Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn cập nhật Windows 8.1 trực tiếp từ Store

bk9sw
17/10/2013 12:30Phản hồi: 1.587
1.587 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã ngon lành mọi thứ, w8.1 đúng là có khác
update 8.1 xài mấy ngày nay wifi rớt suốt
vhmagui
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hồi trước mua cái key 60k của bác gì trên forum. Vẫn up được lên 8.1 ầm ầm, key không bị block. Tận hưởng 😆^^

Gửi từ LT25i của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Sao mình có cảm giác như vào trang web chữ nó mờ mờ thế nào ý. Có ai như thế k?
vhmagui
ĐẠI BÀNG
10 năm
có ai bị giống mình không nhỉ. vô store là nó cứ hiện cái này ở góc trái phía trên. không làm sao mà tắt được, phải reset lại mới hết, vô store lại, lại bị
Bác nào bản upgrade không xuất hiện trong store thì download ISO về cài nha. cài trực tiếp lên win 8 hiện tại luôn. chỉ cần mount file ISO về cài tới tới luôn nha, không mất dữ liệu gì cả. Mình active bằng KMS chạy êm ru. Chúc thành công.
hình như cài win 8 hai lần thành win 98 à các bác
@vicky duong k bác ợ, phải cài win 9 vs win 8 mới thành 98 đc 😁:D:D:D:D:D:D
phusyol
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy con máy tính bảng thì làm sao mà up đc nhỉ ? dung lượng xài qua rồi làm sao đủ 16GB mà up đây ..
chipanddane
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phusyol cái file nó có kích thước tối đa là 3.26 ghi thôi muk, cài ra cùng lắm mất gần 5gb nếu tính phóng khoáng
tuyệt vời ông mặt trời
vhmagui
ĐẠI BÀNG
10 năm
hơ cái office 2013 của mình hôm bữa ..... bằng phần mềm, up lên win 8.1 thì bị báo lỗi bản quyền, bữa này mở lên tự nhiên nó repair lại tự nhiên không thấy báo lỗi nữa, nó đăng nhập tài khoản microsoft của mình vô office luôn ^^
lỗi disk 100% bản 8.1 build 9600 32bit, ai giúp mình fix lỗi này với 😔
cho mình hỏi mình đang xài windows 8 pro WMC (đã active bằng key WMC) nếu up lên 8.1 có mất bản quyền ko? Nếu được thì chức năng resets windows sử dụng thế nào, tải bản 8.1 làm boot rồi resets như win 8 lun phải ko vậy?
chipanddane
ĐẠI BÀNG
10 năm
@KenNguyenOnePiece Bản wmc thì upgrade lên như bt, k mất gì cả
@chipanddane WMC có update được quái đâu, mình thì không thiếu key nhưng hôm nay Test WMC xem có update được không thì chẳng thấy file update đâu cả. Cài bản 8PRO + Key MAK update full, rồi sau đó add key WMC up tiếp lên WMC, active by phone ngon lành , nhưng cuối cùng vẫn là con số 0
chipanddane
ĐẠI BÀNG
10 năm
@iSkyfree Vậy thì bạn lật lại vài trang xem tớ cảnh báo gì về key nhé, key MAK còn đòi upgrade đk ak
@chipanddane Bạn có đọc không hay chỉ chém gió, phải active Pro trước rồi change key WMC retail mới được chứ, không lẽ không cần active bản pro mà active luôn WMC á ?
chipanddane
ĐẠI BÀNG
10 năm
@iSkyfree Chém cái con khỉ, lên web của MS xem nó nói gì về MAK mà cứ hỏi nhiều. Đã dùng wmc thì phải down cả bộ windows 8 pro with media center, down cái pro k ùi về active lằng nhằng mak với wmc retail bằng thừa
mình đang dùng win 8 pro đã cack bây giờ up có bị mất cack ko các pạn?o_O
sh_the_kiss
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình up lên 8.1 rùi, giờ vào store lỗi code 8024402c , giờ phải làm sao, ai chỉ giúp với
HNT24681
TÍCH CỰC
10 năm
Các bác cho em hỏi, em đang dùng windows 8 Pro active by phone và đã backup bản quyền bằng Advanced Tokens Manager v3.5 BETA 2 thì có thể cài bằng file iso rồi restore bản quyền lại được k ạ? Hoặc có cách nào giữ lại bản quyền được ko?

Thanks all
Win 8 rất hay và thể hiện cá tính của người dùng nhưng hơi khó dùng với người mới
các bác cho em hỏi e đang dùng win 8.1 pro bản 32bit, e có cập nhật đc win 8.1pro bản 64bit k????
@langtu24411 Ko dc, 32 thì chỉ lên 32 thôi

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tapatalk 4
chipanddane
ĐẠI BÀNG
10 năm
@langtu24411 Nên lên 64bit nếu máy đủ cấu hình nhưng phải cài mới nhé vì 64bit chạy mát hơn 32bit
các bác cho e hỏi máy của e mua về nó cài sẵn win8 bản quyền vào ổ SSD 24GB rồi, bây h update lên nó thành lưu vào ổ HDD hay ổ SSD ạ
chipanddane
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dothanhluan1903 Ổ nào chứa OS thì upgrade vào ổ đó thôi bạn
cài gì cũng bản quyền thế này thì bao giờ em mời cò tiền dùng
chipanddane
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dochoitre Bạn dùng key retail ùi active by phone là thành bản quyền
Đã updated thành công, nhưng với mạng cùi thì thời gian tải hơi lâu

Xu hướng

Bài mới