[Hướng dẫn] Cài Windows 8 - 8.1(x86-x64) nhận đầy đủ driver cho Macbook không được Apple hỗ trợ

giangchaugc
10/9/2013 13:17Phản hồi: 216
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trungtn
ĐẠI BÀNG
10 năm
hi al,

Toi làm hoàn toàn theo cách bạn chỉ, cài đặ thành công.
Tuy nhiên khi vào windows thì không có sound. Biểu tượng chũ thập màu đỏ ở hình loa dưới goc sphair. Khi vào device management thì có biểu tượng màu vàng ở High Dèinition Audio controller. Có bác nào biết cách thì giúp tôi với. Ai ở HN khu cầu giấy, bách khoa thì giúp tôi nhé. 1 chầu café 😃

thanks all
chào bạn , bạn vào device management, xem driver nào thiếu , bạn chọn phần đó rồi click chuột phải chọn update driver , xong bạn chọn đường dẫn vào trong o USB mà bạn đã tải driver về , no1 sẽ tự động tìm trong đó và cài đặt driver cho bạn .
thân chào !
THEO MÌNH NGHĨ , CÀI 2 HỆ ĐIỂU HÀNH SONG SONG ( IOS VÀ WIN ) LÊN MAC , CÁC BẠN KHÔNG NÊN CÀI WIN BẰNG BOOTCAMP CÓ SẴN CỦA MAC , MÀ HÃY CÀI GIỐNG NHƯ CÁCH CỦA MÌNH , SẼ THUẬN TIỆN HƠN, CÁI SƯỚNG NHẤT LÀ BẠN PHÂN CHIA Ổ ĐĨA THEO Ý CỦA MÌNH , VIỆC QUẢN LÝ DỮ LIỆU SẼ RẤT DỄ DÀNG ,DỮ LIỆU SỬ DỤNG CHUNG VỚI NHAU GIŨA 2 HỆ ĐIỀU HÀNH RẤT THUẬN LỢI . NÓI CHUNG LÀ DỂ CÀI ĐẶT VÀ SAU NÀY VÌ 1 LY DO NÀO ĐÓ BẠN MUỐN XÓA ĐI 1 HỆ ĐIỀU HÀNH NÀO ĐÓ ĐỂ CÀI LẠI , THÌ DỮ LIỆU SẼ KHÔNG BỊ ẢNH HƯỞNG . ĐỒNG THỜI CŨNG KHÔNG ẢNH HƯỞNG GÌ DẾN HỆ ĐIỂU HÀNH CÒN LẠI .!!!
tanduya3
ĐẠI BÀNG
10 năm
anh cho em hỏi em cài win 8.1 cho macbook air 2013 xong tơi bước máy restart em bấm option chọn windowns xong thì màn hình bị đen, có 1 vạch trắng nhấp nháy thôi, em chờ mấy phút vẫn vậy.
Máy mình md101. đã xog driver. win 8.1 BootCamp5.1.5621
Bị lỗi các phím f1, f2 f3 f5 f6...
nó không thực hiên các thao tác tăng giảm độ sáng màn hình và bàn phím (bàn phím ko sáng luôn) chức năng tăng giảm, tắt volume cũng ko dùng được. đã vào boot camp tick vào keyboard mà vẫn không được. ai giúp mình với
macpro87
TÍCH CỰC
10 năm
các bác cho em hỏi imac 2011 thì làm thế nào để nhận hết driver, em cài win 8 lên mà chưa cài drive gì cả nó nhận hết chạy ngon có điều ko có âm thanh, liệu cài bootcam 5.xx này nó nhận hết card âm thanh ko nhi? Em dùng win 8 interprise, bác nào đã cài thành công rồi cho em xin ít chia sẻ, thank you vinamilk ạ ^^
macpro87
TÍCH CỰC
10 năm
có bác nào ở Phú Thọ ko? Giúp em cài cái này với, giờ con iMac nó ko có âm thanh, còn lại có vẻ ổn áp, bác nào cài giúp em em xin hậu tạ chầu bia ạ, nóng quá ở nhà mà ko có win để chiến game online, trước em vẫn cài win 7 ..... nhưng do 8 có key bản quyền nên mới chuyển sang, bác nào nhiệt hộ em phát
@macpro87 mình cũng thế con mac mình cái win8.1 không có âm thanh luôn bác nào giúp với 😔(
ai giúp em với em cài đặt win 8 bằng cách sử dụng bootcamp, cài đặt xong máy khởi động vào phần cài đặt thì bị màn hình đen không nhìn thấy j cả. em phải làm j để khác phục bây giờ?
ccphuc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cách làm trên nếu ở nhà các bạn mạng cáp quang làm lẹ còn nếu cáp adsl thường thì rớt mạng thì bắt buộc làm lại từ đầu và mất thời gian mình làm cả buổi chưa xong. Mình dùng cách bên vn-zoom tạo usb cài Win 8 hay hơn dùng chương trình rufus-1.4.9 tạo usb cài Win 8 nhanh lẹ nếu các bạn có laptop xài Win 7 hoặc 8 64 bit càng tốt có thể tạo usb Boot Win 8 chuẩn UEFI. Các bạn tham khảo nha làm nhanh lẹ hơn kiểu hướng dẫn trên.
ccphuc
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bạn cài bootcamp thì lên web apple tải 2 bản BootCamp 5.1.5640 và bản BootCamp 5.1.5621 là cài ok Win 8.1
ccphuc
ĐẠI BÀNG
10 năm
ủa bootcamp 5.1 hỗ trợ hết mà coi lại kỹ đi tải 2 bản trên là ok. Tui mới cài con macbook air 13.3 mua nguyễn kim 25tr ok nhận hết. cài win 8.1 chuẩn uefi luôn
ccphuc
ĐẠI BÀNG
10 năm
có gì anh em trao đổi team view qua nick yahoo ccphuc_ccp
hay lonk fb facebook.com/phuc.chungchi.9
mình cài win 8.1 cho macbook pro mid 2010 thành công rồi, chỉnh sáng tối vẫn ok tuy nhiên khi bấm phím Del để xóa bất kỳ file nào cũng không được, phải click chuột phải và chọn delete, có cách nào khắc phục không các bạn, giúp mình với ( mình vào chương trình đánh văn bản thì bấm delete vẫn xóa được bình thường)
duchm227
ĐẠI BÀNG
10 năm
MacBook air 2008 có cài được win 8.1 không các bác ?
có cách nào khắc phục cái này không bạn ???

Cái này thì bình thường! chỉ có cái brightness là bị zậ à !! 😔
Cái hình đầu tiên đã k vào được đừng nói là cái sau... 😔( E đang dùng bootcamp 3.0.2. Máy là macbook 1,1 chạy Mac os 10.6.3.
chu thot cho mình hỏi nếu macbook pro 13inch mid 2010 mà cài theo bằng usb như trên thì phải dùng thêm 1 cái máy tính window để cài iso win8.1 vô usb sau đó cài vô máy mac à
xin giúp mình có MacBook Pro MD318 15inch late 2011 mình có làm theo hướng dẫn của bạn nhưng mà đến bước 2 qua bước 3 mình gặp lỗi là đưa usb đã cài win 8.1 nhưng mà tiến hành format partition thì được thông báo là:" win không thể cài lên partition này". Có cách nào khắc phục xin chỉ giúp vì đang muốn lên win8
mình đang xài imac late 2009 cài win 8.1, đã cài đầy đủ driver và đã chỉnh để ko bị freezing nhưng sao có lúc vẫn bị, máy còn hay gặp tình trạng để chế độ 5p tắt màn hình rùi đụng chuột hay bàn phím để mở lên lại thì ko được, bị treo lun, phải đè power để tắt rồi mở lại. có ai gặp tình trạng này khắc phục được thì giúp mình với!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019