Hướng dẫn chi tiết cách down file apk từ Google Play

2biparkour
6/7/2012 15:42Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Stop.

Sent from my LG-P350 using Tinhte.vn
hay
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn bạn, hay!
Nhưng cho mình hỏi là mấy app có phí mình down dc ko? Hay là phải mua vậy bạn?
apk
Bạn thử vào cài đặt của Chrome rồi bấm wa thẻ Tiện ích mở rộng và tick vào ô chế độ dành cho nhà phát triển xem sao
Bực mình wá!! cách này hết xài được r!! còn cách nào hay hơn không?? nó toàn là báo "Cannot download app..."
Cách này bây giờ Google chặn lại pó tay rùi bạn ơi, chỉ c2on cách tải Real APK Leecher là OK thôi!
ken137
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng Wondershare cho tiện và rất ngon lành
haonam2496
ĐẠI BÀNG
11 năm
tui làm đc rùi
@haonam2496 tiện ích không thêm được, sao mà làm
haonam2496
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ilusphuong bác tải xong để ở destop,thu nhỏ cái chrome lại còn 1/4 màn hình ,mở tiện ích ,rê chuột vào cái file ở desktop,rùi kéo vô tiện ích là ok
tải file này về desktop xong làm như hình http://www.mediafire.com/?0mek9e4goe52ko5 View attachment 968486
View attachment 968485
Sau khi thêm APK Downloader xong trình duyệt sẽ tự động mở 1 Tab mới như thế này
Ở phần Email các bạn điền Email mà các bạn đang sử dụng ở Google Play, sau đó là mật khẩu. Và phần cuối cùng là ID Android, gồm 16 ký tự.
để có được dãy số này, ở điện thoại android bạn bấm *#*#8255#*#* để mở GTalk Service Monitor, ở đó có phần ID ví dụ như thế này android-1234567890abcdef thì bạn chỉ cần lấy1234567890abcdef là được rồi, rồi sau đó paste dãy số này vào Android Device ID của APK Downloader. (Cách mở GTalk Service Monitor bằng *#*#8255#*#* không được hỗ trợ ở Rom CM7 và CM9 nha các bạn)
Sau đó bấm Đăng nhập, nếu mọi thứ đúng hết thì chúng ta sẽ qua phần chọn Quốc gia và mạng điện thoại. Xong bấm Save Settings 😁
Kế tiếp các bạn đóng trình duyệt Chrome, nhớ Copy đoạn này rồi mới đóng nhá:D --ignore-certificate-errors --allow-running-insecure-content
sau khi đóng Chrome các bạn click chuột phải vào Shortcut của Chrome chọn Properties paste đoạn --ignore-certificate-errors --allow-running-insecure-content vào sau chrome.exe của ô Target, như thế này:
C:\…\chrome.exe --ignore-certificate-errors --allow-running-insecure-content
hoặc
“C:\…\chrome.exe” --ignore-certificate-errors --allow-running-insecure-content
Nhớ là ở giữa 2 đoạn có khoảng cách nhá 😃
Rồi nhấn Ok :D
Mở lại trình duyệt Chrome bạn vào trang Google Play, lựa ứng dụng thỏa thích 😃 khi bạn muốn down ứng dụng nào thì nhìn lên cuối thanh địa chỉ có hình con Android màu xanh

Hay thì thank
@haonam2496 đã cài được tiện ích , mừng quá, rồi giờ nó báo khi dowload app tren chplay ERROR cannot dowload this app
ai giúp mình dow file apk này với .... thanks mọi người nhiều lắm
https://play.google.com/store/apps/details?id=co.kr.neowiz.tapsonic&hl=vi
haonam2496
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ilusphuong tùy app ,app free mới down đc,app có tính phí ai cho down,cái link trên bị die nên ko down đc,chứ mấy cái khác down bình thường mà,cái đó bạn đi mà hỏi thằng google ấy,khiếu kiện nó đi chứ tui chỉ có thể chỉ bạn cài ứng dụng thui
@haonam2496 app này free mà bạn , phí đâu ra .... có ngu cũng phải hiểu có phí ko tải được chứ ... đâu phải dân mới biết android
@ilusphuong Xem thử xem phải cái bạn cần không nhé
http://www.mediafire.com/?vxg74ptprt0lqlp
@sangbuiict thanks
CÁC BÁC CHO EM HỎI SAO EM LÀM ĐÚNG NHƯ HƯỚNG DẪN MÀ KHÔNG TẢI ĐƯỢC VÀ CỨ BÁO LỖI SAU,BÁC NÀO RÀNH GIÚP EM VỚI lỗi APK downloader.png
Cách này dạo gần đây hình như không dùng được nữa 😔
thanhphattx
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau khi minh tai APK Downloader thi tu mhien gôgle chomre cua tui de dong chu :" Khong the them cac ung dung, tien ich mo rong va tep lenh cua nguoi dung tu trang web nay" la sao the may bac?
Cần chi làm cậy phức tạp hk g lên chplay tải fần mềm super backup về là đc
@joedeng Super backup dùng để backup sao lưu dữ liệu lại mà bác.Cái này hướng dẫn tải file trên google play bằng máy tính mà.Đọc kỹ rồi comment. 😕
mình khẳng định cách này không dùng được vì toàn lỗi thui ah....mình đã sữ dụng khá lâu nhưng bi giờ thì bó tay..nếu muốn co file apk để chia sẽ với các bạn sữ dung DT android các bjan có thể sài phần mềm backupapp rùi chia sẽ
cách này hơi rườm rà, mình toàn lên gg sợt pm đó rồi tìm link down cho tiện 😃
T
Thì cứ thử tải về đi rồi bik nó sao lưu lại file apk đc đó ko bik đừng la lớn
@joedeng Cái backup dùng backup apk trên diện thoại của bạn lại thôi.Mình hiểu ý của bạn muốn nói là dùng điện thoại down từ google play rồi sao backup cái apk đó ra chia sẽ cho người khác. Cái cần là down trên google play không dùng điện thoại.
Jake Sumo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay, nó có tải được app tính phí không bạn?

"Sai sót" chứ không phải "sai xót" :p
@kholauma Gì mà bắt bẻ nhau vậy 😃

Sent from my LG-P350 using Tinhte.vn
Sao mình làm hết các bước mà lúc ấn download nó vẫn báo
cannot download this app
403 forbidden
sao chrome không cho cài vào là sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM