Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cài và sử dụng Viber cho iphone 3G (nghe gọi nhắn tin miễn phí bằng Wifi)

locphatbaclieu
2/6/2012 18:4Phản hồi: 27
Hướng dẫn cài và sử dụng Viber cho iphone 3G (nghe gọi nhắn tin miễn phí bằng Wifi)
- Viber là một ứng dụng gọi điện thoại miễn phí rất tốt (có thể nói là tốt nhất hiện nay).

- Muốn sử dụng Viber, chúng ta cần phải cài đặt Viber cho iPhone/iPod/iPad và đăng ký, sau đó Viber sẽ gửi một mã để kích hoạt đến số điện thoại mà bạn đã đăng ký. Nếu như bạn không nhận được tin nhắn mã kích hoạt thì bạn nhấp vào chữ no code trên góc phải màn hình rồi chọn Get code và bạn sẽ nhận được cuộc gọi đọc mã kích hoạt bằng tiếng Anh.

- Một số lỗi khi cài đặt Viber:
+ Viber đã được cài đặt xong nhưng nhấp vào bí thoát ra (thường thì lỗi này xãy ra với iPhone 3G). Khắc phục: vào AppStore.vn tải về bản Viber thấp nhất là 2.0.4 là ok.
+ Viber đã được cài đặt ok nhưng khi nhập số điện thoại để đăng ký rồi chọn Continue không được. Khắc phục: Đầu tiên vào setting chọn Notifications/turn off và xóa Viber. Sau đó vào cydia, add source http://cmdshft.ipwn.me/apt/ rồi search và cài cái Push Doctor trong đó, khởi động lại iPhone rồi vào setting chọn Notifications/turn on. Cuối cùng cài lại Viber là ok.

- Các bản cài đặt Viber:
+ Viber cho iPhone 3G: Viber(v2.0.4.10535-iphone3G).ipa
+ Viber cho iPhone 3GS/IP4/Ipod: Viber 2.1.5.270.ipa

Chúc các bạn thành công!
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang dính 2 bước này. tks chủ top
Đây chỉ mới HD cài đặt, còn thiếu HD sử dụng mà chủ theard?
sao ko dc ta .toan bi đá ra....😔
@chinhmobile_nb bạn bị đá ra do cài ko dúng phiên bản với máy . bạn dùng máy nào để mình gỏi lick dow phù hợp với máy của bạn

_______
iphone cu gia re
Em dung viber 2.2.0.2962 cho con 3G 3.1.3nhưng sao có tin nhắn mà nó ko báo, tới khi mở ứng dụng thì nó mới báo là sao Bác?
@nguyendung36 mình cụng giống bạn nì nà
Có cách nào khắc phục đc ko ạ? Mình để Notifications ON rồi mà.
Viber + Gói 3G Maxs Vinaphone ( 3G trọn gói 22.000/1 tháng ).Các bạn hình dung xem.Một nhóm khoảng 5-6 người đều dùng iPhone và mạng Vinaphone.Buôn chuyện đến cháy Sim, SMS mỏi tay.Mỗi tháng mỗi người hết:Cước thuê bao Vinaphone 49k + 22k (3G).Tổng hết 71K.Tiết kiệm rất nhiều Money để cả nhóm đi trà chanh chém gió.VIBER quá tuyệt vời!!!
nampc
TÍCH CỰC
11 năm
@metalizer8x2006 Thế này thì nhà mạng di động thất thu quá... siêu tiết kiệm
chemi1209
TÍCH CỰC
11 năm
Có cách nào để Viber báo tin nhắn đến ra ngoài màn hình home như trên Blackbery k các bác nhi? Mình dùng trên Ip3G toàn fai mở Viber mới đọc đc tin nhắn, hơi bất tiện.
dag test thanks chu thot nhieu
Hy vọng version mới hỗ trợ thêm nhạc chuông cuộc gọi đến và sms.Chứ đi đường nhiều lúc rung kém và nhạc nhỏ quá.
đã cài và sử dụng ngon lành trên ip 3g, ios 3.1.3. Cảm ơn chủ thớt 😃
nguyent
ĐẠI BÀNG
11 năm
làm theo hướng dẫn #1 phát được luôn. Tks chủ thớt!
P/s: Của mình cài xong k bị như chủ thớt mô tả:
" - Một số lỗi khi cài đặt Viber:
+ Viber đã được cài đặt xong nhưng nhấp vào bí thoát ra (thường thì lỗi này xãy ra với iPhone 3G). Khắc phục: vào AppStore.vn tải về bản Viber thấp nhất là 2.0.4 là ok.
+ Viber đã được cài đặt ok nhưng khi nhập số điện thoại để đăng ký rồi chọn Continue không được. Khắc phục: Đầu tiên vào setting chọn Notifications/turn off và xóa Viber. Sau đó vào cydia, add source http://cmdshft.ipwn.me/apt/ rồi search và cài cái Push Doctor trong đó, khởi động lại iPhone rồi vào setting chọn Notifications/turn on. Cuối cùng cài lại Viber là ok. "
Cài bản 2.0.4 vẫn nhận tin nhắn khi đã out viber.
sao minh lam thei huong dan cua ban, gio vo cydia ko duoc vay, chi dum minh nha
spirit3x
TÍCH CỰC
11 năm
bị giống 1 số bạn trên kia, không nhận đc tin nhắn hay cuộc gọi từ màng hình home, phải vào viber thì mới hiện
chủ thớt giúp với iphone mình 3g ver 4.2.1 bb 6.15 cài viber 2.0.4 nhấp vào là bị thoát ra home. thanks
Sory vì đã đào mộ,, E định lập topic nhưng có topic này rồi nên vào đây hỏi luôn tránh lập topic làm lãng phí tài nguyên và loãng forum,
iP 3G của bạn e đang ở fw 3.1.3 khi cài Viber trên Appstore.vn thì ok nhưng khi vào dùng thì nó bắt upgrate lên bản cao hơn, mà bản cao hơn thì không hỗ trợ cho iP3G,
các cao thủ nào cho em ít kinh nghiệm quý báu được không ạ?
Chủ topic cho em hỏi với, em down viber phiên bản cho Iphone 3g về rùi vào Itools để Install nhưng nó hiện thông báo gì mà "Failed as authority is invalid", làm thế nào để khắc phục đây ạh? Em mới xài Ip nên kô biết nhiều lắm, mong được giúp đỡ ^^
anh em cho mình hỏi mình đăng ký viber cho con lumia610 nó bảo đăng nhập mã truy cập nhưng mà mình lại không nhận được mã truy cập là sao , cứu mình với nha ......
Ban quản trị và cả nhà ơi,cho em hỏi cách khắc phục lỗi danh bạ bị lặp với.Không hiểu sao danh bạ của em trong viber cứ mỗi người lại bị tự sao chép thành ai
ví dụ:
a
Hữu Anh
Hữu Anh
hiền
hiền
em đã xoá và thử cài lại nh lần,kiểm tra danh bạ trong máy có bị lặp ko?thì ko bị.em đang dùng iphone 4 ạ.
em cám ơn diễn đàn và cả nha nhé
mình tải về đc vào itune rồi nhưng khi app vao máy thì nó báo lỗi không cho app là sao vay?mình đag dùng iphone 3g ios 4.2.1.giup mh vs nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019