Hướng dẫn cài Rom CM7 (tiếng Việt) cho samsung captivate

bshuy2003
14/8/2011 4:41Phản hồi: 710
710 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KuTom1
CAO CẤP
12 năm
Tóm lại là captivate của mọi người sau khi up Rom CM7 này xong thì có quay video lấy nét liên tục được ko. Kiểu như thế này này: http://www.tinhte.vn/f151/video-x10mini-2-1-quay-video-tu-dong-lay-net-lien-tuc-519636/
Trời, tưởng gì, bạn dùng thuật ngữ "lấy nét lien tục" khiến tôi không hiểu. Cứ yên tâm đi, captivate quay phim được HD, chất lượng và tính năng trên tài con x10 mini này.
bản này không có market à các bác 😔
Em mới dùng captivate nên ko biết j cả...
Có chứ. Nhập hộp thư gmail xong là có market liền.
Bác sỹ Huy cho em hỏi:

Máy em là Captivate hiện đang cài boot I9k và Continum với các thông số sau:

Model: GT-I9100

FW version: 2.3.3

Baseband version: I9000TDVJP9

Kernel version: 2.6.35.7-I9000XWJVB-CL118186 root@linux #0.1.7-talon-dev

Mod version: Continuum 5.4.1

Build number: Gingerbread.xwjvh

Giờ em muốn ip CM7.1 liệu có cần về stock không hay có thể up trực tiếp? và nếu up trực tiếp được thì đi từ bước nào trong bài hướng dẫn của bác ở trang 1?

Bác thông cảm câu hỏi dài dòng nhé. Em bị hard brick 1 lần phải gỡ main ra nên lần này up hơi run.

Cảm ơn bác trước

Mod vers
Bạn up cm7 dễ dàng. Copy rom cm7 và gapps vào bộ nhớ máy. Bấm nút tắt nguồn, vào recovery, wipe data và wipe cache partion, install zip from sdcard, chọn install rom cm7, sau đó install gapps. Reboot máy là xong. Như vậy tiết kiệm rất nhiều công đoạn.
hình như rom này ko cho cài Rom manager premium phải ko chú?
Cháu down file apk trên mạng về cài thì ko đc.
Trên bản rom cm7 đã tích hợp sẵn rom manager rồi. Nếu bạn muốn có rom manager primium thì phải trả tiền mới mua và cài được.
Bác Huy cho em phiền thêm 1 chút. Em đã theo chỉ dẫn của bác, nhưng đến mục install CM7.1 thì bị báo lỗi

Installing update ...

assert failed: getprop("ro.product.device") == "captivate" II getprop("ro.build.product") == "captivate" II getprop ("ro.product.board") == "captivate" II getprop("ro.product.device") ....

E:Error in /sdcard/cm_captivatêmtd_full-164.zip (status 7)

Installation aborted

Ban đầu em tưởng file CM7 tải về bị lỗi nên download lại và thử cả bản nightly ngày 30.10 nữa nhưng đều chung 1 lỗi. Liệu có phải do em dùng boot I9k cho Captivate I897 nên bị như vậy không bác? Bác tư vấn thêm giúp nhé.

Cảm ơn bác nhiều
love89
CAO CẤP
12 năm
casc ban cm7 sao ko cos dai fm vay bac si?.....
Em về rom gốc rồi hãy cài cm7 lại từ đầu. Lý do em dung boot khác nên cài có thể được, có thể không.
Bạn muốn có đài FM à, thật đáng tiếc là rom cm7 lại không tích hợp đài FM. Nhưng muốn nghe đài cũng không khó, cài viet mobi tv, mở ra vừa có 120 kênh truyền hình, lại có vô số kênh FM. Bạn cứ mở FM ra mà nghe thỏa mái, khỏi phải cắm tai nghe. Tuy nhiên, cần phải có 3g hoặc wifi đấy nhé.
love89
CAO CẤP
12 năm
cám ơn bác sĩ e cai pan mềm đó rồi.tiếc wa thế xài cm7 khỏi pai nghe vov gt hay cửa sổ ty rồi...à e dùng bản mới nhất trên trang chủ cm7 hay bi lỗi báo là ứng dụng pải dừng đột ngột..pin để wa đêm mất từ 12%-15% măc dù trc khi ngủ e dã kill 1 phát rồi.có ai bị dinh lỗi đó kô vậy?
Bạn nên dùng bản stable ngày 10-10. Dùng thêm task killer, trước khi đi ngủ duyệt task một cái thì qua đêm chỉ hao 1-2% pin thôi.Đã mất công OC thì bạn làm luôn đến 1300MHz chạy cho đã. Trong rom cm7 có mục cyanogenmod setting, performer, set cpu đấy, ep cpu max lên 1300 thì chẳng kém galaxy s2 là mấy.
E đã up được thành công CM 7. Cảm ơn BS nhiều.
love89
CAO CẤP
12 năm
lên 1300mhz dúng là mạnh thật.e đang định cài task killer thì đọc đc bài này http://www.tinhte.vn/f216/cap-nhat-nguyen-nhan-ban-khong-nen-dung-task-killer-tren-android-651228/ hốt wa ko dám cài.bsi có ykien gì về bài viết đó ko?
Cứ cài, nhưng đừng lạm dụng. Trước khi đi ngủ thì task killer một cái, còn ban ngày dùng máy thì thôi, không dùng ứng dụng này.
love89
CAO CẤP
12 năm
cho e hỏi chứt nữa nếu mình up room đi up lại nhiều lần máy có bị sao ko ạ?
Up đi, up lại nhiều lần cũng có thể hỏng máy đấy. Nếu mình làm chuẩn, mỗi máy điện thoại chỉ cho phép up rom chừng...1000 lần thôi, đấy là tôi nghe nói vậy. Tôi up cho máy tôi đến 10 lần rồi, hiện tại máy vẫn chưa sao.
số lần erase + nạp rom , phụ thuộc vào số lần erase và up của chip bác à .

bất kì chip vi xử lí nào cũng có qui định số lần này cả .

còn chính xác bao nhiêu thì tùy thuộc vào chip nào , nhà sản xuất thường ghi trong datasheet
Chính xác. Tôi xem trên xda thấy nói nếu trước khi up rom mà wipe cache thì được khoảng 1000 lần thôi. Nếu mỗi ngày bạn up một rom thì áy không thọ nổi 3 năm đâu.
nhưng flash các bản update rom mà ko wipe, như các update của CM7, thì chắc thoải mái chú nhỉ?
Nếu ko thì cái thằng CM7 nó cứ ra update như thế thì hại lắm.
tunhappy
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình đang dùng Download C6.1_Lexus
thấy các bước cài CM7 cũng giống đến 99% , vậy mình cài thế nào , liệu cài lại từ đầu có tốt hơn ko
(mình cài C6.1_Lexus giống hệt các bước trong hưỡng dẫn của lexus nhé )
Việt.dz
TÍCH CỰC
12 năm
Bác cứ làm theo đúng hướng dẫn của bshuy để tránh bị lỗi vặt.
À bác có bootloader 2.3 rồi thì có thể bỏ qua bước nạp boot nhé.
Chúc bác thành công.
Từ khi mua cap đến giờ em flash ít cũng hơn 100 lần rồi,chưa thấy bị gì cả.Bác cứ up tẹt ga đi😆

Sent from my SGH-I897 using Tapatalk
moá ơi cái CM7 này cập nhật như lợn con ấy nhỉ, bản mới liên tục thế này làm lại cực ghê
Kệ nó, cứ up được bản nào ổn định rồi thì thôi để mà dùng, đuổi theo nó làm gì.
sau khi mình up CM7 xong!restore tất cả các app thì bị 1 vấn đề là đang chạy bị FC wa nhiều!lâu lâu để máy ko cũng báo FC!có ai bị như vậy ko và cách khắc phục thế nào hả mọi người!hơn 150 apps cài lại từ đầu thì hơi mệt....
Lúc cài, bạn không wipe data và không wipe cache rồi. Giờ dùng titanium backup mà back lại các ứng dụng, sau đó vào recovery để wipe data, wipe cache. Sau đó thì lại vào backup để lấy lại các ứng dụng.
Mình vừa cài ROM CM7 xong. Bác cho hỏi làm thế nào để hiện thị được % của pin vậy ?
Vào setting, cyanogenmod setting, interface, status bar, đánh dấu vào battery sẽ xuất hiện % pin.
love89
CAO CẤP
12 năm
vậy theo bạn cm7 dùng bản ngày bao nhiêu là ôn đinh và pin xài tốt nhất.
love89
CAO CẤP
12 năm
e cũng găp lỗi như vậy,bsi hứơng dẫn cụ thể bước wipe data va cache dc ko ạ?thank bác trước....
Bản 10-10 stable là ổn nhất. Nếu muốn bản mới hơn thì bạn dùng bản 1-11 nightly.

---------- Post added at 03:43 PM ---------- Previous post was at 03:37 PM ----------

Bạn bấm nút nguồn trong 2-3 giây, nó hiện nên 1 cái bảng với nhiều mục. Bạn chọn reboot rồi chọn tiếp recovery. Lúc này, điển thoại sẽ tự khởi động lại để vào recovery. Dùng phím volum để di chuyển xuống mục wipe data, dùng phím nguồn để chọn. Bạn sẽ thấy có rất nhiều dòng có chứ no. Hãy chọn chữ yes ở dòng thứ 7, dùng phím nguồn để ấn vào. Làm tương tự với wipe cache partion. Xong rồi thì thoát ra, chọn reboot. Lưu ý: trước khi làm wipe data, bạn phải sao lưu danh bạ vào thẻ nhớ kẻo mất hết đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019