Hướng dẫn cài iOS 9 Public Beta 1: không cần tài khoản lập trình viên, không phải trả tiền

Duy Luân
9/7/2015 23:49Phản hồi: 258
Hướng dẫn cài iOS 9 Public Beta 1: không cần tài khoản lập trình viên, không phải trả tiền
Hôm nay Apple đã đưa ra bản Public Beta của iOS 9 để ai cũng có thể tham gia dùng thử, không cần có tài khoản lập trình viên và tất nhiên là cũng không phải trả phí gì cả. iOS 9 tương thích với iPhone 4s trở lên, iPad 2 và iPad mini hoặc mới hơn, iPod Touch Gen 5 hoặc mới hơn. Cách cài khá đơn giản thôi, tuy nhiên cần cảnh báo các bạn trước rằng đây chỉ mới là bản thử nghiệm nên chắc chắn sẽ còn lỗi. Mặc dù vậy, với iOS 9 Apple đã làm bản beta khá ổn và ngon ngay cả cho việc sử dụng thường ngày. Tất nhiên, nếu lên rồi thì bạn vẫn có thể hạ cấp xuống iOS 8 chứ không bị kẹt luôn nên không sao cả.

Giờ thì bắt tay vào thực hiện thôi:

Bước 1: Bạn cần cập nhật thiết bị iOS của mình lên phiên bản iOS 8.4 mới nhất hiện nay. Đây là yêu cầu cần thiết để chuẩn bị chi việc lên iOS 9. Khi cắm máy vào iTunes thì nhớ backup luôn.

Bước 2: Đăng kí chương trình Apple Beta Software ở đây. Nhấn vào nút Sign Up, chấp thuận các điều khoản bằng nút Accept và điền email, password của tài khoản Apple ID là xong. Nếu đã đăng kí trước đây rồi thì có thể bỏ qua bước này.

Bước 3: Truy cập vào beta.apple.com, nhấn vào dòng chữ Sign in. Nhập email và password mà bạn đã dùng để đăng kí ở bước 2 rồi nhấn Enter.

Bước 4: nhấn nút Accept để chấp thuận thêm một mớ điều khoản nữa.

Bước 5: chuyển sang thiết bị iOS của bạn, dùng trình duyệt truy cập vào đường link này: beta.apple.com/profile

Bước 6: trên máy iOS, đăng nhập lại tài khoản mà bạn đã đăng kí chương trình Beta ở bước 2. Sau đó sẽ có nút "Download Profile" màu xanh, nhấn vào đây.

Ghi chú: nếu bạn đang dùng Apple Watch, bạn sẽ được hỏi là cài profile cho iPhone hay Watch. Nhớ chọn iPhone nhé.

Bước 7: Trong màn hình kế tiếp, nhấn nút "Cài đặt" ở góc trên bên phải màn hình. Bạn sẽ được yêu cầu nhập passcode của máy nếu có dùng.

Bước 8: Tiếp tục nhấn Cài đặt thêm 2 lần nữa, sau đó khi có hộp thoại xuất hiện thì chọn "Khởi động lại".

Quảng cáo

Bước 9: Khi máy đã khởi động xong, trên iPhone, iPad, iPod Touch của bạn, vào Cài đặt > Cài đặt chung > Cập nhật phần mềm. Bạn sẽ thấy iOS 9 Public Beta 1 xuất hiện cho bạn cài đặt. Đi lấy một tách cà phê uống trong lúc chờ máy cài đặt là xong rồi đấy. Từ giờ về sau các bản Public Beta sẽ được tự động gửi về máy bạn, cứ vào Settings cập nhật thôi, KHÔNG cần phải làm lại từ đầu hướng dẫn này.

Chúc các bạn thành công!

Xem thêm: Cách cài đặt OS X 10.11 Public Beta không cần tài khoản lập trình viên
258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai lên rồi cho ý kiến nhé. iP 5s.
@bud's MÌnh lên lâu rồi nha trước khi ra bài này minh lên beta1 sài bt sợ hết pin tắt máy là báo tài khoản của apple nhưng sau đố minh khởi động bt sài như bt lun dang sai beta2 lên bt đi
Hóng bài đánh giá chi tiết
@Hoàng Nhật Vy tham khảo sơ thé
https://tinhte.vn/threads/cam-nhan-ve-ios-9-1-beta-1.2507019/#post-45786909
Đang ở beta 3 thì chắc không chơi được trò này rồio_Oo_Oo_O

P/s: Vừa thử đăng ký cho beta 3 chơi trò này nhưng không được, vào cập nhật thì báo đã lên iOS 9.0 😁 ....Nhọ
lam_ppc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lát về làm cái ipad cho vợ 😁
Hấp diêm nó đi anh em!
LMVuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai test chưa?
CooperLuong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân : vậy đi có iOS9 chính thức thì public beta có tự lên không ta, hay phải restore lại từ đầu.
@lnndinky Tự lên đó bạn
99v9.9999
TÍCH CỰC
9 năm
Klq nhưng 9.0 beta 3 không chạy được zalo
@quang vinh0709 j/b thì sao mà update qua OTA được, đó giờ kô biết à, ngay cả update qua OTA rùi j/b cũng thường xuyên bị lỗi 😁 :D
@cardmanhinh.com thì ko biết mới hỏi chứ biết rồi hỏi để làm gì hả bác,diễn đàn này giành cho những người biết và chỉ lại nnững người chưa biết chưa hỉu.nếu mà biết và hiểu hết rồi thì cần gì vô đây nữa.bác nói ra cứ như đùa.
DAVIDHUY08
TÍCH CỰC
9 năm
@Trịnh Đình Quang Anh Bác chạy làm sao được, mình vô là nó văng ra. Chẳng hiểu???
@DAVIDHUY08 Mình thấy chạy bình thường, chơi từ beta 1 đến giờ có sao đâu. Pin beta 3 có vẻ ngốn hơn beta 2, chắc do cái app Apple Music 😁 thấy pin kém rõ hẳn, nhưng mượt mà hơn, dùng ngon hơn so với 1,2. Bản 4 chắc sẽ ngon vì gần chính thức rùi.
Đội android phải làm sao 😁
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
chờ tới GM thì nó fix jailbreak 😁
Chưa có bác nào thử sao ta, hóng chuột bạch rồi lên ... he he !!!
Cài kiểu này có bị mất dữ liệu hay app không ạ?
@vicktorbui Nếu Update thì k mất data. Nếu Restore sẽ mất tất 😃.
anhvu161
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi. Có khác gì beta 3 hiện giờ ko mấy bác?
Hao pin quá 😔!
sting9154
ĐẠI BÀNG
9 năm
Gấp gáp làm j, đợi bản chính thức rồi lên luôn các bác ơi.
Làm xong có lên đc beta 3 ko bác Duy Luân?
@ViệtNamChampions Kênh beta cho developer và kênh cho Public hiện giờ đang độc lập nhau, nhưng có vẻ như bộ cài cho Public Beta cũng là Beta 3 đó
hopson
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân Sao của mình nó báo đang tải về mà còn khoảng 5 tiếng mới xong?
@hopson Chắc bác xài mạng Tây Bắc. 😆
Ske
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoanduong2003 Em mất khoảng 15 phút
So với androi ,iphone đáng đồng tiền bỏ ra mua mà không bao giờ thấy hối tiếc....
@chocngoayPro haizz
@chocngoayPro Đã có thêm định nghĩa cho sự "mù quáng"...
@hoanduong2003 Đã có thêm định nghĩa cho sự tối tăm
@tuansaigon606 toẹt.....toẹt .....toẹt.......
bluesky226
ĐẠI BÀNG
9 năm
chiến thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019