Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cài đặt và sử dụng Activator cho "New Mems" ............

dantruong6y
10/5/2011 7:24Phản hồi: 372
372 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

để e thử nó ngay
Bài viết thực sự rất ý nghĩa. Thank bác...
ok thanks bác rất nhiều bài viết rất có ích ^^!
nếu mà cài Activator trước rồi mới cài SBSettings có đc ko bác ....
Hay đấy có khi phải jb thui.hj
Activator thì gần như ko cần nút home, mọi thao tác đều thực hiện trên màn hình đc. mình chỉ dùng nút home khi cần mở máy...😃
Thớt ơi cho mình hỏi mình muốn mở máy lên mà không cần bấm home thì thiết lập sao vậy....? Thanks........

---------- Post added at 08:07 AM ---------- Previous post was at 08:06 AM ----------

---------- Post added at 08:08 AM ---------- Previous post was at 08:07 AM ----------

Vậy là k thể vuốt để mở máy đc hả bạn. Chí ít thì cũng phải bấm nút home 1 lần phải k ?
Bạn có thể không cần bấm nút home để mở máy. bằng cách bấm nút tăng rùi giảm âm lượng.
thanks bác chủ tôp rất hay vầ có ý nghĩa
dantruong6y
ĐẠI BÀNG
12 năm

Ngoài home bạn có thể ấn power mà 😆, nói chung là vẫn có nhiều tùy chọn ngoài home và power vd như lắc ip,ấn âm lượng,silent,nhưng những tùy chọn này vẫn chưa ổn định,thôi nút home thỉnh thoảng ấn cho nó đỡ buồn bạn ạ :bounce:
Hii mình hơi tham lam. Ý mình muốn là không đụng chạm đến bất kì nút nào đó bạn:p. Mấy nút kia mình k đụng tới rồi h chỉ còn mở máy phải xài home mình muốn k đụng tới home vẫn mở máy đc mà k xài những nút khác có đc k bạn.
davidd
TÍCH CỰC
12 năm
mới cập nhật bản mới 1.5.8
phuonglamq6
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bạn mình đã ứng dụng được
thanks bạn nhiều nha!
cái này có dùng cho ip3g hem dz bạn
dantruong6y
ĐẠI BÀNG
12 năm
Miễn là con 3g của bạn ko chạy android là đc bạn ạ ;)),activator tương thik với mọi FW ios mà 😁
Bài viết có ích , rất hay . Cám ơn bác rất nhiều , nếu bài bác đc lên danh sách bình chọn trong 19 bài của tinhte thì e vote cho bác ngay .
dantruong6y
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank bạn nhé,tiêu chí của tháng chia sẻ là chọn 20 bài thank nhiều nhất tính đến 11/5,hình như bài của mình viết vào 10/5 thì phải,tới 11/5 hình như mới có 2 thank 😁
Halow
ĐẠI BÀNG
12 năm

m Jb iphone rồi, cài activator, thế này các bác ạ, em k hiểu bị làm sao nữa
em chỉ dùng Slide in Gesture -> From Screen bottom ->home button
và Status bar -> double tap -> Activator switcher

Nhưng k hiểu sao, cái from screen bottom- home button thì k dùng được😔(
còn phần double tap vẫn dùng được bt
em gỡ ra cài lại rồi mà vẫn bị như thế
dantruong6y
ĐẠI BÀNG
12 năm

Sr mọi người lâu nay mình bận đồ án quá nên không thường xuyên lên topic trả lời mọi người,và cũng quên mất không cảnh báo mọi người đừng up lên bản activator 1.6 vì ở bản này chức năng Slide in Gesture lỗi tìm lum,mỗi lần vào game full màn hình là lại không sử dụng được,phải refresh springboard thì mới dùng đc nhưng vào game full lại lỗi tiếp,những ai lỡ up lên rồi thì mọi người dùng thêm QuickDo nhé,kết hợp Activator và QuickDo rất là hiệu quả và khi kết hợp thêm QuickDo các bạn có thể có thêm nhiều tùy chọn hơn,chi tiết sử dụng QuickDo như thế nào các bạn chịu khó tìm trong 4rum nhé,nên cài bản QuickDo tiếng việt để vọc cho dễ nhé 😆

Nếu có time thì mình sẽ update thêm cách kết hợp sử dụng QuickDo cùng Activator nhé 😃)
Mình dùng bản 1.6.1 cũng bị lỗi ko sd được chúng năng Slide in Gesture, kể cả ngoài màn hình home hay khi đang ở app. Mà cài trên Cydia thì ko có bản thấp hơn. T_T
tkank bạn nkek.
Cho mình hỏi là máy mình iphone 4 4.3.5 thì cài sbsettings nào vậy bạn? có thể up lên cho mình được không vì mình vào cydia search thì chỉ có bản sbsetting 5.2.1. mà hình như bản này chỉ dùng cho ios 5 thì phải. hix !
Được tất bạn à, bản cao thì tương thích tốt hơn 😃
nè bạn ơi mình cài bằng 3G thì lại không đc hả
3g xài vẫn được, xài mquickdo cũng được nữa.
trời ơi! tui cài Ativator thế này: anywhere/From screen bottom/home buttom
thế mà khi tui vuốt ngón tay từ giữa đáy màn hình lên mà nó cứ chạy cuộn lên hoài mà không ra đc,lúc đc lúc không vậy hỏi bác nào giải thích dùm với,thằng e nó cài cũng như thế mà về home screen vù vù còn tui thì không đc là nghĩa làm sao? xin cho một câu giải thích thật là chuẩn nhé!
cám ơn các pro nhiều
hehe
Vuốt phải đúng kiểu 😁
Mình bảo bạn nhé, cài thêm QuickDo & vuốt cho thoải mái - phát nào ăn phát đấy :p Mình đang dùng này 😃
cám ơn bạn nhé LienHuong,,nhưng mình đang cài SBSetting (trong đây có sẵn sbsetting) và Multicleaner cài thêm Quickdo có sao không bạn,hay là mình gỡ bỏ Activator đi vậy bạn! mình vuốt chuẩn lắm mừ,,,:furious:

---------- Post added at 09:55 AM ---------- Previous post was at 09:47 AM ----------

cám ơn bạn nhé LienHuong,,nhưng mình đang cài SBSetting (trong đây có sẵn sbsetting) và Multicleaner cài thêm Quickdo có sao không bạn,hay là mình gỡ bỏ Activator đi vậy bạn! mình vuốt chuẩn lắm mừ,,,:furious:
Tại vì quickDo thao tác đơn giản & vuooys chuẩn hơn ý mà, dùng quen nữa :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019