Hướng dẫn chi tiết cách Phân biệt-So sánh Phụ kiện iPhone zin máy & hàng Linh kiện, Lô (có hình ảnh)

phukiendidong
18/4/2013 6:47Phản hồi: 54
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lên cho ae thấy 😁
sao mỗi phần chỉ xem đc tấm hình thứ 1....còn mý tấm kia k thấy đc...hjx! đang tìm bài này mà k thấy hình...đau lòng thiệt!
@lambinhminh19 mình xem bt mà bạn
Mọi người cho mình hỏi mình vừa mua iphone 5 16gb bản lock ở viêttel mình kiểm tra cáp usb sao ko có dong chữ design by apple ....... Nhỉ
@gameloft92 bạn xem kĩ lại xem sao,tại dòng chữ đó in hơi mờ, nếu ko chú ý kĩ thì ko thấy đâu, gần chuôi cắm ÚB vào cốc sạc, cách chuôi tầm 15cm
sejkas
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks bác vì bài viết quá hữu ích
bác cho minh hỏi: sao lại có sạc 10w và 12w vậy ạ?
@sejkas sạc 10W la cho ipad 3 trở xuống, 12W la đời mới đi kèm iPad 4
tks chủ thớt phát
mình cũng mới lên đời 1 em 5 mua ở hoanghamobile
cũng có kinh nghiệm về iphone và phụ kiện
mua kt kỹ rùi
xong cào đây check 1 lượt thấy máy mình zin 100%
tks
thereaperl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cheer...
datphoto
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình có người nhà gởi cho cái iphone 5 . Nhưng củ sạc theo máy nó lại thế này . Các bác cho hỏi đây là sạc đểu phải không ạ image.jpg
@datphoto lô 100% nhé!nhìn như xạc lạoi 30K
@datphoto hàng đểu nhất trong hàng đểu, giá ko tới 20k
bữa giờ thấy nhìu ng dc ng nhà gửi iPhone ở Mỹ về mà sạc đểu như vậy, có ng đã bị nổ vài cục, chả hiểu nổi mấy cục này mua ở đâu nữa
mà ai cũng khẳng định sạc xịn từ Mỹ 😁
datphoto
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phukiendidong ông anh mua ở ngoài , vi mua lại iphone5 của tụi mỹ , nó không đưa phụ kiện. nghe đâu mua cục sạc với sợi cáp hết mấy chục đồng .... lại bị thuốc rồi , quá nhọ 😔 . E đang xài tạm cục sạc ipad , theo bác thấy có ổn không ?. hôm nào tiện đường phải ghé bác mua sạc khác mới được . thanks bác nhé
@datphoto ipad zin thì sạc thoải mái bác ah
vietjc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn bạn. Giờ thì đã biết cách phân biệt 😃
Mua con ip5 tai nghe lô chán thế , bác nào bán tai zin k???
bác chủ ơi... theo e thấy. thực sự thì so sánh này chỉ mang tính tương đối thôi... vì e đã chứng kiến máy của e và máy của bạn e. bị lỗi pk trong 3 tháng đầu. ra đổi ( mua máy full bo tại store có tiếng ) thì ngta bh cho 1 dây cáp thực sự là e so sánh rất rất kĩ 30p, mà ko thể tìm ra đc sự khác nhau nào, mà trong khi đó dây ngta bh cho e bầy nhiều trên giá.... =>>>> ????? nếu so sánh lô loại đặc biết vs zin thì thực sự bên ngoài rất khó phát hiện...
Các bác cho em hỏi cáp này là cáp đểu rồi đúng không ạ ImageUploadedByTinhte.vn1378809843.238580.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1378809861.688132.jpg
mandymua
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hôm bữa ra Hoangha lấy con 5s hàng ZP. Dùng mấy ngày mới kiểm tra lại phụ kiện 😔 ở đấy ko vui quá chả kiểm tra gì. Thấy con tai nghe hơi lộ khớp nối, như 1 đường chỉ đen.( còn các đặc điểm nhận dạng khác đều ok) rồi lại còn dòng chữ "Designed by Apple in California Assembled in Vietnam" .
Khả năng cao là e dính phốt ko các bác ?
Hôm sau nữa đi mua con 5s cho thằng bạn, kiểm tra kĩ lưỡng thấy nó mua hàng LL, tai nghe khớp chuẩn luôn, ko 1 đường kẻ.
@mandymua tai 5 nếu đúng hàng chuẩn zin vietnam,dây cao su, chữ in cùng font chữ dây china thi van la zin bóc máy
nhưng trên thị trường mới xuất hiện 1 loại tai vietnam lun nhưng là dây nhựa, chữ in thì font chữ khác với dây zin vietnam,to hơn,ko đẹp bằng, lưới tai nghe ánh trắng bạc ko fải xanh đen,loại này thì khớp nối hở nhìu, nhưng nghe vẫn ok (tuy ko bằng zin nhưng hơn hẳn hàng LK), nghe nói loại này Foxconn VN làm cho bôn Khựa đặt hàng riêng
mandymua
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vừa kiểm tra lại 😃 Dây cao su, có đàn hổi, chắc là vẫn zin máy. Mỗi tối cái khớp nối hở hơn so với con LL mua cho đứa bạn. Con LL ý khít khìn khịt :-s . Lưới tai nghe của e cũng xanh đen , nhìn vào rõ loa bên trong ,y như bài viết hướng dẫn. 😃 Cám ơn bác đã tư vấn.
danh dau
mới update hình cục sạc iphone 5s hình trái táo
Các bac coi dùm e cóc này vs ạh e coi thấy ôkê hết mà sao chân sạc lại cong khó hiểu quá
@binkorea bản này thiết kế riêng cho thị trường China bạn nhé
Các bac coi dùm e cóc này vs ạh e coi thấy ôkê hết mà sao chân sạc lại cong khó hiểu quá
kingkiler
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cách này bao luôn mọi loại củ sạc và không cần quan tâm bề ngoài củ sạc đó ntn:

slow motion
kingkiler
ĐẠI BÀNG
6 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế