Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

hướng dẫn cài ultrasn0w ko có wifi

hoa cuc
23/7/2012 7:9Phản hồi: 24
Các bạn ơi cho mình hỏi, mình cài cydia rồi. Giờ muốn ip có sóng thì phải cài ultrasn0w mà nơi mình ở ko có wifi, bạn chỉ giúp mình cách cài ultrasn0w với. Mình thấy có bài hướng dẫn dùng iphonebox nhưng ip phải cài afc2add trên cydia, chỗ mình ko có wifi nên cũng ko cài được. Mình cảm ơn trước nha.​
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trongkham
TÍCH CỰC
12 năm
bạn tải file mình gửi đưa vào theo đường dẫn /var/root/Media/Cydia/AutoInstall rồi tắt máy khởi động lại là dc.bạn dùng ifunbox hay itools để chép vào đều dc.chúc ban thành công.
Ultrasn0w-1.2.7.zip
@trongkham mình làm như vậy rồi, vẫn k được bạn ạ.hic
trongkham
TÍCH CỰC
11 năm
@boconganh_0123 Xem thử bác có nâng bb lên ko,dùng redsnow add bb ipad vô rồi hạ xuống.sau đó chép vào theo hướng dẩn là dc,nhiều khi bác up fw gốc bb lên theo thì máy ko có sóng đâu.xem thử bb máy của bạn là bao nhiêu.
bạn ơi, ip của mình ko có cài afc2add trên cydia nên ko cài được iphonebox. Bạn chỉ mình cách dùng công cụ khác để cài được ko? Dùng itools như bạn nói có cần ip phải cài thêm gì mới sử dụng được ko? Cảm ơn bạn nhiều nha

trongkham
TÍCH CỰC
12 năm
@hoa cuc bạn cứ lên google tìm itools về cài vào là dc thôi.nếu máy bạn đã jb có cydia rồi thì chép vào theo đường dẫn là dc,sau khi có sóng rồi mở 3g lên vào cydia update all là ok thôi,chúc bạn thành công.
@hoa cuc dùng ifunbox hoặc itools ko cần cài gì ngoài JB máy
Wankary
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn trongkham hướng dẫn đúng rồi đó, bạn dùng chương trình iTools chép theo đường dẫn bạn ấy chỉ là xong rồi.
cảm ơn các bạn nhiều nhé
hay wa
Dùng snowbreeze add san vào
build firmware rồi add sẵn ultrasnow vào fw rồi restore lại bạn nhé, mà nói chung làm gì cũng cần wifi. tốt nhất ra cafe ngồi down cho lẹ nha bạn. 😁
0Tetsu0
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn cho mình hỏi, mình có em 3G 16gb đang ở fw 4.1 bb 5.14 mình ko rành nên cắm vào máy kết nối với itunes và up = tay lên 4.2.1 bb 6.15 thì máy ko nhận sim nữa. Mình đã down xuống bb 5.13.04 và cài untrasnow của bạn trên share nhưng máy vẫn ko nhận đc sim. Mình mày mò mới biết là lưu SHSH mới trở về fw cũ được nhưng biết thì đã lỡ up lên chưa lưu rồi.
Máy mình là máy lock IMEI 01742005543131 và wifi đã bị hư. Các bạn xem giúp mình với.
0Tetsu0
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vvvvvv Mình làm thử vẫn ko đc bạn ơi, vẫn mất sóng 😔.
Có cách nào quay lại fw ban đầu xài ko ta?
Pro nào giúp mình với, mất sóng đêm qua tới giờ -.- do tày mò tọc mạch
trongkham
TÍCH CỰC
11 năm
@0Tetsu0 bác chép 2 file luôn hay 1 file.mình làm mấy con 3g bị hư wifi đều ok hết mà.Bác xem lại thử có bỏ vào đúng đường dẫn chưa.
0Tetsu0
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trongkham Mình chép cả 2 file mà. Đường dẫn chính xác ko sai 1 li -.- thế mà vẫn ko đc 😔
@0Tetsu0 cài ispirit
teamview
6v coi thử
bat che do 3G len roi vao cai untranow
0Tetsu0
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hic máy ko có sóng thì 3G kiểu gì cậu?

ispirit là gì hả bạn?
Loay hoay mãi vẫn ko làm có sóng lại đc 😔
@0Tetsu0 http://www.ithemesky.com/ispirit
Cảm ơn bạn
iphone cũ của mình là 3gs, hôm wa nghịch update lên 6.1.3, bb 05.13.04... hết nhận sóng luôn, mình đã làm theo cách của chủ thớt nhưng vẫn ko ăn thua... ai giúp mình với .. thanks 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019