Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn chạy firmware cho Nokia Lumia Windows Phone (800, 710,... 920, 820...) qua Navifirm

anhduys
12/5/2012 6:8Phản hồi: 484
484 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có bác nào phờ lát đc FW 8773 chưa, em thử đi thử lại ko đc
đã thành công 😁, chủ thread nên bổ xung bước của bạn gì ở trên đã nêu, cài WinUSB driver rồi chạy, 1 phát đc luôn, đỡ mỏi tay :D
thanhhdhd
ĐẠI BÀNG
12 năm
610 có làm đc ko thế các bác
longhorn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up thành công bản 8773 cho con 710, về cơ bản vẫn như thế, thêm cái internet sharing rất hữu dụng cho mình.
kiemcun
ĐẠI BÀNG
12 năm
800 có ai lên 8773 chưa vậy ?
ghekua
TÍCH CỰC
12 năm
Mình vừa flash xong 8733 = nokia care suite bản 5.2012.12.5, không cần phải tạo RM-817 nữa.
giacay
TÍCH CỰC
12 năm
@ghekua bạn hướng dẫn cụ thể giúp đi, mình vừa up thử nhưng vẫn ko được
có thể nó ko cho up khác RM
B
bạn có thể hướng dẫn cụ thể đc ko bạn, mình thử nhiều lần rồi nhưng ko đc, thanks bạn trước 😁
ghekua
TÍCH CỰC
12 năm

1. Các bạn down navifirm 1.7 về, giải nén, chạy navifirm rồi tìm NOKIA 800 (RM-801), download firmware đó về:
http://www.symbian-toys.com/download.aspx?file=NaviFirmPlus_1.7.zip
2. Download bản Nokia Suite mới nhất về
http://www.mediafire.com/?0c1h8lrf190w8l9
3. Vô thư mục con FW ở bên trong folder Navifirm +1.7 sẽ thấy một folder mới hình thành. Đổi tên thư mục đó thành RM-801 rồi copy theo đường dẫn: C:\ProgramData\Nokia\Packages\products
4. Kết nối điện thoại với máy tính = cáp
5. Chạy Nokia care suite, chọn Product support tool for store.
6. Ở góc trên bên trái chọn No connection (chọn cái này mặc dù máy tính đã nhận ra điện thoại mình), Sau đó vào file --> open product --> chọn RM-801
7. Ở góc dưới bên trái ấn vô PROGRAMMING, chọn Recovery
8. Chọn update list, ấn vào cái firmware vừa hiện ra rồi ấn nút START.
9. Chờ đến lúc nó hiện ra thông báo không tìm thấy phone thì bắt đầu làm như sau: rút micro USB khỏi lumia (đầu cáp USB đang kết nối với máy tính vẫn để nguyên) --> tắt máy --> chờ 3s sau đó giữ VOLUME UP + cắm đầu micro USB vào lại Lumia rồi ấn RETRY.
10. Xong, ngồi chờ nó flash xong thôi. Khởi động lúc đầu hơi lâu tí vì nó cài nhiều phần mềm của Tàu :D. Nhưng mà có thể xoá được.
giacay
TÍCH CỰC
12 năm
@ghekua Như bạn hướng dẫn thì phải download RM-801 nhưng RM-801 thì mới chỉ có FW 8107 thôi chứ chưa có 8773, bản 8773 chỉ có ở RM-802 và mình up bằng cái RM-802 này thì ko được
@ghekua sao mình ko recovery đc nhi, sao ý
mình làm đc rồi, các bước của bạn đúng hết nhưng cần phải đổi tên RM-801 sang RM-817 giống chủ threat mới đc.
ghekua
TÍCH CỰC
12 năm
@tungnhung93 Chắc là tuỳ từng máy bạn à. Như máy mình là RM-801 nên mình đổi thành RM-801, máy bạn là RM mấy (xem trên vỏ hộp cạnh phần mã vạch ý) thì đổi thành RM đó 😁
kisslabum87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi 610 ban 8773 JB được ko vậy ? Bây giờ đã có 8779 rồi thì up như thế nào ? Gà mới nên thông cảm.
ghekua
TÍCH CỰC
12 năm
@kisslabum87 8779 hình như mới có cho mấy máy HTC thôi mà bạn. Firmware mới nhất cho L610 là 1066.0.8773.12160, cách flash cũng như trên.
@ghekua bạn ơi, sao trong navi, lumia 800 chỉ có 802 và 819 thôi, ko co fw 801 như của bạn thi làm tna`o
ghekua
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn check lại xem down cái navifirm mới của mình post ý.

ghekua
TÍCH CỰC
12 năm
bạn down cái navifirm mới nhất ở link mình đã post đó, xong rồi vô góc dưới bên trái gõ Nokia 800 (là RM-801), còn Lumia 800 (là RM-819 và 802).
@ghekua cám ơn bạn, mình đã tìm thấy rồi, :d
giacay
TÍCH CỰC
12 năm
@ghekua Đã up thành công 8773 nhưng vào market nhiều tiếng Tàu quá, làm thế nào để cài cái Reinstaller nhỉ?
máy của mình là 801 mà, mình đã kiểm tra rồi, dù sao cũng thanks bạn 😁
ghekua
TÍCH CỰC
12 năm
bản 8773 là cho thị trường trung quốc nên có nhiều hạn chế. Có thể nó kiểm duyệt lọc nhiều ứng dụng ra không cho xài đó bạn. Không tích hợp facebook twitter nè, không google...
giacay
TÍCH CỰC
12 năm
bản này có chức năng hiện danh bạ trong SIM, làm loạn hết cả danh bạ rồi 🆒
ghekua
TÍCH CỰC
12 năm
hehe bác ẩn được danh bạ đó đi mà. Cái hay nhất mình thấy đó là cho copy danh bạ vào sim và hotspot 😁
Cho em hoi may e la may xach tay tu my ve nen phai be khoa moi xxai duoc vay xin hoi e nag cap firmware thi co sao khong?
sao update list không thấy gì cả các pro chỉ giùm mình nào thanks nhieu !!!!!!
ghekua
TÍCH CỰC
12 năm
@leduyhoaA Bạn phải chọn đúng RM-8xx thì mới update list được. Ví dụ folder trong thư mục package của nokia care là RM-801 thì bạn phải chọn RM-801 trong Product support tools, sau đó ấn update list thì nó mới hiện ra.
giacay
TÍCH CỰC
12 năm
@ghekua làm thế nào để hiện tên trong danh bạ khi có tin nhắn đến? Mình nhận tin nhắn toàn hiện số đt chứ không phải hiện tên trong danh bạ như trước
@giacay chắc bạn đã flash bản 8773 đúng ko, bản 8773 là DEMO của TQ bạn ah, nên máy sẽ ko hiểu đc đầu sô +84 của mình là gì đâu 😁
Mình thấy lúc xài bản 12072 là ổn rùi đợi vài bữa chinh thức cho VN hãy chạy 8773 chứ xài bản của TQ ko FB thấy không đã.
giacay
TÍCH CỰC
12 năm
@anhhung80 bản 12072 này không có chức năng Wifi Hotspot nên hơi chán
lỗi CPU lumia 710 có pro nào sửa được ko ah. Tình hình mang ra care cũng chịu thui đen quá up rom mà die luôn gru

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019