[Hướng dẫn] Cài iATKOS L2 lên Laptop.PC nhận VGA hoặc k VGA

LiemHTIT
9/1/2012 7:40Phản hồi: 274
274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chauvanbien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cài MacDrive 8 rồi mà không ghi/xóa kext trên win 7 được. lúc boot vào Mac lion thì báo lỗi
ERROR: dcbtable_version is 0x10
ERROR: nVidia ROM Patching Failed!
Không biết phải làm như nào nữa có ai Giúp được vụ này không?
@chauvanbien
cài này chỉ cần vào chỗ chameleron ấy bỏ dấu ở Graphic enable và cái độ phân giải ở cuối là mất
mội người cho mình hỏi. mình cài vào xong nhưng khi khởi động lại tói hình quả táo là đứng im không chạy nữa. mình khởi động lại mấy lần củng không vào được. mình đang cài bảng ikios l2 cấu hình máy mình là
Lenovo Z470 59-306171 - Blue//172 -Black
- Intel Core i3-2310M 2.1GHz - 3M
- DDRAM 2GB/1333
- HDD 750GB
- Intel HD3000
- DVD-RW
- Card Reader 5.1
- 14.0" WLED - HDMI - Webcam
- LAN 10/100/1000 - Wireless N - Bluetooth
- Weight 2.4Kg - Battery 6 Cell
- OS Option

ai tư vấn giúp mình với.
quatlamtu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trankienthuc chip core i sandy thử dis cái vga trong bios xem có đc ko
gadoi.bka
ĐẠI BÀNG
12 năm
hixx giúp em với. Em cài tới bước erase thì gặp lỗi: "Volume Erase failed with the error: couln't modify partition map" hix trước đó e đã format đó là FAT32, thử NTFS cũng không được;sắp hết kiên nhẫn với em nó rồi ((((
giaphungbg1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gadoi.bka ?? là sao bạn ? ! bạn cài mac bị lỗi hả ?
khanhquyet
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gadoi.bka bạn tạo bộ cài đặt USB bị lỗi đúng không. mình khuyên bạn nên dùng MYhack 3.1 2
giaphungbg1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gadoi.bka format = diskutility trong bộ cài ấy @@
quatlamtu
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm cách này với laptop dell i5 mà ko đc,có ai bt với i5 thì phải làm như tn ko ah
Bác cho em hỏi. Sau khi em cai nó không nhận được hết card của em 😔
Máy của em HP PROBOOK 4530s
Cấu hình:
Intel core i3 thế hệ 2
Intel HD 3000
DDR3 4GB
Chủ thớt có dùng 10.7.4 k?? có thể nén và úp giúp mình toàn bộ driver chủ thớt đã dùng k? máy mình và máy chủ thớt cùng loại, cũng dell 14r n4010. Nhưng mình là newbie nên cài kext toàn bị panic thôi (cai qua Multibeast). Mình chưa biết cách cài bằng các file *.kext. nếu được rất mong chủ thớt hướng dẫn cách cài = các file *.kext riêng biệt luôn 😁
giaphungbg1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lampv270189 cài kext j bị panic thì vào win xoá kext đó đi là xong
còn ko thị dùng bộ cài thử boot = lệnh -v -x -f UseKernelCache=No coi xem vào đc ko
nếu vào đc thì xoá kext vừa cài bị panic
K thấy chủ thớt trả lời nhi? mà mình cài lại bản của chủ thớt, xong rồi chỉ thấy tiếng thôi, k vào được bên trong, xoay tít ở màn hình quả táo cắn dở. Mình cũng đã xóa như những gì mà chủ thớt nói (mình vào lại win 7 dể xóa). rùi vẫn k vào dc @@. có cách nào khắc phục ko? hay là phải cài lại.
Mà hỏi một điều nữa. ngoài những gì chủ thớt bảo tích vào khi cài (như sound, land...) thì những cái nó tích mặc định có cần bỏ tích k?
Chủ thớt ơi cho mình xin kext card màn mình đi, mình cài được rồi, sound, Lan đều OK, riêng có card màn hình là mình cài chưa được. @@ mong chủ thớt chỉ giáo!!!
Ah mà sao nó cứ giật giât, chầm chậm thế nào ấy nhỉ, chạy không có mượt
Máy mình giống máy chủ thớt core i5, ram 4gb. lạ thật
chủ top giúp em cái, em cài bản iATKOS L2 cài cho con aspire 5742G, nó bị thế này
YH: thiensau2707
thanks nhiều
@cnnbk không vấn đề gì đâu...!! nó chỉ hiện các lỗi trong quá trình cài đặt thôi bạn..!! vẫn chạy ầm ầm đó
Có vấn đề mà. Chạy 80- 90% thì bụp phát, tắt nguồn luôn 😔
@cnnbk cua minh no cung bao loi the nhung van chay am am...!!
ACEdance
ĐẠI BÀNG
12 năm
lúc gõ dòng Diskutil repairpermissions em bị lỗi này
unable to run because unable to use the Diskmanagement framework.Common reason include, but ảe not limited to, the DiskArbitration framework being unavailable due to being booted in single-user mode

em fải dùng lệnh vì ổ cài mac ko hiện trong win 7
anhquan_nhe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em làm theo hướng dẫn của bác chủ thớt cài được Mac và khởi động lại cũng ok luôn, nhưng máy không có internet và âm thanh, bác chủ thớt chỉ em với để làm cho nó hoàn thiện luôn hiii
Mình cài mãi không được thằng card màn hình 😔(

Bác xem giúp em không hiểu sao em đưa đĩa DVD vào rồi. Thì nó lên màn hình chào rồi nó cho mình chờ khoảng 2- 3 phút rồi nó báo cái lỗi này. Mình reset lại theo yêu cầu của nó mà cũng không được. Bác nào biết lỗi này help em với . thanks các bác nhiều.
boot lại với tham số -f -v xem sao. Nếu bị đứng thì đứng chụp tiếp hình lên, chứ chụp cái hình kia ko nhìn thấy gì
@realmadrid_cf Bạn ơi boot lại với tham số là sao bạn. Mình mò hoài mà không biết làm sao hết. bạn chỉ mình với. mình gà cái này lắm. thanks bạn
Bạn tạo bộ cài kiểu gì? Thủ công hay là multibeats? Mà sao còn dùng DVD thời buổi này nữa? Tôi khuyên bạn dùng USB để tiện đường cài đặt, giờ cái 8GB rẻ hơn bèo. Đĩa retail ghi trực tiếp vào DVD thì phải boot thông qua đĩa mồi EFI mới có thể boot và cài đặt được.
@realmadrid_cf Mình cũng có cái USB nè. nhưng mình không biết tạo cái USB đó nên mình làm theo cách của post này là theo DVD mà làm cũng ko được. Bạn chỉ mình cách dùng USB hay cái nào cũng được miễn là cài được là được. Thanks bác nhiều
Máy bạn là Lap hay Desktop?
Đọc qua bài này của mình #3. Cần gì thi pm inbox lấy yahoo!
@realmadrid_cf Bạn cho mình xin yahoo của bạn đi. Thanks bạn
Intel Pentium Dual core 2.20 Ghz
2 Gb Ram cai dc lion k ban ? minh thay tren dien dan noi cai dc iatkos l2 nhung chua thu
ACEdance
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mellow đc,cài iatkos l2 trc đi bạn
aka47vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng pentium dual core E2200 chạy bản 10.7 11a511 rất mượt 😃
@aka47vn bạn qua xem dùm mình được k hay ban ở đâu mình vác máy qua . Mình ở minh khai dt 0936338569
aka47vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mellow mình ở trên mạn chợ giời, còn cty trên mạn cửa bắc bạn à, cấu hình của máy bạn thế nào?
Yahoo ID: quanfd2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019