Hướng dẫn chạy firmware cho Nokia Lumia Windows Phone (800, 710,... 920, 820...) qua Navifirm

anhduys
12/5/2012 6:8Phản hồi: 484
484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

merocazi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con Lumia 900 của At&t chạy FW này có phải là được Unlock không bác
Đã ra đi em WP rồi mà vẫn ngồi hóng thớt,hiccc
gaubong88
ĐẠI BÀNG
12 năm
that là hưu ít
tydusalex
ĐẠI BÀNG
12 năm
đánh dấu tìm hiểu thêm
d73b3e
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ủa, có nokia care suite nó tự down firmware về mừ ta???
giacay
TÍCH CỰC
12 năm
sao mình chạy bản RM-802 của TQ nó báo Recovery failed. Error: No response received! Unable to verify response nhỉ?
@giacay Sao mình tìm trên NaviFirm ko có bạn, hiện tại tìm hoài không thấy RM-802 của bạn, hinh như có trục trặc gì mà Navifirm gỡ xuống rồi.
giacay
TÍCH CỰC
12 năm
@anhhung80 vẫn còn mà, nó là Lumia 800C (RM-802) bản này của Trung Quốc thì phải
@giacay Sao mình tìm trên NaviFirm1.7 không thấy, đã xem rất kĩ không thấy RM-802 và cũng như không thấy 800c luôn, chỉ thấy hình chụp từ Navi trên mạng lúc mới xuất hiện thôi, nếu hiện tại bạn vẫn còn thấy trên Navi thì chụp hình share cho mình với, Tks bạn nhiều.
giacay
TÍCH CỰC
12 năm
@anhhung80 đây bạn này
dùng NaviFirm này tiện lắm, ngày trc e chơi Symbian, toàn dùng để up/down firm
tk thành công rùi
Sau khi hiện thông báo ta làm chính xác từng bước sau: tắt máy- 1tay giữ chặt phím Volume up (phím tăng âm lượng) không được thả ra nhé, 1tay cắm cáp vào máy, rồi bấm "Retry" (sau đó đợi máy chạy rùi mới thả phím volume up ra)

Đợi máy chạy là phone chạy hay computer vậy bác, mập mờ quá :d
anhduys
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungcuonghaui Computer chạy bạn ah.
bkis1112
TÍCH CỰC
12 năm
bác ơi có thể giải thích rõ hơn tác dụng của việc chạy Firmware là gì không ạ? thanks bác
toanfpt039
ĐẠI BÀNG
12 năm
710 có fw nào hay k các pro? m thử bằng zune, fw của m vẫn mới nhất. hàng cty
zeroabs
TÍCH CỰC
12 năm
WP còn mới lắm, Nokia Care ở VN cũng không rành nhiều. Chưa chắc đã cứu dead phone được.
Nếu là hàng chính hãng thì không nên mạo hiểm, mất BH như chơi.
Symbian hồi xưa thì có thử nghiệm nhiều rồi, có phương án cứu khi bị dead phone. WP thì nên chờ FW chính thức thì hơn.
anhduys
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zeroabs Mình đã test thử đang chạy firmware nữa chừng rút cáp ra, tất nhiên là máy sẽ dead, sau đó mình thoát ra hết bắt đầu lại từ đầu và máy đã sống trở lại.
theo mình Firmware trên Navifirm nổi tiếng an toàn và chính thống.
@anhduys haiz giờ máy mình ko rung ko làm gì được cả giúp với máy lumia 710 chính thức die thật sao? 😔(
@anhduys haiz giờ máy mình ko rung ko làm gì được cả giúp với máy lumia 710 chính thức die thật sao? 😔(
anhduys
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vzh1211 Khi bạn nhấn giữ phím "volume up" đồng thời cắm cáp vào máy tính thấy máy còn rung thì có thể cứu được. Chứ nó im re thì bạn chắc phải mang qua care ở đó có đầy đủ đồ nghề chuyên dụng hơn xem sao.
@anhduys chiều vừa rùi mang qua care rùi haiz nghịch dại quá quên ko ấn volume nên die lần sau cẩn thận hơn với winphone chứ s^3 có chết bao giờ đâu
Bất kì bạn nào thử vào bootloader, cắm vào máy tính chạy Windows mà máy tính đòi format thì TUYỆT ĐỐI không format nhé, cancel rút ra. Vì cái phân vùng mà Windows đòi format chính là phân vùng chứa bootloader của máy, format sẽ làm chết máy đấy.

Tuy nhiên, số máy bị hỏi format là rất rất hiếm. Và xin chúc mừng những bạn nào đã bị hỏi format (và đã nhấn cancel). Vì điều đó có nghĩa là máy Lumia của bạn có bootloader đã được mở khóa sẵn, và hoàn toàn có thể cài ROM fully unlocked (nôm na là jailbreak đầy đủ) cho nó, như mình đã giới thiệu cách đây ít lâu tại bài

Còn bạn nào đã nhấn format thì xem như trong cái hên có cái xui. Hên là bạn đã sở hữu một máy Lumia có thể jailbreak hoàn toàn (rất hiếm máy có), xui là bạn đã làm chết máy.
beautiful
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Vladikox Đảm bảo có máy là em ấn format!!
hay do, kiem may vot moi duoc
ndlinhql
TÍCH CỰC
12 năm
hic lợi hại lumina mới ra có vài bữa à , ngày trước WP HTC mất 4-5 tháng mới được
bao giờ mới có lu để nâng hạ fw đây😔(
Cho em hỏi là sao phải dùng bước này ?
Vì em cũng dùng soft này update cho con Lumia 710 lên 8773 1 tuần trước (fw down tren Navifirm, nhưng cắm cắp vào chạy NCS khi máy dt đang chạy bình thường rồi chọn Recovery chứ kg cần làm bước trên 😁
anhduys
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nvidiafx2004 Vì mình đang chạy ở chế độ no conection và khác RM (ví dụ như 800 đang có RM-801 va RM-819, mà mình chạy lại để trong RM-817 vậy), việc để chế độ no conection giúp chúng ta có thể chạy khác RM, ví dụ đa số máy ở VN lumia 800 là RM-801 (NaviF bản mới nhất là 12070) trong khi minh muốn chạy bản mới nhất là 12072 lại không có ở RM-801,mà lại có trong RM-819 của Autralia, nên quyết định Flash để sư dụng bản mới nhất.(Test thử thấy ok, sóng tốt, pin và độ mượt hài lòng).

Còn bình thường thì làm giống bạn là ok, có nhiều giải pháp cách nào thấy thoải mái với chính mình thì được. thanks bạn.
Ruiz
CAO CẤP
12 năm
😃 Bonus cái link down trực tiếp nè:

Code:
http://www.symbian-toys.com/NaviFirm.aspx
merocazi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này chạy lại FW lumia 900 thì có Unlock được không chủ topic

Xu hướng

Bài mới