[Hướng dẫn] Cài Windows 8 lên Macbook

cuhiep
14/10/2012 8:17Phản hồi: 508
508 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy mình cài xong vô win 8 không chỉnh được (phím chức năng) như F2 F3456789. giữ Fn + F2 đổi tên không được, F3 F4 tăng giảm màn hình cũng ko được
ai hướng dẫn giúp với.
@lephuonglaty Bạn cài hotkey chưa ?
Phải có hotkey thì các phím đó mới có tác dụng hoặc hiển thị được.
@thang_thinkpad hot key là như thế nào hả bạn? mình cài win support như a H làm rồi nhưng nó vẫn ko nhận?
@lephuonglaty Lên trang chủ apple.com download bootcamp ( file cài cho window) mới nhất quất vô là ôkee
tinhte1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cài thử tối qua rùi, cài trên macbook air nhưng mà thấy máy nóng lắm, quạt kêu ù ù
tinh hinh la minh da cai xong Window 8 pro cho MacBook air, nhung kho noi la bo nho minh chia cho win 30gb thoi, gio sai gan het roi, ban nao bay minh chia them 1 o? nua voi ^^!!
@kindly091 Qua bên Mac OS dùng disk unitily để làm nhé bạn.. Và cẩn thận chút.
@Thực Tế minh co dung disk unitily chia xong thi luc boot thi khong thay o WINDOW nua.hix
n014latoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
trên W8 con pro retina này có nhận full độ phân giải ko bác??
jino
TÍCH CỰC
12 năm
WIN8 khi cài có thể bỏ qua bước nhập KEY vì nó luôn có KEY mặc định built-in để có thể dùng Trial.

Và theo mình, anh em chỉ nên cài theo cách dùng KEY sẵn trong bộ cài. Vài ngày trải nghiệm rồi có thể quyết định dùng Win8 hay không. Việc change key và activate từ Win7 trở lên là khá đơn giản. Admin cuhiep nên kiểm tra lại đoạn này nhé.

Và hiện tại cách activate bằng phone, sử dụng Mak Key vẫn tốt, đủ để anh em Activate hoàn chỉnh cho mình.
túm lại là hem có key... xài bản consummer thấy chả sướng gì cả 😆
cái này đã thử vs USB nhưng không tại từ Mac nên không cài được ... chắc có lẽ là từ đĩa ok .... có j sẽ tạo cho a,e 1 bản clone làm cho dễ
Mac mà có thêm cảm ứng nữa thì tuyệt vời luôn roài , tưởng tượng Mac os cảm ứng đã biết mấy nhỉ 😃
tỷ lệ màn hình cả mac là 16 :9 hay 16:10 vậy .em hơi ga nên hỏi xem 😁
Thx anh
mà bàn phím thì sao hả anh, phím nó khác với bàn phím W mà 😁
Mơ tới một ngày cài được ảndroid trên ipad, iphone, thú vị phết :D
babylove124
ĐẠI BÀNG
12 năm
AI CÓ FILE .ISO WINDOWS 8 KHÔNG NHỈ ? 😔
oánh dấu khi có macbook

anh H cho em hỏi pin sài đc bao lâu nhỉ
mọi người cho mình hỏi.
cài xong win 8 rồi, giờ cắm USB (bộ cài mới tạo lúc này = bootcamp) để cài driver cho máy...
nhưng khổ nỗi nhiều quá biết chọn file nào?
vô folder windowsupport rồi chọn bootcamp.exe hay vô thư mục driver nữa ??
nhiều cái exe quá ko biết cài cái nào anh em ơi
Hướng dẫn mình cái
tinhte1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lephuonglaty chọn bootcamp.exe
ducaling
ĐẠI BÀNG
12 năm
activate như thế nào ạ?
Bạn có trong tay hàng công nghệ cao thì bạn phãi tìm mọi cách trãi nghiệm hết khã năng cũa nó chứ. Nếu chĩ gói gọn trong cái khuôn khỗ mà bạn nói thì mình thấy bạn có xu hướng lệ thuộc vào MacOS rồi đó.
Đâu ai cấm bạn cài 2 HDH 1 lúc, có cã 2 HDH bạn mới cãm nhận hết đc con Macbook cũa mình tốt tới đâu chứ. Theo mình thì 2 HDH đều có ưu khuyết cũa riêng nó, bạn lấy Win 8 & MacOS với Mercedes & Toyota là vô vùng sai lầm rồi. Đem Mercedes & Lexus còn có lý chứ.
sivibi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kiểu gì cũng phải có ổ quang nhỉ, mình dùng macbook air không có ổ quang
các bác cho e hỏi: nếu ko muốn cài win 8 nữa thì có xóa đi được không?
Mọi người cho mình hỏi muốn cài W8 qua USB, thì cái file .ISO mình cứ copy trực tiếp vô USB à @@
@C1912 Microsoft có cái phần mềm tên gọi là "Windows7-USB-DVD-Download-Tool.exe" đó bạn. down về mới add win dạng iso vào đc nhé. Link nè : http://www.microsoftstore.com/store/msstore/html/pbPage.Help_Win7_usbdvd_dwnTool
@thang_thinkpad cảm ơn bạn nhé
tinhte1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
@C1912 vào bootcamp đánh dấu cái mục creative, bỏ 2 đánh dấu còn lại, đường dẫn tìm đến nơi chứa file iso rùi bấm next rùi ngồi đọi hêhhe
Hữu ích và đơn giản 😁 Mua cho tía cái MBP mà tía lại khoái xài Win dù tía đang xài iphone lẫn ipad, cũng khó hỉu =]] chắc send trang này cho tía để tía gài win vào haha
huysi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng parallel desktop sướng và tiện hơn

sent from MacBook Pro & hTC & SONY

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119