Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cài đặt Settings iPhone iOS 6.0 - iTunes 10.7 & Tự tạo Apple ID (update 21-9-2012)

cydiatoday
16/9/2012 13:13Phản hồi: 188
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

biencuong07
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết nói gì hơn nữa nếu ai đam mê ip đều phải cảm phục và cảm ơn bác Tiền rất nhiều!
rat bo it thanks pro
Pico plaza
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài viết rất chi tiết, xin cảm ơn
(LƯU Ý: Mỗi Account Apple ID được tác quyền sử dụng (Authorize) cho 5 máy tính, nếu bạn định cài lại Windows hay bán máy tính hãy nhớ bỏ tác quyền sử dụng (Deauthorize) cho máy đó, nếu không bạn sẽ mất 1/5 máy đã tác quyền.)

Phần này có thể Deauth tất cả các máy đang dùng được mà anh, cho em xin phép thêm vào:
- Vào iTunes >>> Sign in Apple ID của bạn >>> Chọn iTunes Store >>> Nhìn lên góc trên bên phải có Apple ID của bạn >>> Nhấn vào và nhập pass sẽ hiện ra Account Profile của ID >>>Trong đó sẽ có phần "Computer Authorization" >>> Chọn Deauthorized All bên cạnh là ok...
Gudluck... 😁 :D :D
Thanks bạn góp ý, options Deauthorize All dùng khi đã tác quyền hết 5 máy.
Chỉ nên sử dụng khi các máy đã Authorized do mình quản lý, nếu không muốn lộ password.
Sẽ bổ sung khi có laptop.
@cydiatoday chào bác khi lên ios6 rồi thì cai cidia như thế nào bac chỉ cho em ạ
@imitoto diễn đàn hướng dẫn nhiều rùi mà
có wifi ko
6v cài qua teamview cho
@cydiatoday Ồ, thế mà mình lôi IP của mình ít nhất qua 2 CH rồi, thế là mất 2/5 tác quyền hả bạn?
@thanggama Bạn có thể Deauthorize All Computer, xem kỹ phần cuối bài 4.
Rất có ích dành cho Newbie!
Nhà mình không có wifi thì làm sao thiết lập Iphone được. Mà kết nói vào Itune thì nó bảo chưa gắn thẻ sim nhưng đã đổi nhiều sim lắm rồi. Help me
@kurin1995 máy lock à
@vvvvvv Không, máy unlock mà
xin bác hướng dãn tỷ mỉ cho cach jailbreak và cài cydia với ạ chúng em gà quá thật sự cảm ơn bác
@imitoto Ios 6 chưa Jailbreak được đâu bạn, chắc phải chờ thôi.
Bạn tham khảo thêm : http://www.tinhte.vn/threads/1330487/
@imitoto Tham khảo:
JB Tethered iOS6GM (chip A4). JBU 5.1.1: Redsn0w/Absinthe & Cydia for Today (update 15-9-2012)
Cubiboy90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn IOS6 lèo tèo có vài cài update mới 😔(, giờ chỉ mong nó đỡ hao pin hơn trước thoi, chứ update j mà có chút xíu, apple toàn chơi khó người dùng ...
BÁC cidya ơi...
cho e hỏi về tác quyền cho mỗi PC đó bác, do hồi đó do chạy lai win nhiều lần mà giờ e tác quyên trên 5 PC rồi,e cùng có làm theo hướng dấn của một bạn trên tinh tế mà chẳn được ,,,bác chỉ e cách với...giờ e chắn đồng bộ được cái gì nữa ...hic😔
@mylove9298 Xem lại cuối bài #4 vừa update Deauthorize All Computers.
p4bus800
ĐẠI BÀNG
12 năm
quýnh dấu để đọc 😁
các bác cho em hỏi với. Máy em 4s bản quốc tế của Vinaphone, chẳng hiểu sao tính năng Autolock có vẻ ko ổn lắm, phập phù. Hay là em cài sai gì? 😔
@vinhdh Autolock chọn số phút để tự tắt máy về chế độ chờ.
Thử Reboot xem.
@cydiatoday ANH ƠI
em muốn jailbreak cài cái cydia quá mà em thao tac theo bác tới bước 11 rồi mà kg kết nói đươc vơi ifunbox bác giup em với em mới dùng ip ạ em cảm ơn bác
@cydiatoday Ko được bác ạ. Em xem lại trên này thì rất nhiều người bị như em. Chắc chờ bản vá lỗi vậy.
Vừa update cho 4 bài Settings cho iOS 6 Final có đổi mới, bổ sung thêm quản lý iTunes. Mời các bạn xem qua. Thanks.
Rảnh mai đem lên tinhte cafe hén?
@cydiatoday em ở phú thọ bác ạ
tarzan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cydiatoday Em mang con 3gs lock đến bác cài os6 giúp em được kg?
@tarzan Sorry, hôm nay mới đọc bài này.
Nếu chưa lên iOS 6 được, bạn có thể hẹn lại ngày khác nhé?
10:00 sáng mai đến 14:00, 5-12-2012?
tarzan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cydiatoday Em đã lên OS 6 đc rồi,cảm ơn bác nhiều!
Nè "llêquoctrung" đừng bao giờ nói rằng: "...đáng lý ra gọi "chú" nhưng gọi anh cho trẻ" nhé, câu nói tệ nhất trong mọi thời đại, khi nào gặp ba mẹ lleequoctrung hỏi giống như vậy nhé: đáng lý ra gọi là ba mẹ nhưng gọi là anh chị cho nó trẻ chứ để già quá !!!!!!!!!!!!!!!!????????????? tôi đã từng nghe con trai mình gọi người khác bằng tuổi cha nó (nhưng nhìn gương mặt trẻ) như vậy và cho nó một bài học ngay. lễ độ và xưng hô đúng là văn hóa, cũng như up các bài viết hữu ích lên đây là rất văn hóa và nhân văn, cảm ơn anh cydiatoday có bài hay. tuy nhiên các bạn nên thận trọng khi update lên Pw mới vì thực ra chưa ổn định hẳn.
datuan05
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ cho em hỏi là IP4 đã cài xong nhưng phần Maps không có dẫn đường như hình và chỉnh âm thanh dẫn đường như hình của bác, phải chăng là IP4 thì chỉ có Maps ?
Còn phần Bluetooth Sharing em chưa biết cách sử dụng, bác nghiên cứu giùm.
Cám ơn bài viết rất hay và chi tiết của bác.
baolong2426
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chú cho con hỏi là con đang xài ip4 lock nhưng đã lên world bang code roi,hôm nay con qd len ios6, con da backup và đưa máy về DFU nhưng sau đó con nhấn shift+restore và chọn fw con đã down về trên tinhte nhưng itune nó báo ko restore duoc, chú có thể cho con biết là bị ntn ko?
Chụp hình iTunes báo lỗi xem.
panorâm không có trên iphone 4 sao ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019