu, giờ làm theo cách của pác lấy lại Sales code thì cái APN List đã về như lúc mới mua rồi .....
doantancanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác thongth kiếm được bản nay hay thật,hàng hiếm.tải về cất đi thôi và sau này lại dùng đến😃
nanofone
TÍCH CỰC
12 năm
*#272*số IMEI# Mình gõ nhầm 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019