Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cài ICS 4.0.1 bản dùng thử cho HTC Sensation XE

cuLong
22/12/2011 12:36Phản hồi: 115
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hellooo.jan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tớ đang có Arc, cũng rất muốn thử cài 4.0 trên nó, bạn cho tớ link cái ICS trên arc được không? 😁
http://www.tinhte.vn/f290/huong-dan-nang-cap-rom-android-4-0-alpha-cho-xperia-arc-990514/ <<< đây nè bạn ơi
tronghien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy sense không hợp với 4.0 lắm, giao diện mặc định đẹp hơn. Ghét cái dock bar kia quá.
cho tớ hỏi tý, XL có làm đc không vậy
cu.em
TÍCH CỰC
12 năm
android voọc vạch sướng nhỉ, cũng muốn có 1 em HTC để voọc lắm nhưng k có xiền :p
lên nhìn clip chơi vậy 😁
Giao diện Sense của HTC ban đầu không thích lắm vì nặng nhưng dùng lâu cũng quen rồi thấy thích. XE vẫn là 1 trong những điện thoại chạy Android tốt nhất hiện nay.
sao SSII chưa thấy gì nhỉ, tức quá @@
Chưa có hơi hướng gì của ICS mấy 😃
cũng k có gì mới luôn

bản sense 3.5 thấy còn có nét hơn ^^
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
12 năm
Bản rom này được post trong box Sensation mà, Sen hay Sen XE đều dùng được, đây:
Tha hồ mà chọn luôn.
tiện thể các bác cho em hỏi XE và XL nó khác nhau điểm nào. nhìm bằng mắt thì cotha6`1y những điểm khác đó k
Ko những khác mà còn khác rất nhiều bác ạ ;) Từ màn hình, kiểu dáng cho đến cấu hình đều khác nhau hết. Còn khác ntn bác chịu khó Google nhé :') EM chắc chắn bác sẽ thấy rất khác
bibo75
TÍCH CỰC
12 năm
Khác nhiều chứ bạn :
- Màn hình : XL lớn hơn.
- Chip xử lý : XL đơn nhân 1.5gHz , XE Dual nhân 1.5 gHz
Đúng vậy. 4.0 mặc định đẹp hơn khi không có sense
up, bài viết ok. Thanks
Lần lượt các model cao cấp mới ra mắt đều được nâng cấp. Các model cũ hơn một chút nhưng vẫn mạnh như DHD thì chưa thấy tăm hơi gì.
Thank ....................................................!
mình định mua XE mà trông nó có vẻ chẳng mượt gì nhỉ ? ko biết ko mượt hay cảm ứng ko nhạy nhỉ ? có vẻ nản 😔
thật ra dùng là để trái nghiệm cái UI của 4.0, chứ đã quăng sense vào thì 4.0 cũng như 2.3 😁 no thing different :D
Tốn pin quá bác ạ 😔 chờ ra bản mới thôi
Yi Duy
ĐẠI BÀNG
12 năm
xem clip có vẻ cảm ứng vẫn chưa mượt lắm! ^^
ndt1410
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã có bản non sence trên xda bà con down về up thử đi http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1406322
thanks nhiều, để làm thử xem có gì không.
thailino3
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản không có sence vừa dùng thử lỗi tùm lum không ra sao cả về ban rcmix thấy ổn hơn nhiều
superbi
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank bác Long nhiệt tình hướng dẫn chi tiết cho anh em, nhưng vì bác mà làm mình lưỡng lự quá, ko biết nên manh động hay chờ Rom chính hãng đây, hichic, 😁

P/S: -on page 3:

Bó tay ông này, viết câu bâng quơ thế mà cũng có người cảm ơn, thì hóa ra ông clone nick để tự cảm ơn cho mình để "câu" thanks nhiều, bó tay, sao lại có thể loại .... như thế nhỉ? Quá ....
Tận tình viết bài, bài viết chất lượng thì mọi người mới thanks chứ.

---------- Post added at 07:25 PM ---------- Previous post was at 07:15 PM ----------

Trẻ trâu, cả đời mới ôm được con apple mà chấp làm gì hả bác

---------- Post added at 07:29 PM ---------- Previous post was at 07:25 PM ----------

XL mà up bản này, đang dùng máy nó tự bốc cháy giống xe Honda dạo gần đây đấy bác ạ, lol

---------- Post added at 07:35 PM ---------- Previous post was at 07:29 PM ----------

vì các developers đỉnh toàn dùng máy HTC thôi bạn ợ (họ đã là cao thủ thì phải biết chọn máy cho mình chứ).
finalbread
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng bản ARHD 5.02 của mike ấy, rất mượt, chưa thấy lỗi gì. Desense nữa thì càng mượt. Nhưng có vẻ vẫn tốn pin

Sent from my SenXE with Ice Cream Sandwich using Tinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019