Hướng dẫn chép Danh bạ (Contacts) từ Nokia, LG, HTC... vào Iphone bằng iTools cho men mới

nguulangk40
30/3/2012 7:48Phản hồi: 28
Chào các bạn, đối với những người lần đầu tiên sử dụng iPhone việc coppy các dữ liệu quan trọng như: Danh bạ, ghi chú cá nhân, tin nhắn... từ một điện thoại đã gắn bó với mình thời gian qua là một khó khăn rất lớn.
Vì vậy hôm nay mình hướng đẫn các bạn cách coppy danh bạ từ những chiếc điện thoại khác sang Iphone một cách nhanh nhất (quan điểm của riêng mình) ngoài ra còn có rất nhiều cách khác như coppy từ iTunes, iPhone PC Suite, chép từ sim...

Công cụ cần có:
1, iTunes bản mới nhất download tại đây or http://www.apple.com/itunes
2, iPhone (tất nhiên rồi)
3, iTools download tại đây or http://www.thinksky.hk/en-us/index.html

Bắt đầu thôi:

1, đầu tiền tiến hành cài đạt iTunes, giải nén itools để ngoài màn hình.

2, từ chiếc điện thoại có chứa danh bạ mà mình muốn coppy sang iPhone.
chọn danh bạ --> chọn tùy chọn --> đánh dấu hết. --> tùy chọn ---> chọn coppy chọn nơi lưu là thẻ nhớ or đt tùy ý. (Lưu ý danh bạ nên coppy dưới dạng VCF hoặc có thể coppy vào Outlook)
3, tháo thẻ nhớ, or kết điện thoại với máy tính coppy danh bạ vừ lưu sang máy tính (để ngoài màn hình cho chắc ăn)

4, Kết nối iPhone với PC bằng cáp --> chọn Information sẽ được hình ảnh dưới

5, Chọn Import rồi chọn định dạng file, tìm đến đường dẫn rồi Ok (hình dưới).

6, Chờ một chút danh bạ sẽ được up vào iTools (hình dưới).

Quảng cáo

7, Để coppy danh bạ vào iPhone ta chọn Sync to Device (hình dưới). như vậy là OK danh bạ đã được coppy vào iPhone của bạn...

Chúc bạn vui vẻ.....
bác nào đã biết xin đóng góp ý kiến đừng ném đá nhé.

Nếu thành công hãy nhấn Thank động viên
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có lẽ bài viết không hữu ích thì phải.......................
backup lên gmail rồi sys về dt là dc mà bạn
@ducquang009 bác cho mình hỏi cách sys danh bạ từ gmail về ip và ngược lại đi! thank
@socolasock142 Bạn lên AppstoreVN tải phần mềm Contacts Sync For Google Mail nhé.

Đồng bộ danh bạ giữa Iphone và Gmail. Xoá toàn bộ danh bạ ... 1 app rất hay
F-mobi thì làm sao các bác.đang muốn copy từ máy ra file để lưu dùng itools sys vào ,nhưng tìm hoài không thấy phần mềm náo hết
BinApple
ĐẠI BÀNG
12 năm
cách này đơn giản và nhanh, thkx chũ thớt
còn mún copy danh bạ - hình ảnh - ghi chú từ iphone ra thì sao chủ thớt
trongkham
TÍCH CỰC
12 năm
@leewanbi90 dùng itools thì lấy ra dc tất bạn à
beesvuvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ ơi, bác giúp em với, con SE T700 của em nó không giống như bác hướng dẫn, nó không copy all vào thẻ dưới định dạng mà Iphone thấy. Bác tìm hiểu con T700 rồi giúp em với.
@beesvuvu tiếc là hiện giờ mình không có SE T700 khi có những định dạng nào bác nhỉ?
có thể tìm cách chuyển sang VCF hoặc Outlook
đóng góp quý thank!!!
S60-Android-IOS dùng chung đc cái netqin mà backup và restore danh bạ thoải mái qua 3g hoặc wifi
Thanks Ban nhieu!
Loi font roi ban oi
Bạn có thể nói rõ hơn được không?
@nguulangk40 Thanks!.Mình down bản itools tiếng Trung Quốc.May quá có bản tiếng Anh rồi.Itools dùng hay hơn Ifunbox nhỉ😃
Uh, dùng cái này tiện hơn... cài game, app chọn tất cả các app, games rồi ấn Install ngồi chờ là Ok, còn chép nhạc Photo... rất tiện lợi
minhvienbb
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao tui lam ko duoc vay troi .....dua vao toan la nhan doi so trong danh ba iphone len ko a....CUU MANG CHU THOT OI HEO MY
@minhvienbb có thể trong dang bạ iPhone của bạn đã có rồi (hoặc bạn coppy thêm từ sim sang) giờ bạn kiểm xóa dang bạ trong iPhone đi rồi làm lại là OK (nhớ kiểm tra xem dang bạ đã đầy đủ chưa trước khi ấn Syn nhé
david phe
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy chưa jb thi làm sao cài được Contacts Sync ??
lên cho các bác cần
bạn phải chắc chắn rằng Danh bạ của bạn trước khi Sync có bị nhân đôi không hay bạn bấm 2 lần Sync.
Giờ bạn xóa danh bạ trên iPhone đi bằng cách và làm lại từ đầu nhé.
chúc bạn thành công

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019