Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn chi tiết các bước cập nhật Windows 8.1 MIỄN PHÍ trực tiếp từ Store

Unicorn29892
19/10/2013 2:29Phản hồi: 14
Hướng dẫn chi tiết các bước cập nhật Windows 8.1 MIỄN PHÍ trực tiếp từ Store
Chào các bác!

Sáng nay check mail thấy Ms gửi mail thông báo Win8.1 đã sẵn sàng. Lên mạng lượn lờ tìm hướng dẫn chi tiết nhưng không có. Thấy nhiều bác dùng key active by phone cùng tâm trạng háo hức mà chưa tìm được cách để cập nhật từ win8 lên win8.1 nên em cũng làm cái hướng dẫn nhỏ để các bác chưa lên được win8.1 cùng nhau lên cho nó vui. Các bác dùng win 8 cr@ck thì em không biết có lên được hay không nhé!

Trước tiên em cũng xin nói trước về tình trạng key của em.
hồi đầu em có mua 1 key giá 60k nhưng sau này nghịch ngu cập nhật lên bản Win 8 Pro N
nên em lên mạng tự tìm hiểu và tìm key active by phone bình thường. Nhưng key của em không phải MAK ạ! Nên mấy bác key MAK thì em không biết là có thành công không ạ? nhưng các bác thử vào link này coi vì lúc đầu em vào link tiếng việt cũng không có. sau đó em chuyển sang link tiếng anh thì ok. từ lúc đó sang link tiếng việt cũng ok luôn.
Code:
http://windows.microsoft.com/en-us/windows/home
Bước 1 các bác đổi múi giờ sang Mỹ cho chắc - thực ra em chẳng biết có liên quan không nhưng cẩn thận chẳng thừa ạ.

Bước 2: Các bác truy cập vào trang

Code:
http://windows.microsoft.com/vi-vn/windows/home
hoăc
http://windows.microsoft.com/en-us/windows/home

sau đó tiền hành đăng nhập bằng tài khoản mình vẫn sử dụng trên máy( nếu các bác chưa đăng nhập)

Bước 3
bấm vào "tải cập nhật miễn phí"

Quảng cáo

hoặc 'get the free update"

sau khi bấm vào thì màn hình sẽ chuyển sang Store

Quảng cáo

các bác bấm trực tiếp vào khung update windows

Bước 4 bấm dowload

Bước 5 ra trông con hoặc giúp vợ nấu cơm, giặt đồ, lau dọn nhà cửa, rửa xe, rửa chén,...

xong xuôi vào và tận hưởng thành quả.

Hiện giờ em vẫn đang trong giai đoạn giặt giũ, quét nhà phụ vợ nên sẽ cập nhật thêm sau khi "công việc" hoàn thành.

sau khi hoàn tất download máy sẽ báo cần phải khởi động lại. và cho chúng ta 15 phút chuẩn bị. chắc giờ em còn 10 phút nữa ah. tranh thủ cập nhật cho các bác trước khi lên bàn mổ.

trong store đã có thông báo hoàn tất dowload và bắt khởi động lại.

lúc 11h5' em tiến hành khởi động. hồi hộp lo lắng như chờ vợ đẻ các bác ạ!

tiền trình này mất khoảng 13' lận

sau khi hoàn tất thì chuyển sang "Getting devices ready"

cái này mất khoảng 3,4 phút gì đó.

tổng cộng hết khoảng 50' cho mấy bước trên.

Sau khi hoàn tất thì máy sẽ khởi động lại và hiển thị như hình dưới.

sau khi các bác bấm " I accept " thì các bước tiếp gần giống như cài win bình thường. Như kiểu đăng nhập,.....

Đoạn này vì máy ảnh em đầy thẻ nhớ mà làm biếng đi tìm thẻ nên ngồi nhìn luôn.

sau khi làm nốt mấy thủ tục nhỏ thì chính thức em đã lên windows 8.1

giao diện màu mè hơn 😁

cái này không hiển thị ngày active mà chỉ có lựa chọn "change product key"

giao diện app mail mới và hướng dẫn kiểu "khác" so với win 8

cải tiến mới của app mail là nếu bấm vào link thì nó tự động mở trình duyệt lên nhưng để ở chế độ chia đôi màn hình nên khá là thuận tiện.

Đến đây thì em xin kết thúc bài này và đi ăn trưa. Đói quá!
Chúc các bác sớm lên được win 8.1 cùng anh em.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Update này nó sẽ tải về file iso hay là sao hả bạn.
nó tự tải tự cập nhật cho bác luôn! đỡ mất công cài lại hết một loạt phần mềm như bác cài win thông thường. Còn bác muốn tự cài thì có thể qua bên này
Code:
http://www.tinhte.vn/threads/chinh-thuc-link-fshare-share-vnn-vn-torrent-4share-tong-hop-link-download-windowss-8-1-nga.2192019/
Làm them các bước của bạn nhưng khi vào Store vẫn không thấy chổ update Window. Mình dùng Win 8 Pro key MAK active by phone.
Hồi sáng lúc đầu em vào cũng không thấy! tìm đủ kiểu sau đó em đổi múi giờ chuyển ngôn ngữ trong URL từ vi_vn sang en_us thế là ok luôn.

Của em cũng active by phone nhưng không phải key MAK 😁

lấy của 1 bác bên kia mong là hỗ trợ thêm được bác! Chúc bác sớm lên 8.1 cùng anh em :p
không được đâu anh ơi
@hoangviiet hjx! sao của mình lại được ta?
máy mình đã dowload xong vừa báo chuẩn bị restart
Đã cập nhật toàn bộ quá trình cập nhật từ win8 lên win 8.1 trong sáng nay cho các bác. Giờ em xin đi ăn cơm vì từ sáng giờ ngồi nhìn cái máy không ah. Chúc các bác thành công!
Suncold
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện tại bác nào activate by phone bằng key MAK (multiple activation keys) thì không thể update được đâu. Mình cũng activate bằng key MAK và phải dùng file ISO win 8.1 9600 build 16384 để update, sau đó update thêm một số gói cập nhật nữa là thành win 8.1 final rồi. Cái công chờ update từ store thì bỏ công ra down file iso về và update còn nhanh hơn nhiều.
@Suncold Bạn cho mình xin link downfile iso đó được ko? 😃
cảm ơn bạn nhé...........
Bác nào cho em xin key để update từ file iso ko ạ,em đang xài win 8 pro,trong store kiếm mãi ko có bản update (mặc dù các gói cập nhật em đã ok đầy đủ),giờ tải file iso về cũng đành ngắm nhìn chứ thử các key để vào cài nó báo key này đã sử dụng... 😔
máy mình xài win bản quyền. nhưng vào store ko thấy cập nhật 8.1 . máy bạn mình thì có cho mình hỏi làm sao để cho nó hiện lên. mình chỉnh country vietnam hay là Mỹ đều ko dc - đã cài gói kb2871398. làm theo trang chủ microsoft nhưng click vào là nó nhãy vào store - mà trong store ko thấy cập nhật. bạn nào biết help mình phát. cảm ơn và chúc ngày tốt lành
tuyen55pm
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vấn đề Driver thì sao hử bác ơi
nó tự nhận hết ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119