Hướng dẫn cập nhật Windows 8.1 trực tiếp từ Store

bk9sw
17/10/2013 12:30Phản hồi: 1.587
1.587 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi? mình lên win 8.1 rồi, mình cài vltk mà nó yêu cầu "desktop 16bit màu", ai chỉ mình cách chỉnh với, cám ơn nhiều
amnhacvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình là Toshiba C640 CPU 2gbx2, ram 2gb, ở cứng 320gb đang dùng Win 7 utimate với con này có thể chạy Win 8.1 được không các bạn.
xin giải đáp giùm. Cảm ơn
xdd51
TÍCH CỰC
10 năm
từ 8 bản quyền cập nhật lên 8.1 thì có bị mất các phần mềm đã cài đặt ko nhỉ
Mr.KaKa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao em update mà nó cứ dừng ở 3% không chịu dơwnload tiếp, bực mình thật 😔
Hỏi Update lên win 8.1!!!
Hiện tại mình vừa active key bản quyền win 8 pro dạng MAK nhưng vào appstore hk thấy phần update win 8.1 . Cập nhật update vẫn hk thấy file KB2871389, nên lên microsoft tải thủ công nó về Update for Windows 8 for x64-based Systems (KB2871389) nhưng cài đặc không được T_T
Máy mình cài win 8 từ file SW_DVD5_Win_Pro_8_32BIT_English_MLF_X18-16098 lấy từ cài đại trà cho công ty điện tử (nghe nói cái này hk update dc, có đúng không?)
Microsoft bảo: Một số phiên bản Windows 8 không hỗ trợ cập nhật lên Windows 8.1 từ Store. Chúng bao gồm các phiên bản sau:
"Windows 8 Pro, nếu được cài đặt bởi tổ chức hoặc chương trình có sử dụng Cấp phép Số lớn. Trao đổi với người quản trị hệ thống của bạn hoặc người quản trị chương trình được sử dụng để cài đặt Windows 8. Nếu bạn là người quản trị, bạn có thể tìm thêm thông tin và liên kết đến Windows 8.1 ISO trong Windows 8.1 Enterprise Evaluation.""
-------------------Kiến thức tin học VƯỢT QUÁ TRÌNH ĐỘ IQ T_T
cho em hoi lam sao de coi duoc phan tram downloaded tren store cua win8 vat? Em dang down cai 8.1ve ma chi they cai than download mau xanh ma ko they % hay dung long minhndown o day het
@bachsima Bạn cứ đưa chuột vào đó là nó hiện lên % mà.
các bác cho e hỏi tại sao khi e chọn update win 8.1 for free thì không có hiện tượng gì hết
Sao
Sao biết được là bao nhiêu % rồi hả bạn, mình đưa chuột lên xem cũng thấy chữ download......thui à ko thấy phần ngoài sau đc @@
Asus Vivobook X202E 33214G50 có lên được không mấy bác
hauxd
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao của mình ko thấy j nhỉ. mặc dù đã cài đặt gói KB2871389 từ windows update rồi. ai biết chỉ giúp mình với.
thanks!
máy em bị báo lỗi : you need to use an account with administrator privileges to install windows 8.1, try logging in with the user account of an adminitrator ò thí PC and trying the update again.
mong các bác chỉ giúp
máy em bị báo lỗi : you need to use an account with administrator privileges to install windows 8.1, try logging in with the user account of an adminitrator ò thí PC and trying the update again.
mong các bác chỉ giúp
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuthienhoang91 nó báo quá rõ rồi, bác nên login bằng tài khoản admin rồi update
@Cu_Phuc bác có hướng dẫn cụ thể nào ko vậy ? e hơi bị gà mong bác chỉ giúp.
cho minh hỏi 1 chút,tình hình là mình mới lấy con hp 14 d013tu o thế giới di động.được cài sẵn win 8 bản quyền.bây giờ mình muốn lên 8.1 liệu có mất bản quyền k?
@tuananh88hd khong mat ban quyen ban nhe.ban cu cap nhat len binh thuong di.vao cua hang upday.
binhduong79
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuananh88hd Không mất được bạn ơi. Cứ vào store up như bt thôi.
m.n cho mình hỏi chút nhé. mình vào store up win nhưng khi ấn vào các apps thì ko có phản ứng gì. ai biết n bị sao giúp mình nhé 😃 😃 thanks....!!!!
e dag xài win 8 bản quyền , trên store cứ mời e update lên win 8.1 , hk bik lên xog có bị mấ bản quyền hk nưa, e dag băn khoăn cái đó😔:(
xuandatT7
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào mọi người, mình mới update lên win 8.1 từ Store nà
thời gian thì khỏi bàn, hơi bị lâu, thấy lên 8.1 máy chạy hơi chậm tí
và bạn nào giỏi IT cho mình hỏi tí là giờ mình đã lên 8.1 vậy mai mốt lỗi thì quay lại win 8 sao, rồi mất tgian up lại à, và máy mình win 8 bản quyền,
xuandatT7
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lên k mất gì cả đâu, chỉ sợ lúc máy lỗi cái quay về win 8 sao
Mình cài lên win 8.1, win mình là win bản quyền nhưng đang install được 80% nó báo lỗi code 0x80070004 là sao hả các bác? hix cài mãi không được. >"<
mình dùng win 8 bản quyên,up lên 8.1 làm lỗi giờ mất luôn win bản quyền,tiếc đứt ruột
ttlinhha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tienptit74 Làm gì có chuyện đấy bác ơi, em cũng up lên 8.1 từ win8 sau đó cài lại win8 vẫn bình thường mà, miễn là mình còn giữ key gốc
@ttlinhha mình làm mất recovery rồi nên k cài lại được win 8 bản quyền
ttlinhha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tienptit74 Ah vậy thì bác mất cũng ko oan đâu. Bác mua lại win8 Pro có 250k thôi sau đó update lên 8.1, sau khi update xong bác vào phần info System nó sẽ hiện lên mục chọn update lên bản chính thức hay gì đó mà mình mua trực tiếp từ trang chủ MS mất 12$ => mình đã có key xịn rồi. Còn cái bản mình mua 250k của các bác VN bán kia thì em ko hiểu nó ở đâu ra mà rẻ thế, update như đúng rồi ấy
hix sao kì zậy ta

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019