[Hướng dẫn] Cài iATKOS L2 lên Laptop.PC nhận VGA hoặc k VGA

LiemHTIT
9/1/2012 7:40Phản hồi: 274
274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy bạn cho mình xin cái link để tìm hiểu về patch được không? mình thấy mọi người nói nhiều về nó nhưng mình thật không hiểu!
cuonghero50
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng đang tìm hiểu neh, bạn lên thử trang macbreaker xem đó. làm hoài không được neh, không biết patch như thế nào.
Cho mình hỏi k biết bị lỗi j mà sao mình đã thử từ -v,-v-f, -v cpus=1 cho đến -v busratio-17 đều bị đứng ở đoạn này ạ?

Ah cấu hình máy mình là:
i5 M430 2.27 GHz
VGA ATI Radeon 4515 512MB
RAM 2GB
14 " 1600x900
Atheros R9285
mình cài xong thì ko dùng đĩa iAtkos để boot được, dùng rBoot thôi. khi cài xong thì boot loader mặc định là chemeleon của bản iAtkos này (giống như khi boot bằng đĩa cài). Vậy phải chỉnh sửa như thế nào để có thể boot vào bằng chính cái đó mà ko cần đĩa. Mình boot vào win thì bình thường. Hiện tại loa mình ko hoạt động vì khi mình cài mình ko chọn gì hết, để mặc định.
@truongbavietnhan Vào System Preferences -> Other (Boot Loader) -> (mở khoá bên dưới góc trái ) Chọn phân vùng cần boot ở mục Startup Disk
badhitman
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang mày mò cài Iaktos cho con asus k43e của mình. Core I3 2330m, vga 3000, lan atheros 4g ram. mình tạo đĩa cài DVD ghi tốc độ 4x mà sao khi cho vao cai đặt máy chạy rất lâu (VD chọn disk utility thì phải đợi tam 10p mới chọn tiếp được). Có phải do tốc độ ghi DVD không. Bạn nào bị như vậy bày mình với
LiemHTIT
ĐẠI BÀNG
12 năm
@badhitman k phải do tốc đọ ghi đâu bác.tốc đọ ghi là để đỉa khỏi bị hư thôi.bác chịu khó nhé
@badhitman Ko chậm đâu bạn, 100 lần cài của mình thì gần 90 lần nó chậm như rùa vậy rồi, tất nhiên là nhiều khi do đĩa cũ 😃
Mình cài xong rồi, mọi thứ đều ổn, nhưng font chữ trên desktop nó to mà nhòe nhòe thế nào í, còn trên trình duyệt thì ko sắc nét, trong word thì lại nhỏ mà nhòe, ko rõ gì hết. Làm sao để khắc phục đây chủ thớt? Tinh để em ấy xài luôn nhưng mà chán thật, chơi game thì lại hiển thị đẹp mới ghê!
llhhll
TÍCH CỰC
12 năm
@
truongbavietnhan

Màn hình có nhận đúng độ phân giải tối đa không? Có QE/CI chưa?

Trong System Preferences > General > bật tính năng Use LCD Font smoothing , còn phía dưới thì tăng cỡ chữ lên cỡ 10 hay 12 xem sao.

Phần mềm Mac Pilot, TinkerTool có phần chỉnh Font và độ mạnh yếu Font smoothing đó.
@llhhll Cảm ơn bác, em làm được rồi, tuy nhiên vẫn ko mịn như trong win
@llhhll Bác giúp em sử dụng cái Mac Pilot với TinkerTool giùm đi. Em chỉnh trong general thì font chữ hiển thị có vẻ nhỏ hơn nhưng có vẻ vẫn chưa đẹp bằng hàng thật.
Sẵn tiện cho em hỏi cái QE/CI là gì và làm sao để biết là có nó hay chưa?
badhitman
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã cái thành công bản này cho Asus K43E nhưng mà khi khời động lên lại không nhận được bàn phím và chuột, hơi nản, mong bác huớng dẫn cho cách khắc phục
badhitman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã fix được lỗi KB và mouse nhưng Sound và VGA 3000 vẫn chưa biết cách khắc phục. Sound thì cài Voodoo 2.7.2 mở nhỏ thì ok mà mở to thì bị hú, VGA 3000 thì cài kẽxt theo hướng dẫn thì không khởi động được phải xoá ngoài boot như ban đầu. Bác nào rành khúc này chỉ mình cách khắc phục với.
Mà giờ mình muốn xoá cái Voodoo 2.7.2 thì làm cách nào.hay chỉ cần cài bản khác là nó tự động chèn lên cái cũ?
Bạn cho mình hỏi mình mới dow torren IATKOS L2 mà file lại là Bmg vậy làm sao chuyển thành ISO để burn ra DVD đc?. Mà cho e hỏi câu nữa là cái VGA GMA 3100 của em có kext không, vì máy e màn hình 1280x1024 không biết có hỗ trợ trên mac không?. Em cảm ơn nhiều.
định dang .dmg là ảnh đĩa của mac os đó bạn, dùng ultraiso chuyển sang .iso rồi ghi ra đĩa hoặc dùng transmac ghi trực tiếp luôn, nhớ ghi tốc độ chậm nhất. Còn độ phân giải mình nghĩ sẽ hỗ trợ thôi, máy mình vừa cài là nhận full luôn mà, có điều kext cho GMA3100 của bạn ko biết có ko.
badhitman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau 3 ngày xài MAC OS thật sự vẫn chưa thấy có j hay hơn windows ngoài cảm giác lạ lạ và cũng gắp không ít phiền phức, quyết định hôm nay quay về với WIN 7
mình vẫn xài song song đó thôi
e hỏi ngu tí.máy e alienware m11x r2.i3-ram4gb.vga nvidia 335M.Atheros AR8132 LAN cài dc k bác.e nghe ns optimus thì k cài dc.
chưa bao giờ sờ tới em nào ngoài em probook nên ko dám ý kiến, hìhì.
Sẵn bác nào giải quyết được vấn đề này ko? Mình cài 4530s thì hay bị đơ máy khi đang chạy, chỉ thao tác được chuột, ko làm được gì khác cả. Và thường hay xuất hiện những lỗi màn hình, hay xuất hiện những đường nằm ngang, hình bị vỡ,... Và hiện tại thì cái desktop nó ko hiện mấy icon, thư mục cũng như ko click chuột phải được (ko hiện menu chuột phải). Help!!!!!
bạn muốn thì sẽ được thôi, chỉ cần active cái phân vùng mac, rồi cài thêm chimera hay chameleon gì cũng được là ổn, nó sẽ là boot loader mặc định, quản lý mấy thằng khác. Nhưng mình nghĩ nếu đã chạy ổn định thì tốt hơn là đừng động chạm nữa (mình thấy grub cũng đẹp mà, có điều ko có hình ảnh tí ^^), vì mấy lần trước mình cũng muốn có cái theme đẹp nên cài lại, rốt cuộc là ko boot được. Theo kinh nghiệm mình, bạn nên sao lưu cái thư mục extra trong ổ mac đi (nếu trước đó bạn đã cài boot cho mac), cài boot loader, nếu chạy ổn thì ko sao, nếu boot ko được thì khôi phục nó lại, giữ lại thư mục extra/theme của bạn mới cài là sẽ có hình ảnh thôi.
Đó là phương pháp mình làm, bác nào có cao kiến hơn thi bạn tham khảo thêm nhé.
thank bạn
ok thank bạn nha, mình sẽ ngâm cứu tiếp khi có thời gian, bạn nói thế mình cũng hơi ngại, thôi thì tùy chỉnh grub2 tý cũng dc, chứ bây h mà ko xài dc thì cũng mệt. ^^
uh, nhưng vọc được nhiều cũng thích mà. Nói chung có công việc thì ưu tiên trước, chứ mấy lần mình mất dữ liệu, lỗi win,...đau lắm
llhhll
TÍCH CỰC
12 năm
@
quyvuong00

iATKOS team có hướng dẫn chi tiết cài và triple boot: Mac, Windows, Linux bằng Chameleon. Bạn có thể tham khảo guide hướng dẫn từ website hoặc blog của họ về iATKOS L1 Lion, iATKOS S3 Snow Leopard.

Với lại GG là ra hết
bạn
LiemHTIT

cho mình xin bộ Kext của dell n4010 đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019