Hướng dẫn chi tiết cách root Xperia Arc (cho cả Neo, Play, Pro)

sonlazio
22/4/2011 2:46Phản hồi: 205
205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em mua bản xách tay từ Hàn Quốc LT15i .184? vậy rút cục là anh quốc hay hàn quốc?
làm ơn cho e hỏi .trước khi root máy có cần backup dữ liệu ko ah. root xong có bị mất dữ liệu cũ ko ?
thanks
Aaaaa... em da lam thanh cong, cam on bac nhieu, vua moi xong luon dang khoi dong may, lan nua cam on bac nhieu, nhieu ... mung qua.

---------- Post added at 11:23 AM ---------- Previous post was at 11:20 AM ----------

Bac nay hoi thua qua, di nhien la du lieu se mat khi root may. can phai luu lai chu.

---------- Post added at 11:29 AM ---------- Previous post was at 11:23 AM ----------

Sao ky vay ne, root xong up room xong da bao thanh cong roi, Nhung sao khoi dong may lau vao du vay ne man hinh chi the hien logo va dong chu sony ericsson ko biet co bi sao ko day, co Bac nao giong em ko? Lo qua
chet em roi may bac oi, em lam xong het roi, nhung khi khoi dong thi ko len chi thay moi logo va dong chu sony ericsson ah, chet chac roi, em da thao pin lam lai ma chi chi vao dc khuc do ah. co ai bi giong em ko? cuu voi phai lao sao day.
hungteo0k
ĐẠI BÀNG
12 năm
híc, mình cũng bị y bạn...cứu em với..oa oa oa
😔
mình cũng z,ai giải đáp thắc mắc này giúp với
Bắt buộc phải chờ nó khởi động xong bạn ah. Máy mình tầm 2 phút hơn. Có máy trên 6 phút lận. Kiên nhẫn tý nha
bởi vậy . Mình mún hỏi ae dùng ctrinh j để backup vậy........
thanks
nghiemdung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy e hàng docomo thì root ntn các bác ơi ....................
guay110
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã unlock thành công! thanks chủ thớt!
Máy mình bản global LT15i đã up lên 4.0.A.2.368, mình làm theo các bước unlock bootloader không trở ngại gì , phần root thì đã down img system tìm trong tinhte, làm cũng không trở ngại hay báo lỗi mà không hiểu sao vẫn ko root đc , cũng ko biết đã unlockbootloader hay chưa . Bro nào giúp vs ạ
fadeless
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn đã down đúng bản firmware 4.0.A.2.368 có ROOT chưa ( cũng có thể là down nhầm bản chưa ROOT).
Ngoài ra nếu máy đã unlock bootloader thì khi unlock bootloader lại nó sẽ báo lỗi là máy đã unlock rồi.
không thể unlock bootloader, báo lỗi failed <remote: oem unlock failed>. Có ai biết chuyện gì xảy ra không?
Thiếu driver bạn nha. Cài đặt đầy đủ driver vào làm theo hướng dẫn là ok.
Chào các bác!có bác nào có nhu cầu đổi arc lấy lg 2x của e k nhỉ..e ở tp.hcm,bác nào wan tâm lh e 0167 869 3504 ^^
Phức tạp thật 😃
Đơn giản vô cùng làm chỉ hơn 1 phút thì xong thôi.
Trên mỗi máy PC mỗi khác, mỗi OS (winxp, winvista, win7, macos, linux...) mỗi khác. Tui ko nói cách bạn khó làm, mà nó phức tạp với nhiều người xài OS khác nhau, driver cái được cái ko được.

Nói khách quan thôi, tui xài samsung.
xamaccat
ĐẠI BÀNG
13 năm
em mới mua con arc cua docomo, mới up lên 2.3.4 bằng flashtool, giờ em muốn unlockbootloader để root thì không được, vì em ấn giữ nút option +cắm cáp vào không thấy sáng đèn nhỏ cạnh cáp nên vào fastboot toan báo waiting device, trước em up lên 2.3.4 bằng flashtool ấn nút back+cắm cáp vẫn nhận bt, bác nào bít vụ này chỉ em với
Tắt điện thoại, nhấn và giữ nút Option , cắm cáp và trong khi vẫn giữ nút này. Khi này, Windows sẽ tự động nhận diện để cài driver nhưng nó thường xuyên không cài được, do vậy mà chúng ta sẽ cài bằng tay. Bấm chuột phải vào My Computer, chọn Manage>Device Manager. Khi này, bạn sẽ thấy 1 thiết bị tên là S1Boot Fastboot trong phần Others.
http://www.mediafire.com/?juzk4unqb2j84en

Nhấp đúp vào S1Boot, chọn Update Driver

Chọn Browse my Computer for Driver Software

L
ink driver
xamaccat
ĐẠI BÀNG
13 năm
xamaccat
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy của em mọi hôm up rom, dơn rom bình htuo72ng nhưng sao hôm nay pin chỉ hiển thị có 0% rồi tự auto shutdown vậy các bác? Gắn sạc vô thì hiển thị sạc + xài bt, rút ra 1 cái là tự động shutdown máy 😔( mở máy thì vừa tới màn hình lock là bị shutdown(nếu ko gắn sạc)....? Máy e bản global ko cần unlock botloader :(
baoquan101
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đây là lỗi của con ARC rồi do bác up lên 2.3.4 rồi quay về bản 2.3.2 để root chứ gì. Lỗi nay mới xuất hiện hiện chưa có cách sử lý đâu đội thời gian nữa đi
nghiemdung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hình như docomo nó ko cho mở bootloader.con e cũng vậy.win nào cũng thế thôi.
Máy mình cũng giống tình trạng của xamaccat, không thể unbootloader được, vì máy tính không nhận ra S1 fasboot (chỉ cần nhận là cài driver được ngay), hôm qua mình hì hục cả đêm, thử trên hai con lap win 7, cài lại win7 mới, dùng cả XP nó vẫn không thấy S1 fastbook.
Đang đau não, phải chăng như sony nói thì buồn quá, một số máy không thể unboatloader được sao ....?..

"Note! If Fastboot displays <waiting for device>, check the host for USB device status. If any unknown devices are present, then check the driver installation. If your phone boots as normal and Fastboot is not starting, even though the USB drivers are working, the boot loader on your phone CANNOT be unlocked."
Thiệt là đao cái đào quá đi đọc một lượt 9 trang => vừa root xong con Leo (neo) = GingerBreak; đang chờ update lên thấy các bác rất chịu khó chia sẽ với anh em mọi kinh nghiệ dùng máy mình rất thán phục tinh thần của các bác rất mong các bác tiếp tục tinh thần trên nhé
thanks a lot
P/s: xin chia bùn với các bác bị vụ ko thể unboatloader
Hom nay sau khi root theo huong dan cua bac Iragon minh da root ok sau 5' nhung cho Update den 3h40' thiet mon moi, nhung ket qua vuot hon su mong doi voi ban root GingerBreak 1.20 sau khi root xong Up 1 phat thang len 2.3.4 root van con hieu luc va ban 4 ......1......284 lun
Chan thanh cam on cac bac di truoc da post bai kinh nghiem
Chuc cac ban theo sau lun dat nhu y muon o viec root cho de yeu
sao imei cua minh lai co 5 so nhi
imei của mình thì lại có 15 số (01268...35). Nhập vào để lấy mã unlock cũng ko được vì nó chỉ cho phép nhập 14 ký tự. Mình bỏ số 0 đầu dãy thì được cấp mã. Nhưng khi nhập mã trong cmd (.... oem unlock 0x và Key) thì máy báo sai khóa. Có bạn nào biết, giúp mình với, máy mình lúc mua về đã cài sẵn 2.3.4 ... Thanks!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019