Hướng dẫn cài Mac OS 10.8 Mountain Lion

vuhai6
30/7/2012 10:20Phản hồi: 295
295 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

_ xXx _
TÍCH CỰC
11 năm
Mãi mình mới mò đc theo cách của bác kia là vào System Preferences => Startup Disk => Chọn OS X Mountain Lion Install Disk - 10.8 rồi restart lại và cài đặt. Thanks bác vuhai6 đã chia sẻ file cài đặt và hướng dẫn!
Các bác cho em hỏi ngu 1 tí là em thấy muốn nâng cấp nó lên 10.8 thì phải trả phí, thế thì làm theo cách này có phải trả phí hay active như cài win 7 lậu ko ạ?
_ xXx _
TÍCH CỰC
11 năm
Mình cài bình thường, chả thấy anh Tim hỏi gì
Cám ơn bác nhìu 😁
duongtran
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào cần bộ Moutain Lion này 10.8.2 thì ghé em, e bán luôn cả usb 16GB kèm theo Mountain Lion bên trong nhé, mất 10" để có Moutain Lion kèm theo USB, hoặc cầm USB đi về luôn cũng đc hehehe

web: www.istuffvn.com
Các bạn cho mình hỏi sao macbook của mình thay ổ cứng mới vào không thể partition hay cài mac os được. Nó báo không hỗ trợ gì đó.còn báo ổ cứng màu đỏ là sao nhỉ.erase vẫn được
mình có cài nhưng máy chạy rất chậm, ko rõ nguyên nhân tại sao các bác
mayden1790
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho em hỏi chút : em thấy trên diễn đàn có 2 bản lion, 1 loại hơn 4GB và 1 loại gần 7GB.
2 bản này có gì khác nhau ko vậy ak ?
Hay
Hi,
Có bác nào giúp em với. Em mới lụm được con iMac cùi mía Mid 2007, xài OS 10.4. Bây giờ em mới down được cái bộ cài 10.8.3 về định upgrade cho con iMac này. Nhưng ngặt nỗi bị vấn đề cái disk bị locked ko thể tạo phân vùng mới hay là erase được. Bác nào biết làm thế nào để gỡ được nó ra thì chỉ em với nha.
Hình của nó là thế này, nó dính lỗi ko hiện lên nút erase với nút partition.
Picture 1.png Picture 2.png Picture 3.png
Giờ em lỡ restore cái bộ cài 10.8.3 vào cái disk đó rồi, hix hiện giờ em đang bị treo lơ lửng ở giữa cái bộ start up của 10.8.3 nhưng nó lại ko cho em cài vào cái ổ đó.
"This disk is locked"
H cái máy chỉ có thể mở lên vô tới trong cái start up thôi chứ hok làm gì thêm được cả 😔
máy em đang ở 10.6.8 giờ cài kiểu update được ko các bác
o0lotus0o
ĐẠI BÀNG
11 năm

dc đó bác, bác vuhai có ghi kìa

em update được rồi
thanks các bác đã hướng dẫn
mỗi tội cái app quan trong nhất, cần nhất, cái cần câu cơm thì lại ko chạy dc
http://www.ironfx.com/vi/trading-platform/mt4-mac
có cái này cài được mạng ở nhà thì dùng ngon lành, vác máy đến cắm mạng công ty hoặc wifi chùa của nhà nghỉ bên cạnh chỗ làm thì ko sao khởi động được, cái icon nhay nhảy dưới dock 2 cái rồi mất tiêu
Ko biết công ty nó chặn cái gì các nhể

Em hỏi hơi ngoài lề tý
Em làm theo bước 3b mà mất hết chẳng còn dữ liệu nào
chủ quan bác bảo ko mất nên ko backup gì cả
hix
Nhưng vấn đề là cài xong em ko bấm dc số bình thường mà phải bấm Command và phím số mới dc
các bác cứu em
o0lotus0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Minlag bước 3b là cài mới hoàn toàn, format ổ đĩa thế kia mà sao không mất hả bác ? do bác coi không kỹ rồi
bác nào share em link kline hay mediafire với. em down bằng fshare này lâu quá trời vì không có tk vip. hic ngồi cả chiều mới được có 5%. chắc đến cancel mất
@dino_su Thử link này nhé bạn http://thepiratebay.sx/torrent/8604586/Mac_OS_X_Mountain_Lion_10.8.4_(installer_from_Mac_App_Store)
@longhau bác ơi link này là torent hay sao ý.em vào nhưng chưa tìm thấy chỗ nào download. bác có link nào down dễ dễ gửi em với, em lục gg nhưng chưa tìm được.thank bác
@dino_su Muốn dễ download và down 1 file duy nhất thì chỉ có down torrent thôi bạn à.
o0lotus0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dino_su
Click vào dòng "GET THIS TORRENT" >>> Launch Application là được ngay (máy bạn phải cài uTorrent hoặc BitTorrent trước)
bác ơi giúp em với, em đã thực hiện y như bác, đã làm đc bản mac10.8 ra ổ cứng ngoài, nhưng lúc em vào system prefer rồi vào starupdisk thì ko thấy bản mac10.8 đâu , bác biết cách khắc phục ko.
Em đã làm thử lại 1 lần ra ổ cứng nhưng vẫn như thế, ko hiện trong cái starupdisk .
thank bác
Anh cho em hỏi , em đã cài đặt thành công , nhưng muốn xóa dữ liệu bộ cài để sử dụng usb như bình thường thì phải làm như thế nào ?
USB hiện tại của em đang không hiển thị trên máy chạy win 7
vainun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh vuhai6 ơi cho e hỏi, em cài đến bước 5 chọn ô xong thì nó bắt đăng nhập tài khoản apple mới cho cài bước tiếp theo là sao anh nhỉ?
beobu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác vuhai6 làm ơn tư vấn giúp là: Mac Air 2010, 13", Ram 2G, SSD, đang chạy 10.6.8 thì có nên lên 10.8.4 không? Máy em chạy vẫn ổn, không có vấn đề gì cả. Em thì lại cần nhất tính ổn định. Lý do lên 10.8.4 chỉ là vì 10.6.8 ko chạy được Leap Motion, rồi dùng lâu quá cũng muốn đổi gió thôi, nhưng vì sợ lên chạy ko ổn thì chết nên hỏi Bác ạ. Cảm ơn Bác.
@beobu thử 10.8 cũng được, sợ là chậm, nếu chậm thì quay về 10.7 ok hơn 😁
beobu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuhai6 Cảm ơn Bác nhiều, thôi, em cứ vui với 10.6.8 ạ. Hy vọng sang năm Táo có thay đổi lớn với MBA thì đổi luôn vậy ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019