Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn chi tiết cách root Xperia Arc (cho cả Neo, Play, Pro)

sonlazio
22/4/2011 2:46Phản hồi: 205
205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

D0LLY
TÍCH CỰC
12 năm
imei của mình 15 số làm sao lấy key để Unlock bootloader vậy? 😔
vthnhon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bỏ số đuôi đi
damh dau ........................... ..............................
thank you :X hay qua ban ah
Các bác ơi e mới mua một con arcro IS11S adroid ver 2.3.4 thì bây giờ làm thế nào để root ạ?😔
Down lại fw mới nhất cho Arc ở đây sau đó chạy flashtool lại. Nếu vẫn ko được pm cho mình mình giúp.

---------- Post added at 12:07 PM ---------- Previous post was at 12:06 PM ----------

Cái này thì sử dụng tool để root nha. Có thể down tool đó ở đây
kirkic
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đã làm được rồi 😃
Từ sau có gì vướng mắc bạn cứ qua topic này http://www.tinhte.vn/f280/arc-arc-s-everything-about-arc-arc-s-update-everyday-854709/ để hỏi. Ở đó có cả 1 cộng đồng dùng Arc và ArcS để giúp đỡ bạn
badman_87
TÍCH CỰC
12 năm
Cũng cùng câu hỏi dùng w7 bản quyền mà vẫn bị lỗi.nản quay về xp luôn.
Root bản 062 bao giờ có đây. Unlock bootloader cũng bị mất hết dliệu hả ?
Tất nhiên là sẽ bị mất dữ liệu rồi. Còn bản root cho .62 đã có từ lâu rồi nha.

---------- Post added at 04:22 PM ---------- Previous post was at 04:21 PM ----------

Thicvhs vậy còn gì được làm dân quan rồi nha. ANh chỉ phải trực ở đơn vị hết ngày mùng 1 thôi. Sau đó về quê chơi.
ko ý tớ hỏi là root ban 062 mà ko cần unlock bootloader đó 😔(
Vậy cái đó thì chưa có đâu, mà chắc cũng không có luôn. Chắc anh em lập trình chờ cho nó lên 4.0 rồi mới làm luôn thể. Giờ chỉ có cách là unlock bootloader thôi.
hic làm giờ có nhìu cái ko xài đc hiccccccccccc
Tất nhiên là có nhiều thứ để sài hơn là ko root rồi ban.

---------- Post added at 11:57 PM ---------- Previous post was at 11:54 PM ----------

Năm mới chúc anh em trong box hạnh phúc vui vẻ và thành công trong cuộc sống chúc box ngày càng phát triển và đông vui hơn nữa.
e dùng neo V có cách nào hạ 068 về 042 như cũ rồi root hả bác
năm mới chúc a e box SE vui ve mạnh khỏe..cố găg nhìu tiền để có thể theo đuổi sự nghịp vọc của a e SE..
okido
TÍCH CỰC
12 năm
em mới xài ARC, xem cách root thì là dành cho máy 2.3.3, mà hiện tại em xài 2.3.4 đã unlock bootloader, vậy bây giờ muốn root thì phải làm thế nào ạ
b0ngma01
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi cho em hỏi, em làm đến phần lấy Key unlock tuy nhiên đều bị báo lỗi ko lấy được key tại http://unlockbootloader.sonyericsson.com/instructions

Nếu bỏ đi 1 số 3 ở cuối thì ok, tuy nhiên như vậy có ảnh hưởng gì ko ạ?
Bác nào hướng dẫn giúp mình, mình làm tới bước này thì 3 cái mục đó đều hiện là not signed, ko cài được driver.
http://photo.tinhte.vn/attach/public_image/btv/13809/tinhte.vn_4db0fb385b5c7_4-21-2011_4-01-17_PM.jpg
Down cái này về cài đặt nhớ chọn đúng dòng máy mình đang dùng, nếu ko biết thì chọn tất ca cũng được. Ko cần làm theo hướng dẫn như ở trên kia nữa. thế là giải quyết được vấn đề cài đặt driver http://www.mediafire.com/?7fg6ct4oh88q765
đã làm theo và cài file của bác, đến đoạn cmd để fastboot thì cứ waiting for device hoài,
Cám ơn bác nhiều, để down về chiều chiến đấu xem sao, mình đang xài con Xperia S
link die rồi các bác ơi, tải fassboot chỗ nào vậy các bác
heomoiduc
TÍCH CỰC
12 năm
hic bị treo chổ sony mà không có driver link die rồi huhu
điện thoại e là xperia s
có bác nào online ko trả lời giúp e với.
e dinh Unlock Bootloader nhưng khi cắm cáp vào máy tính đồng thời giữ phím volum up có hiện đèn xanh dương và nhưng khoảng 10s sau thì máy tự chạy len la máy đang xạc mất đèn xanh dương chuyển sang xanh lá. nên ko cài đc driver nữa. các bác tră lời giúp e với
phức tạp wa nhỉ
ilovetudu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi người cho mình hỏi: Mình mới mua Arc nhưng hàng sách tay. Mà mình check *#06# thì IM của mình có 15 số : 012682009520942 . Nên khi mình lấy KEY trang đó cứ báo phải có 14 kí tự thôi.. Mong các bác giúp mình với..!
Zkent991
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ilovetudu em cũng bị tình trạng tương tự á... hixhix... nếu em bỏ 1 chữ số đầu hoặc đuôi thì unlock the boot loader lại cho em 2 mã key khác nhau... em biết sử dụng key nào bi giờ....
IMEI: 012682007466015
Cho em hỏi Xperia Pro thì dùng bản nào ạ

em unlock bootloader xong rồi nhưng đến đây thì ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019