Hướng dẫn chi tiết cách activate iphone sau khi nhận đc mail

ZzNhidongZz
17/4/2012 16:52Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

m
Minh da nhan dc mail unlock 3 bua trc nhung loay hoay mai van chua unlock dc.

Sau khi nhan mail minh da dung resnow tao fw custom 5.1 ko nang BB (vi minh so ko unlock dc ma len BB 4.12 nua thi kho)

Sau do vao itunes Restore fw custom 5.1 ok.May doi sim AT&T de active.(minh ko jb dc de hackactive) nen bo sim AT vao active lun.

Vao dc man hinh chinh, minh cam vao itunes van ko thay bao Congratation...hix thao sim AT ra bo sim vina vao,itunes bao "Sim failed" minh reset all setting ,reset network, xong vao may van bao noservice. minh thu tat mo air plane. May bao sim invalid....hix hix

Gio dang goi mail hoi AT&T va cho confirm lai nhung 2 ngay roi van chua thay hoi am
Co bro nao da nhan dc mail unlock roi va van chua lam dc giong minh co kinh nghiem giup minh voi.thanks rat nhiu

Ps: minh post bang DT nen ko go TV dc thong cam
@vivian2020 you too, dang đợi mail xác nhận lại giống bạn
@vivian2020
mình cũng bị giống bạn đây và cũng đã gửi mail hỏi lại tụi AT&T nhưng cũng 2 ngày rồi mà k thấy reply. tệ hơn nữa là máy mình bây giờ mà chon reset all settings thì nó treo táo. mất 2 ngày mò mẩm mà k dc j, bực wa muốn bán luôn cho xong
@ngocquang_7777 mún ko bị treo táo thì cài hẳn lại FW khác, bỏ cái FW cũ đi. Vào đc màn hình chính là thành công 50% ùi. Kích sim bằng cách cài sam cho lên sóg nữa là ok
@ZzNhidongZz mình cài sam vẫn k có sống bạn ơi, k bít có phải do máy mình vẫn chưa dc phép unlock k, mình đã nhận dc mail reply của AT&T là unlock dc nhưng khi cắm vào itunes vẫn chưa thấy dòng chữ "congratulation...."
dtgiang142
ĐẠI BÀNG
12 năm
haizzz, thế cài sam xong rùi xóa đi nó có được ko vậy? ... ko đc thì khác j bản lock hả bạn...mình vẫn chưa làm được
cho e hõi cài SAM có cần tháo sim ra ko hay vẩn để sim vậy 😔

bạn ơi, mình làm giống bạn thì đã vào dc mành hình 9 nhưng vẫn no service. vào SAM có cần chỉnh gì trong đó không bạn. máy mình là 3gs, vào itubes nó cứ báo sim không đúng với nhà cung cấp. tks bạn
Hồi sáng nhận đc mail ul là restore liền. Bị dính cái active sim bực kinh. Dùng ifun vào folder lockup repair lại mấy file trong đó thì thoát đc vụ active, thế là jb lại để cài cydia rồi cài sam. Cài xong sam thì chạy ko đc (nhấN vào là văng ra) . Thế là fai chạy lại just boot mới chạy đc sam. Chạy như hướng dẫn rồi mà vẫn no service. Reboot lại thi dính sim no active. Điên đầu >_<"
lần đầu thì dc nhưng sau vài lần reboot thí bây giờ ngay cả thay folder lockdown vào mình vẫn k vào dc màn hình luôn 😔. nản lắm rồi. sau 1 ngày gửi mail cho AT&T thì dc reply là unlock dc, tưởng dễ ăn, chỉ cần restore là xong, ai ngờ...
@ngocquang_7777 Thì dễ ăn mà, làm đc 2 cái rồi. Cắm vào restore chạy ào ào. Tự nhin dính cái này lại bị hĩ
bạn chủ thớt ơi máy bb 1.59 active bằng sim att bỏ sim ghép ra carrier có thay đổi không nhỉ
@Bino.Collection bb 1.59 ko xài sim ghép mà ta;)
Nguyenlampc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao của mình bỏ sim ghép ra cái gắn sim Viettel vô cái nó bat Active àh! Mình Active bằng Wifi luôn
báo như này là có unlock đc không các bác 😁
@Bino.Collection dùng redsnow ......
theo bài đã HD trên TT
1 phát đc ngay
làm liền đi
@vvvvvv mình reset all setting nhiều lần rồi mà cắm sim mobi vẫn báo không active đc. phải cắm att mới active đc. à máy mình bb 1.59. remove ultrasnow trước khi reset all. bài viết nào vậy . gửi mình xem với
An Phuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Bino.Collection Khi reset ban nho phai ket noi voi Itune nhe va may ban phai co wifi de active tren may. Ko can phai restore may dau.
Báo như vậy là đã tiếp nhận trường hợp. Vui lòng đợi 5-7 ngày để xác định có đủ điều kiện để unlock hay ko.
Mình chưa nhận được email của AT&T nhưng thử vào reset all setting và sau đó bỏ cái T-mobile sim vào để active nhưng báo no service. vào trong phần carrier xem thì ghi là not available. không biết sao nữa, có bạn nao giống mình không và cách giải quyết như thế nào?
cám ơn
thử nha
máy đã jb rùi nha
chạy 0910b6; chỉ chọn deactive; next
chạy xong tháo sim ra
mở itunes yêu cầu sim at; tắt itunes
lắp sim vn vô mở itunes sẽ active (1,2 lần sẽ đc)
1 lúc là có sóng
khi có sóng rùi
vô bóc ultra thử xem
6v có mai như vậy đã làm đc
2 ngày sau mới có mail của at hd lên quốc tế
@vvvvvv mình làm theo và k0 được bạn ạ 😔
ủa bạn cứ tháo khe sim ra mà nó báo not available là thành world hả? vậy máy còn lock thì nó báo sao bạn?
@rzkkja máy còn lock carier vẫn còn chữ AT&T
máy mình cũng đã nhận dc unlock 3 steps complete unlock màh cũg bị kẹt active như bạn nói. đã jb và thực hiện như bước thứ 2 bạn chỉ mà vẫn ko có sóng, carrier vẫn báo là not available.
@rzkkja bạn cài sam vô, active là đc. Nhớ vẫn đẻ sim trong máy nhé
Dear Nguyenty,

Thank you for taking the time to e-mail AT&T regarding the unlocking of your phone. My name is Leah A Heilman, and I am happy to help you with your inquiry.

I have submitted a case to review your unlock code request for your iPhone. Your case number is CM20120419_39706748. You will be contacted once the case is completed.

Our current estimate is 8 business days from the date the request was submitted, however, due to volume of the demands to have the iPhone unlocked, the process may take longer.

Should you have additional concerns or questions about this issue please reply to this e-mail. Again, my name is Leah Heilman; please let us know if we can assist in any other way.

Sincerely,

Leah A Heilman

AT&T
Online Customer Care Professional

Help AT&T improve our service to you! Please complete our short survey about your e-mail Customer Service experience. Click on:
http://www.wireless.att.com/supportsurvey/epoll/Booth.do?controller=com.jcorporate.epoll.controller.Booth&Format=tiny&CategoryId=2&PollId=16&state=promptVote&id=cccaLH071C***21278283***

The information provided in this e-mail is intended for the view and use of the authorized AT&T subscriber only. Content may not be shared or relied upon by third parties. AT&T, at its sole discretion, reserves the right to amend, modify or replace the written content of this message to correct or update answers provided to Subscriber. No term of Subscriber's Customer Service Agreement is altered, waived, or modified by this message unless expressly agreed by an authorized AT&T representative.

(c) 2009 AT&T Intellectual Property. All rights reserved. AT&T, the AT&T logo and all other AT&T marks contained herein are trademarks of AT&T Intellectual Property and/or AT&T affiliated companies. All other marks contained herein are the property of their respective owners.

Của mình như vậy có làm đươc kg mấy bác
mình cài SAM vô lun, deactive = redsn0w lun vẫn ko dc bạn àh. ko có sóng thậm chí là ko active dc cơ 😔
@rzkkja vào app sam vào utilities => deactive iphone hoặc cái khác, tuỳ vào máy
cám ơn bạn nhiều lắm
Mình iphone 4, sau khi nhận email unlock của at&t làm tất cả mọi cách đều không ok.

Nhưng dùng cách này thì ok, dùng SAMpref trên cydia để unlock.
http://www.tinhte.vn/threads/656649/page-4

Chúc mọi người thành công như mình (từ lock -> word) một bước lên mây.

PS: máy mình t1, email lần đầu at&t bảo là nằm trong tình trạng máy báo mất, nhưng mình kiên nhẫn email tiếp cho nó thì sau 2 ngày nhận được email unlock, vui mừng như kua được bồ, ...
ssm19
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng mới nhận đc mail của AT&T mà nghe diễn đàn anh em nói khó ăn quá nên chưa giám thử, sợ ko unlock đc mà nó lại up lên cái baseband lên thì toi, muôn đời ko có cơ hội nữa.

To complete the unlock of the Apple iPhone, simply:

1. Open iTunes on your Mac or PC and verify that you have internet connectivity.

2. Connect your iPhone using the dock connector to USB cable that came with your iPhone.

3. Backup and restore your iPhone using iTunes.
For information on backup and restore, please visit http://support.apple.com/kb/HT1414.

4. After restoring, your iPhone will be unlocked.
Additional information on unlocking can be found at http://support.apple.com/kb/TS3198.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019