Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cài đặt Settings iPhone iOS 6.0 - iTunes 10.7 & Tự tạo Apple ID (update 21-9-2012)

cydiatoday
16/9/2012 13:13Phản hồi: 188
188 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanks bác cydiatoday nhe !
bác cho em hỏi con 3gs của em đã lên ios6 nhưng không thấy cái phần mail,contact,.... không chép đc danh bạ từ sim sang máy?
@mien_son_cuoc_love Có thể đã cài Restrictions trong Settings nên vô hiệu tuỳ chỉnh về mail, contacts v.v...
@cydiatoday làm sao để nó hiện lại mail,contact hả bác
Vào Settings> General> Restrictions: nhập password.
Xong chọn Restrictions: OFF, nhập lại password.
@cydiatoday thank bác lát em thử em cho mượn máy mất rồi 😁
@cydiatoday Vẫn không thấy hiện mail,contact bác ạ
không có IP để thực hiện
bác ơi cho cháu hỏi. iphone 5 của cháu phần sms sao tin người gửi ở 1 mục còn tin cháu nhắn lại người đó lại ở mục khác, tin người gửi và người nhận không xếp liên tiếp như bình thường. làm sao để fix lại như bình thường ạ? 😔
@sea0102 Bạn thử lưu số đó thành +84xxx xem sao
Lưu +84xxx t làm rồi cũng k được
aloneking88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác cho em hỏi con iphone 5 của em mới mua chạy ios 6.0.1, giờ em muốn update lên 6.1 thì sau này có restore lại 6.0.1 được ko tại lúc mua máy về em không biết lưu SHSH gì đó ?
@aloneking88 ip5 shsh ko dùng đc thì phải ip5 vs 4s lên đc hình như ko xuống đc
chjppo.
ĐẠI BÀNG
11 năm
sai khj jb 6.1, sao mình cai pm nó làm rất chậm, k nhanh = 5.1
có ai bị nhu7 mình k
@chjppo. khởi động lại ip rùi cài app
Thank Bác Nhiều bài viết rất bỗ ích .....
bác chủ làm giúp em cái Apple ID dc ko, itune mới em chọn quốc gia là VN rồi mà nó ko cho cái thẻ None trong phần credit card 😔

email : hitman3695@gmail.com
pass: Tram1234
@myworld17 OK chờ nhé...

PS: không vô mail được.
@myworld17 Email của bạn không vào được, mình tạo một Gmail khác:
Gmail: hitmanifone@gmail.com
Password: Tram1234
Apple ID VN: hitmanifone@gmail.com
Password: Tram1234

Sorry vì trễ...
@cydiatoday
em quên mất - ko đưa bác pass email , pass kia là em dùng để tạo apple ID thôi. Cái này em quên mất 😁
@myworld17 Thôi lấy cái này làm Apple ID và mail luôn cũng good! :p
@cydiatoday
Bác ơi cho em hỏi, tạo id free acc việt nam thỳ thời hạn sử là bao lâu ạ....
Bác ơi, sao e đăng kí ID trên Itunes, nó bắt nhập tài khoản Master Card mà không có chữ None nhỉ ?
@familyshonors Đầu tiên bác chọn Ngôn Ngữ Là VietNam sau đó chọn trong App Free 1 game bất kỳ, sau đó Create Account làm theo hướng dẫn thì lúc này mới có mục NONE
Máy e đang dùng IOS 6.1, khi gạt cái nút silent nó không còn hiện cái ICON Slient hình loa gạch chéo nữa, máy e không JB gì cả, xài nguyên si như xuất xưởng. Cho e hỏi có phải tại IOS 6 nó xóa cái ICON đó ko?
hehe ngon quá em đã làm dc rồi bằng mail của yahoo hẳn hoi nhé, cảm ơn bác 😁
bác cydiatoday cho cháu hỏi là, cháu có cái ip5 mua ở Hnam nói là đã unlock thành world rồi. Mà sao cháu restore lên 6.1.2 thì bỏ sim mobi vào thì báo active failed k ah. Như vậy có phải máy cháu chưa unlock thành World k vậy? Cháu hỏi thêm là, khi restore là để sim hay là tháo sim ra vậy? IME máy cháu là 013431003563808 bác check dùm cháu nhé.
Mình có thấy một số máy LL (USA) mua bằng giá tiền máy World (mua code) nên khi restore bị hỏi activate. Bạn phải lại H'nam làm việc mới được. Đó cũng là lý do mình chọn mua hàng Sing hay Hong Kong luôn luôn mắc hơn vài trăm ngàn!

Screen Shot 2013-03-04 at 12.24.51 AM.png
@cydiatoday Thank bác nhé. Mà cho cháu hỏi thêm unlocl thành world rồi là restore là k cần sim AT&T cũng active dc voi sim khac phải không bác?
@tony_binh Vấn đề là mua code thế nào thôi.
em cung phai len os6 moi duoc..
Mọi người cho mình hỏi sao mình không thể swipe down cái Notifications Center xuống từ top sceen được???
đánh dấu phát..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019