Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn chi tiết Copy Nhạc và Video vào iPhone

Lexus350
28/11/2008 8:52Phản hồi: 266
266 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

repply

Nó báo lỗi ở itune, mình thử cài win lại và itune mới nhất nó chỉ đồng bộ một số bài, thử cài máy khác thi ok. Cảm ơn ban trước nhé , bây gìơ đi nhậu hôm sau hởi tiếp
có ban nào biết vì sao khi sync nhạc thì mất hết video cù ?
em mới tham gia diễn đàn, nên mấy bài viết như thế này là rất hữu ích đối với những người mới như em. thanks bác 1 phát
E đã sync nhạc và hình vào iphone được rồi nhưng khi cam vao lai nó báo là restore from the backup of cái máy IP của em nhưng e ko bít làm sao để tiếp tục các bước tiếp theo để sync nhạc vào như lúc đầu hết. Các bác giúp e với e mới dùng nên hơi gà.
Thank các bác nhiều
Lexus350
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đó là do bạn đã BACKUP iPhone trước khi restore 1 firmware mới . Nếu đúng vậy , bạn cứ click OK , itunes sẽ back up tất cả contact , messages , call logs.... của bạn trước khi restore . Sau đó tiếp tục theo hướng dẫn trong post#1 nhé. Thân:yes4lo:
À kinh nhỉ ? up cái để nhớ !!!
mo-hi-can
ĐẠI BÀNG
15 năm
bài này chưa hướng dẫn cách sync cho những lần sau, mà cái này quan trọng hơn. sync lần đầu thì hầu như ai làm cũng được.
Lexus350
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn có thể nói rõ hơn về " sync lần đầu " và " sync lần sau " để mình học hỏi không ??? Còn nếu lần đầu tiên sờ vào IP mà tự biết cách sync thì mình bái phục :yes4lo: Riêng mình thì phải học hỏi anh em trên tinhte và 1 số forum, rồi tổng kết lại để post lên phục vụ anh em mới hơn thôi :laugh8kb:
mo-hi-can
ĐẠI BÀNG
15 năm
sync lần đầu thì chỉ cần có chút kiến thức về sử dụng phần mềm và biết đọc tiếng anh thôi bác ạ.

sync lần sau quan trọng hơn vì nếu không biết thì sẽ bị mất nhạc hoặc phim có sẵn trên máy.

em thấy mới sờ vào iphone mà đã biết cách sync cũng chẳng có gì lạ, vì có thể trước đó bác đã biết sync bằng active sync chẳng hạn. còn học hỏi thì em không dám, em sử dụng iphone chắc cỡ bác sử dụng máy ảnh thôi 😃

chúc bác vui.
Lexus350
ĐẠI BÀNG
15 năm
:laugh8kb: Mình nghĩ bạn đã không hiểu ý mình khi post thread này . Có lẽ bạn nên đọc lại câu đầu tiên của thread . Bài hướng dẫn này là dành cho những anh em - dù có thể đã dùng IP rất lâu rồi - chưa từng 1 lần tự tay sync video và nhạc cho IP ( như mọi người vẫn gọi là Newbie đó ) . Cách đây 1 thời gian ngắn thì mình vẫn là newbie như thế . Cũng nhờ học hỏi mọi người , có thêm chút kinh nghiệm nên post lên cho những ngưới
. Bài này sẽ giúp anh em tự làm ở nhà, chọn lọc những bài nhạc , đoạn video mình thích mà copy vào IP , ko cần phải mang ra cửa hàng nữa , vừa đỡ mất thời gian , mà có khi còn tốn tiền nữa . Theo mình nghĩ ( có thể là simple-mind quá chăng ) thì đa phần anh em mua IP đều có khả năng có 1 PC hoặc lappy cho mình . Nếu đã có máy riêng , và chỉ dùng máy đó để sync thì không bao giờ có chuyện mất nhạc hoặc phim sẵn có trên máy ( trừ khi thay đổi folder chứa đoạn phim hay nhạc đó , hoặc cài lại window , hoặc format lại ổ đĩa , hay thay đổi setting trong itunes ) . Còn nếu bạn có khả năng post 1 bài chi tiết hơn, cẩn thận hơn , thì mình rất mừng vì như thế là bạn đã đóng góp cho forum và anh em mới .
Chúc bạn vui !!!
các bác cho em hỏi với, tại sao em cứ sync video vào ipod touch thì máy nó lại báo là " ... beacause they can not be played on this Ipod " mặc dù em đã convert ra định dang mpeg-4 và cài hẳn vào library rồi??????
Lexus350
ĐẠI BÀNG
15 năm
Theo mình nghĩ, có lẽ bạn đã convert file video sang mpeg4 nhưng độ phân giải chưa chuẩn nên IP ko chạy được . Nếu mình nhớ không nhầm thì IP là 320 x 480 . Bạn thử check lại nhé . Chúc thành công 😁
anh ơi em cũng đang dùng con iphone 3g tại nhật lè.em cũng đã đọc và tham khảo nhiều về vấn đề thay đổi giao diện cho iphone 3g nhủng mà em chủa được sành về khoản này cho lắm,anh có thể hướng dẫn cụ thể cho em cách làm được không hả anh?cảm ỏn anh trước thankyou
Lexus350
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đã có 1 số hướng dẫn về Theme cho IP rồi , bạn xem trong phần Theme và hình nền là có đó . Nếu vẫn không hiểu , contact mình qua yahoo : bui_anh_nhim nhé , hứa sẽ giúp bạn hết mình trong khả năng :p
Bạn kiên nhẩn wá bái phục bái phục...
chương trình này có hỗ trợ cho cài sub vào video k bạn ?? mình đã tìm thử trong này rồi nhưng k co' hỗ trợ cho việc cài sub vào file video..bạn check lại dùm mình nha.thanks
Lexus350
ĐẠI BÀNG
15 năm
Theo mình là chương trình mình post lên ( FreeStudio ) không có phần add sub bạn ạ . Mình post lên vì nó Free và không cần chỉnh sửa phần setting khi convert video cho IP , thuận tiện cho anh em mới . Bạn thử search trong forum , hay trong trang download.com.vn xem, hy vọng sẽ có . Thân 😁
^^! dù sao cũng thanks bạn vì cho mình biết thêm 1 chương trình hay
các bác cho em hỏi có phần mềm nào giúp thay đổi độ phân giải của video ko ạ, em cần nó để giảm bớt kích thước của mấy video cho phù hợp với Ipod Touch ạ
dùng phần mền Allok Video to MP4 Converter đi bạn , cái này cho mình thay đổi duoc do. phan giai do'
Lexus350 oi, cho mình hỏi chút . chức năng chuyển MMS đã có trên Cydia nhưng mình không hiểu cách dùng , nó lại không có thuốc nữa..bạn biết cách nào gởi MMS bằng IP thì giúp mình với nha.thanks bạn
Lexus350
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thú thực là về gửi tin MMS thì mình cũng dốt đặc , cơ bản là vì mình ko quan tâm lắm ( Vợ con rồi , cần gì thì alo luôn khỏi cần nhắn tin 😁 ) . Theo mình thì có phần mềm mà mạng dt bạn sử dụng không hỗ trợ gửi tin nhắn MMS thì cũng...mếu !!! Trước hết bạn thử hỏi xem mạng dt bạn dùng có cho gửi MMS chưa ( theo mình thấy thì ở VN đa phần chỉ là gửi mấy bài nhạc , hình nền hay nhạc chuông đến 1 thuê bao khác thông qua 1 nhà cung cấp dịch vụ - đại khái là mấy cái Tổng Đài 8xxx gì đó , chứ không phải là gửi những gì bạn có sẵn trong máy dt của bạn ) . Nếu có , hãy post yêu cầu của bạn ngoài forum , hy vọng sẽ có anh em TT giúp được bạn . Thân :D
Chưa làm từng bước theo hương dẫn của bác Lexus nhưng cám ơn bác trước vì hướng dẫn rất tỉ mỉ. Lần trước tự mò mẫm vào để copy nhac và video mãi mới được. Không biết cách nên cứ sync lung tung mất hết cả.Giờ thì chắc là ngon rồi
Up lên trên cho anh em thấy nào 😃
Cảm tạ pác Lexus350 thật nhiều. Bài viết của pác cực kì chi tiết và hữu ích vói những a e mới dùng IP. 1 lần nữa cảm ơn pác 😃
vừa cảm ơn vừa up 😁
từ hồi mới có ipop mình đã tìm hiểu nhiều rồi
mình rất thích dùng những sản phẩm của apple
bài này sẽ rất hữu ích cho các bạn mới dùng phần mềm ituner
sr em gà quá
Cho em hỏi, e copy video vào Iphone rồi
Trong Itunes báo có rồi
Vào Iphone thì xem bằng chương trình gì ạ
Em tìm hoài ko thấy
Nếu bạn sync bằng Itune thì dùng chính Ipod để xem đó - mục Video 😃
BinApple
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LIENHUONG Mình muốn backup dử liệu lên icoud và sao chép nó về lại iphone mà không bít làm thế nào, mình xài IOS 5.01 ip 4s, Pro nào có thể giúp mình bằng hình ảnh cụ thể được không,thks nhiều hix hix
ttvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
thank bạn vô cùng mình mới dùng iphone nên vô cùng gà,bài này của bạn thât hay giúp mình rất nhiều ,từ nay đã bớt gà thank bạn nhieu
thân ....!
Cám ơn bạn nhiều. Nhưng làm như vậy có bị mất nhạc có sẵn trong máy không bạn, vì hiện tại trong máy mình đã có khá nhiều nhạc rồi.
Nếu trước đó bạn sync ở chỗ khác & hiện giờ trong Library trên Itunes của bạn ko có những bài nhạc hay video đó thì khi sync
-> Những cái ko có trong Library sẽ xóa nốt trong Iphone của bạn :p
kết nối iphone với ifunbox vô theo đường dẫn sau var/mobile/media/itunes/music copy các file nhạc trong đó ra pc để lấy nhạc trước đây bạn đã sync vô iphone bằng pc khác nhé.

[HOT] ứng dụng đổi tên mạng,time,tạo%pin theo ý thích.
iPhone 3g và 3gs sim free tại nhật.
[Hướng Dẫn]sử dụng photobucket trên iphone.
iphone 3g chỉnh sửa video như 3gs.
iphone Sử dụng sóng 3G NTT DoCoMo
[Cydia] bật tắt % pin cho 2G và 3G trong settings.
[hướng dẫn] làm đẹp ablum nhac cho iphone.
Chia sẻ nhạc chuông sms..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019