Hướng dẫn cập nhật firmwave mới cho Vidonn X6 hiển thị full tiếng Việt

christhnvn
19/6/2015 8:6Phản hồi: 108
Hướng dẫn cập nhật firmwave mới cho Vidonn X6 hiển thị full tiếng Việt
Chào các bạn!

Mời các bạn xem hướng dẫn cập nhật firmwave cho Vidonn X6 để có thể hiển thị đầy đủ tiếng Việt trên màn hình OLED

B1: Tải firmware tiếng việt cho Vidonn X6 tại đây. Giải nén sau đó Sau đó copy vào thẻ nhớ, điện thoại sau đó chạy file Vidonntools.apk để cài đặt trên điện thoại

B2: Chạy Vidonntools vừa cài đặt trên điện thoại, chọn Scan để tìm và kết nối với Vidonn X6

B3: Chọn Select File. Sau đó chọn đường dẫn đến file e07ad6a7551414d8a990d485c1eca632.bin vừa giải nén ở trên.

Sau khi chọn select file

Chọn Reset

Lưu ý: Trước khi chạy Vidoontools phải thoát hoàn toàn chương trình Vidonn 2.0 ra

B4: Mở chương trình Vidonn 2.0 ra. Chọn tab More--> chọn My bracelet --> Chọn Version updating --> Chọn New version available, click for updating

chọn More

chọn My bracelet

Chọn Version updating

New version available, click for updating

Đợi một chút chương trình update hoàn thành.
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tap
ĐẠI BÀNG
9 năm
không down được file Vidonntools.apk chủ thớt ơi
christhnvn
TÍCH CỰC
9 năm
@tap Viết kink bị thừa ký tự, mình edit lại rồi đó
Link hỏng rồi chủ thớt

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
christhnvn
TÍCH CỰC
9 năm
Để mình check lại 😁 lúc up thấy vẫn down dc
camivacamiva
ĐẠI BÀNG
9 năm
em làm theo bài thì mãi mới thành công.
gút lại cho ae nào xài như sau:
1. cần 1 đt chạy Android (bluetooth 4.0, OS 4.3 trở lên)
2. down file bác chủ đính kèm và giải nén nó trên điện thoại android ấy (được 3 file gồm 1 file cài Vidonn tools, 1 file đuôi .bin; 1 file hướng dẫn bằng tiếng anh)
3. lên CH Play cài phần mềm vidonn 2., kết nối phần mềm với vòng đeo tay, update FW cho vòng đeo tay lên bản 2.6.2 trước đã. mọi thứ hoat động trơn tru thì thoát hẳn phần mềm vidonn 2.0 ra.
4. cài file vidonn Tools.apk mới giải nén hồi nãy ra. làm như bác chủ hướng dẫn ở trên. chỉ lưu ý nhỏ vs ae là khi nhấn reset thì phần mềm VidonnTools trên điện thoại sẽ báo Disconnect. mặc kệ nó. Đồng thời trên vòng đeo tay sẽ hiển thi mũi tên chỉ lên trên (chắc nó báo là tao đang nâng đời, đừng làm phiền cậu....)
khoảng 30s đến 1 phút là hoàn thành. Vòng đeo tay sẽ hiển thi bình thường.
5. Thoát thằng VidoonTools ra. vào phần mềm Vidoon 2.0, trong phần other setting các bạn chọn phần Language là MultiLanguage. save lại.
rồi..... bây giờ thì viết tin nhắn có dấu rồi gửi đến máy mình xem đã full tiếng việt chưa??
P/s: phần mêm quản lý vòng đeo tay Vidoon X6 trên HĐH Android thông minh và nhiều tùy chỉnh hơn trên HĐH iOS. Sync, kết nối, giao diện cũng nhanh và trực quan hơn...
mình dùng ai phôn nên phải mượn con s5 của thằng em để cài.. quá vất vả cho cuộc tình đầu..
chúc ae up ngon lành nha. 1 cái nữa là cái mặt hiển thị của vidonn X6 làm bằng nhựa nhám mờ rất dễ xước.. ae nên dám nilon ngay sau khi mua... chứ xước tí nhìn nó bẩn và ảnh hưởng đến việc hiển thị... khéo tay ra hàng dán nilon xe máy xin ng ta 1 mẩu về tự dán cũng oki
christhnvn
TÍCH CỰC
9 năm
@camivacamiva Dán miếng dán từ luôn đi bạn, như vậy chống xước tốt hơn. Miếng dán Li non nhanh xước lắm

Cần cắt dán đẹp cứ qua 46 Đại La gặp Mr. Sáng 😁 đảm bảo cắt dán đẹp như trong tranh
secretlonely
ĐẠI BÀNG
9 năm
@camivacamiva Cảm ơn bác đã tích cực chia sẻ 🆒😃
@camivacamiva Mình đã làm hết các bước mà không được, đang loay hoay thì đọc bài của bạn, và chỉ cần đổi ngôn ngữ là ok, cảm ơn Bạn.
Đã thử và thành công. Nhưng cũng mất hơn nữa tiếng để mò. Thanks chủ thớt

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
atmosphere
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình up xong vào chọn multillang rồi mà ko được nhỉ
christhnvn
TÍCH CỰC
9 năm
@atmosphere ở trên #6 có bạn bổ xung chỉ tiết hơn đó bạn. Thông thường làm đúng như vậy sẽ cập nhật được và hiển thị tin nhắn đầy đủ tiếng Việt
màn hình cái x6 này ra nắng ko thấy gì hết, có cách nào chỉnh độ sáng hoặc khắc phục vấn đề này ko các bạn?
lammtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
chịu, làm nguyên buổi chìu tìm ko ra dc chữ véion updating!
christhnvn
TÍCH CỰC
9 năm
@lammtv Bây giờ chạy update trong app được rồi không phải làm như trên nữa bạn ah

Hướng dẫn trên là lúc bên Vidonn mới cập nhật chưa lên store được nên phải cập nhật thủ công
lammtv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em mới mua con này xài 1 ngày mà ko hỉu sao cảm thấy nãn kinh khũng, lâu lâu nó tự nhiên mất kết nối báo connect to server fail, mình phải search bracelet, rồi phải vào other setting để tick chọn lại Notify bracelet! Nếu ko gọi đến nó ko báo rung và hiển thị tên người gọi, sao nó ko có chế độ auto connect nhỉ, cứ phải search quài! Ko bít các bác có ai bọ giống vậy ko nhỉ?
quyet94sl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em làm như sau có khắc phục được lỗi font tiếng Việt không bác chủ thớt ơi,nếu được thì em qua bên bác mua:
Dùng đt htc desire 526g để cài đặt firmwave cho Vidonn X6
Sau khi cài đặt xong thì kết nối Vidonn X6 với iphone.
Vậy khi có tin nhắn,email đến iphone thì Vidonn X6 có hiển thị được cả font chữ Tiếng Việt không bác?
christhnvn
TÍCH CỰC
9 năm
@quyet94sl Có hiển thị bạn ah, bạn có thể test kỹ trước khi quyết định
iPhone 5 thì update tiếng Việt như nào bác ơi?
christhnvn
TÍCH CỰC
9 năm
@nghiemhung Bác cứ upgrade bản fw mới nhất về là hiển thị full tiéng việt
@christhnvn Đâu có bác. Em vừa lấy 1 em chỗ bác hôm thứ 6 đới. Về em UP bản mới nhất, nó báo là v.2.6.2 mà, tuy nhiên vẫn không ra được tiếng Việt 😃
christhnvn
TÍCH CỰC
9 năm
@nghiemhung Bác qua bên em làm cho ah 😁
Mọi người cho em hỏi,cách bật hay cập nhật chức năng kiểm soát giấc ngủ như thế nào ạ.vì e cài đặt đủ kiểu khi vào kiểm tra vẫn ko có tín hiệu gì ạ.e cảm ơn.
vuongquocls
ĐẠI BÀNG
9 năm
Iphone ko hiển thị tiếng việt. Chán
Help me! Update xong giờ cái vidonn của mình không hiện lên nữa mà chỉ có dấu mũi tên chỉ lên thôi.
Đã có firmware v.2.7.0 nhé. Tuy nhiên tiếng Việt trên iphone vẫn tèo
vuongquocls
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nghiemhung Đã làm đc tiếng việt trên ip rồi. Cần 1 đt androi. Làm theo hướng dẫn trên. Xong kết nối lại với ip và hiowrng thành quả
vuongquocls
ĐẠI BÀNG
9 năm
ImageUploadedByTinhte.vn1439256123.760025.jpg nhưng mà hay bị như này. Với lại nó chạy không ổn định. Có lúc gọi đến ko báo. Bực hết cả cửa mình
Con này giờ giá bao nhiêu vậy chủ top
Đt tắt bluetooth đi vẫn báo bt. Không cần phải mở bluetooth connect 24/24 nha.
@thaiduong2009 đt mình rất bt chỉ cần tắt mà ko kết nối bluetooth với thiết bị khác là ok.
mình cũng ko hiểu nổi. Sẽ có clip khác cho các bạn xem. ko bật wifi lẫn bluetooth.
nếu bật bluetooth lên kết nối với thiết bị khác là nó sẽ ko báo nữa.
@Tran Minh Vu Của mình cũng thấy thế,có lúc không muốn nó báo mà không bít làm sao để tắt kết nối, chắc là cái này có thể tự bật bluetooth để kết nối nhưg điện thoại lại không báo là đang bật bluetooth
@Hoangtrongcb Bật bluetooth trên đt xong tắt là hết. Là đt ko bật bạn ơi. Đt có chức năng tự bật bluetooth hả =))
@Tran Minh Vu Đúng là bật lại bluetooth rùi tắt đi là hết nhưng lúc sau lại thấy nó kết nối và có cuộc gọi hay tn vẫn thông báo nên mình có 1 cách đó là vào quản lý ứng dụng trên điện thoại và buộc dừng ứng dụng vidonn là ok, theo mình thì không phải điện thoại tự bật bluetooth mà vấn đề là ở phần mềm, lúc b cài phần mềm vidoon b để ý xem các quyền của nó với bluetooth thì sẽ hiểu vì sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019