Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cài đặt và kết nối GPRS của mạng VIETTEL(097, 098, 0168…)

thanhtay1bb
20/2/2009 5:52Phản hồi: 15
Hướng dẫn cài đặt và kết nối GPRS của mạng VIETTEL(097, 098, 0168…)
Để cài đặt các máy điện thoại sử dụng dịch vụ GPRS của Viettel bạn chỉ cần thực hiện vài thao tác đơn giản trên máy điện thoại như sau.

1. Giới thiệu dịch vụ GPRS của Viettel :

Là dịch vụ cho phép thuê bao sử dụng điện thoại di động của mình để truy nhập WAP/Internet hoặc nhận/gửi tin nhắn đa phương tiện (MMS) dựa trên công nghệ GPRS.
- Đối tượng cung cấp: Tất cả thuê bao trả trước và trả sau
- Phạm vi cung cấp: Trên toàn quốc.

Với công nghệ GPRS, các thuê bao di động của Viettel có thể khai thác tính năng tiến tiến như:

- Download hình ảnh mầu, ảnh động, nhạc chuông đa âm.
- Truy cập Internet, gửi và nhận e-mail.
- Truy cập vào các trang web đặc biệt được thiết kế để phù hợp với màn hình máy điện thoại di động và đơn giản hóa tối đa nhằm đạt được tốc độ truy cập nhanh nhất khi sử dụng dịch vụ WAP (Wireless Application Protocol).
- Gửi và nhận tin nhắn đa phương tiện MMS (bao gồm Text, hình ảnh, âm thanh, đoạn phim ngắn…) từ máy di động của mình đến các máy di động khác, hoặc đến các địa chỉ email.

Hiện tại Viettel cung cấp 4 gói cước GPRS phù hợp với nhu cầu sử dụng đa dạng của khách hàng. Để sử dụng dịch vụ GPRS của Viettel Mobile, khách hàng cần có máy điện thoại di động hỗ trợ chức năng GPRS, là thuê bao của mạng 098, 097, 0168… phải đăng kí sử dụng GPRS và thực hiện cài đặt các tham số kỹ thuật tự động qua hệ thống hỗ trợ của Viettel Mobile.

Trước hết sim của bạn phải đăng ký gprs , sau đó trên điện thoại bạn làm theo các bước sau : vào option---.advanced----> TCP
trong mục này bạn làm theo từng nhà mạng nhé :
Viettel :
APN:v-internet
username for APN:
Password for Apn:
Viettel​

Mobiphone :

Quảng cáo

APN:m-wap
usernam for apn:mms
password for apn:mms

Vinaphone :
APN:m3-world
username for apn:mms
Password for apn:mms

Quảng cáo

Chúc các bạn vui với chiếc BB của mình .
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pham123
TÍCH CỰC
15 năm
sờ pam.......................................................
spam quá đấy ................................
chắc người của VT
mấy cái thông số kia sao áp dụng cho BB được , những mem mới vào lại cài đặt theo thì èo
Dù chả có gì để nói nhưng vẫn cám ơn bác đã bỏ công sưu tầm 😁
thanhhaile
ĐẠI BÀNG
15 năm
Update lại giá cuớc sử dụng GPRS đi
nhat_min
ĐẠI BÀNG
15 năm
giá cước này chắc của những năm trước cải cách vẫn còn bao cấp thì phải.bác nên mua lại mấy tờ báo của những năm 2000 chắc giá cũng mới hơn đấy 😁:D:D;)
hic tý thì set nhầm bó tay .........
cái này đọc hoa cả mắt, chắc chỉ dùng để cài cho mấy cái máy Tàu thôi bác ơi, còn BB thì không phức tạp thế đâu. 😁
15VND/KB
thảo nào thấy ngốn thế 😔(
đấy là giá cũ, giờ gói GPRS 1 chỉ còn 5d/kb, gói GPRS2 chỉ còn 1d/kb thôi, mình dùng gói 2 tẹt ga tháng hết có mấy chục nghìn, không thấm vào đâu so với những tiện ích mà chúng mang lại.😁:D
nan? voi cậu bạn này chán luôn.....................
đề nghị mod xóa topic này đi thì hơn, post bài ko đến nơi đến chốn, giá cũ thế kia sẽ gây hoảng cho những anh em newbie
dongtlt
ĐẠI BÀNG
15 năm
Khá công phu. hjhj nhưng mà cái này có nhiều rùi! Cảm ơn sự nhiệt tình của bác!
thành thật cáo lỗi các bác! nay em đã update mong các bác ủng hộ cho
Cài đặt GPRS tự động tất cả các mạng
Cài đặt GPRS tự động mạng viettel
Cài đặt GPRS tự động mạng vinaphone
Cài đặt GPRS tự động mạng mobiphone
Cài đặt GPRS tự động mạng beeline
Cài đặt GPRS tự động mạng evntelecom

SOẠN TIN : G7D gửi 8785 để cài tự động bạn nhé
GPRS là dịch vụ vô tuyến gói tổng hợp - General Packet Radio Service
Với GPRS điện thoại của bạn có thể truy nhập mạng truyền số liệu với tốc độ 171,2 kbit/s. Khi sử dụng GPRS để truyền thông tin bạn chỉ phải trả cước theo khối lượng DỮ LIỆU gửi/nhận, không theo số lượng thời gian kết nối mạng như cách truyền thông tin khác.
EDGE (Enhanced Data for GSM Evolution) là thế hệ mới của mạng GSM, cho phép cung cấp dịch vụ truyền dữ liệu nhanh gấp 3 lần công nghệ GPRS EDGE được biết đến như một công nghệ mạng thế hệ 2.75G (GSM là 2.0G, GPRS là 2.5G), là công nghệ nối tiếp để chuẩn bị lên 3G

Khi kết nối vào mạng, nếu ĐTDĐ hỗ trợ EDGE và mạng đã phủ sóng EDGE (Vina, Mobi, Viettel đã triển khai dịch vụ này) thì ĐTDĐ sẽ được kết nối internet bằng EDGE, màn hình sẽ hiện chữ E. Nếu kết nối GPRS, màn hình hiện chữ G. Như vậy, G hay E là do máy (hỗ trợ) và mạng (phủ sóng) quyết định, không thể cấu hình bằng tay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019