[Hướng dẫn] Cài Windows 8 lên Macbook

cuhiep
14/10/2012 8:17Phản hồi: 508
508 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanks. hay quá
enemi
ĐẠI BÀNG
11 năm
file ISO Windows 8 vẫn có thể chứa với USB 4Gb
kieutu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko biết xài win8 cho MAC có mượt ko nhỉ em xài win7 trên MAC thấy mượt lắm
Hôm kia mới vọc xong cách cài win7 và khốn khổ với việc tìm được bootcamp tương ứng thì bây giờ đã ra hướng dẫn cài win 8. Hic... thử tiếp chăng?
sslazio
TÍCH CỰC
11 năm
mua mac thì phải cài win vào chứ, chuẩn cmnr
Nói thiệt nếu để 2 con mac : một con nguyên bản, một con cài thêm hđh khác nằm cạnh nhau cứ như là gái trinh đứng bên gái 2 con vậy!
toanhsgb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thiệu nguyễn văn thì mac book bị mất trinh mới cài đc co Win 8 vào chứ bac 😃
@thiệu nguyễn văn Còn mình thì nghĩ cài Win vô Mac giống như là độ xe Mercedes với mấy cái đồ phụ tùng của Toyota. Tuy có thêm một vài tiện dụng nhưng không thích cảm giác đó. Mac làm bootcamp cho Win để dành cho những người dùng quá phụ thuộc vào Win mà muốn trãi nghiệm cảm giác luxuary của hàng hiệu. Cũng là một cách chiều lòng thượng đế!
Cũng ngon phết đấy nhỉ 😁

Cơ mà mình nghĩ rõ ràng thì hồn nào xác đó thì tốt hơn, cài Windows 8 trên Mac chỉ để cần kíp sử dụng phần mềm mà MacOS không được hỗ trợ thôi.

Có lẽ mua một chiếc máy chạy sẵn Windows 8 vẫn là ngon nhất hèhè :"> Đang hóng mấy con ultrabook cảm ứng chạy Windows 8 đây :D
MBP retina niềm mơ ước của tui >_<
Sao mình cài rồi cứ dùng được 1 lúc thì cả máy tính cứ đứng im và chỉ còn biết đánh sập nguồn em nó 😔
dùng Boot Camp nóng kinh hoàng :mad: ko nên cài là tốt nhất :p
Giờ lại phải tìm cái Win 8 và key nhỉ! Ngon phết! Phải thử xem sao!
anh_knight
ĐẠI BÀNG
11 năm
làm sao để startmenu có 6 hàng ứng dúng nhỉ, ở nhà mình chỉ được tối đa là 4 hàng mà
@anh_knight Bac chinh do phan giai man hinh len bang MBP thi se co 6 hang thoi. Chu phan giai 1366x768 thi chap nhan 4 hang thoi
Con mac trên trông xấu thế:p
cảm thấy giao diện win8 đơn giản rất hợp với thiết kế của macbook cũng như thế...kết hợp lại cũng có vẻ rất là hay nhỉ...vote 1 phiếu....thanks những bài viết thế này
P/S: các bác anti fan làm ơn biến mất dùng khỏi những topic mang tính hướng dẫn thế này, không có xài thì ngậm họng lại và ra dùng.....những người dùng mac vì người ta thích cái thiết kế thế của apple ngta dùng, các bác chê đắc thế mua win mà những dòng cao cấp với chất liệu như mac xem, có rẻ không, có cấu hình có được gọi là khủng không, giá như macbook nhé...em nói ở đây chả phải phân biệt kỳ thị gì cả, vì bản thân em đang vẫn đang dùng 1 con alien M14x và giờ để ở nhà thế máy bàn này, vì nó quá nặng nên em mua mac xài.....có thể các bác anti bảo em thừa tiền, nhưng thu nhập của em không gọi là cao nhưng cũng chẳng thua kém ai nhiều.....thích gì em có thể mua đó trừ những thứ được gọi là luxury và cái gì gọi là luxury thì các bác tự biết, em không cần giải thích nhiều vì đủ lớn để hiểu rồi....vào các trang công nghệ của nước ngoài chả bao giờ thấy antifan nào điên và bệnh như antifan của việt nam và cũng chả thấy ifan cuồng nào ngu muội như ở việt nam....
liut123
TÍCH CỰC
11 năm
@shady2501 đùa vs bạn 1 câu cho vui: chứ cái "lờ u xi ri" trong cái avar của bạn là cái mình rất tê tái mà chưa có tiền mua í, hihi
@liut123 àh cái này phạm trù đam mê thôi àh bác.......thư giãn cuối tuần cùng bạn bè thôi àh
hhhugo
ĐẠI BÀNG
11 năm
cài trên macbook pro 2011 thì boot camp ko cài được driver của touchpad. Còn lại đều ok. Mỗi tội khi gắn HDD ngoài xài rồi remove đi thì keyboard mất luôn. Phải resatart lại.

Ai chưa thử thì nên cài thử win 8. Thích nhất là khởi động và shutdown siêu nhanh.
lele10119
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cài win trên máy Mac mình có thắc mắc là mấy nút Shift, Ctrl, Fn, Alt dùng thế nào nhỉ vì sơ đồ bàn phím phần nút đó ở máy windows khác so với máy Mac (Chưa có điều kiện dùng thử nên hỏi hơi gà AE thông cảm)^^
Mình đang dùng vaio win 7. có cài được win 8 không nhỉ? có ảnh hưởng gì đến công việc không?
Cài win lên Mac 😆

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
tuantep
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi là driver hỗ trợ đầy đủ chưa? Trackpad ok cả chứ?
PhuongLam
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang xài Mac Air đây ...trãi nghiễm thử em nó thế nào . Thanks CuHiep!
tinhte1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PhuongLam cài rùi bạn ơi, máy chạy ù ù, quat kêu lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019