Hướng dẫn chi tiết hackphone Nokia E7, N8, C7, C6-01, E6-00, X7 ...

ThanhLongND
7/4/2011 18:0Phản hồi: 452
452 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn cho mình hỏi với:
Đến phần này:
- Chọn Flashing / Firmware Update
- Thông thường sau khi chọn Firmware Update thì Phoenix sẽ tự nhận ra FW đúng với thông số của điện thoại., nhìn vào ô Product code sẽ thấy thông số có giá trị cho dòng điện thoại của bạn.
- Nếu nó không tự nhận ra, bạn bấm vào dấu ... để chọn

Nhưng mình thao tác thì không thấy FW nhận ra, chọn ... thì cũng không có gì trắng tinh trong cửa sổ. Bạn giúp mình với khâu đoan này với.
Vụ này mình phải làm đủ thao tác, rồi tắt máy tính mới dám nhấc úb ra khỏi máy, nhưng bây giờ khi dùng mình thấy màn hình không được mượt như lúc đầu. liệu có cần cài lại phần mềm gốc không nhỉ, có ảnh hưởng đến phần cứng không nữa?
Lỗi đường dẫn fw bạn ơi

Chạy hack xong lại mượt như nhung
Hu Hu em đang làm nửa chừng thì cúp điện 😔 giờ dt N8 của em mở ko lên :( có ai cứu em với :(
Anh nhớ là em hack rồi mà ?

Yahoo thanhlongtinhte ^^
@ThanhLongND
ban oi minh co duoc cẻ va kye cua may rui thi phai hack nhu the nao`........bao minh voi!thank😔
Sau đó các bạn coppy tất cả các file vừa tải được vào thư mục RM-xxx với xxx tương ứng máy các bạn....!minh ko hieu doan nay.co ai bao cho minh voi
Bạn tạo thư mục mới với tên RM-626 đó, rồi copy file tải về vào mục đó. Mình lần trước cũng bị như thế.
Bạn TL cho mình hỏi về mình làm oke rồi, nhưng trên màn hình hiện nay ở chỗ biểu tượng pin nó cứ các con số mầu xanh nhỏ chạy, mà không hiểu ở đâu. Xin chỉ giúp mình cách tắt với.
Khẩn cấp:
Như đã nói ở trên, sau khi hack xong, mình chỉ chạy thêm phần mềm Multiple Mods v7.0 - Bản vá lỗi, nhưng giờ đây nó bị:
1, Xuất hiện các con số nhỏ mầu xanh gần chỗ biểu tượng pin.
2, Đặc biệt bình quân 15 phút reset lại một lần => Không biết có ai giống mình không, quả này bạn TL phải giúp mình với.

---------- Post added at 10:44 PM ---------- Previous post was at 10:36 PM ----------

Khẩn cấp
Như đã nói ở trên, sau khi hack máy xong thì máy bị như sau:
1, Xuất hiện các con số nhỏ mầu xanh gần cạnh biểu tượng pin.
2, Đặt biệt khoảng 15 phút máy tự rest lại 1 lần => xin các bạn, đặc biệt bạn TL cứu chữa giúp máy mình với.
Mình xin cảm ơn.
Bạn chát yahoo thanhlongtinhte đi mình xem bệnh cho dễ

---------- Post added at 11:21 PM ---------- Previous post was at 11:16 PM ----------

Máy bạn máy gì ạ ? nếu N8 và E7 thì hack flash đâu cần cẻ và key ?
Được rồi bạn TL ơi. (tớ dùng E7)
Tớ vừa cho máy về số 0 rồi hack lại. Và dò cài lại từng phần mềm => hóa ra lỗi rest ở phần mềm ghi âm cuộc gọi của vutaikt: PSloc VoxTrack Personal v1.30(28748) Vh- PM ghi âm cuộc gọi không tiếng bíp.
Đau hết cả tim từ tối. Bây giờ oke rồi.\
Cám ơn bạn gọi giúp đỡ, nhưng do lúc đang tập chung cài lại máy nên không để ý tin nhắn của bạn. bạn thông cảm nhé.
Không biết E7 có dùng được google map và vietmap không nhỉ
Dùng được bạn à, đúng rồi, lỗi ghi âm cuộc gọi , mathanh đã có bài nói về lỗi này ^^
lỗi này là gì thế bạn.mong được giúp đỡ. mình làm theo đúng hướng dẫn rồi. đến phần chọn option thì xuất hiện thông báo lỗi này.
upmitom
ĐẠI BÀNG
13 năm

ai giúp mình với , mình hack k đc , bị deadphone rùi thank 😔
upmitom
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình bị lỗi phone startup failed...contract to ...hixxx.. bác nào biết bị làm sao không ạ...
em đang hach con n8 thì tự nhiên thấy nó tắt máy và thoát khỏi Phoenix. em sử dụng bản fw 011.012. bây giờ nó tắt ngấm luôn và không khởi động lại được nữa. có bác nào biết cách khắc phục không giúp em với. thanks các bác nhiều.
yahoo thanhlongtinhte nào bạn
xin hỏi là khi hack thì có mất hình ảnh, video, danh bạ, tin nhắn, nói chung là những cái mà mình cài zao thì có mất ko
Mình đang lựa chọn giữa con N8 va E7,phân vân mấy hôm nay. Lên đọc mấy cái hướng dẫn của bạn, mình thấy bạn rất rành về mấy con này. Bạn ThanhLongND có thể cho mình quyết định cuối cùng được không ? Cám ơn nhiều nha...
Bạn thích chụp ảnh >>> mua N8

Bạn thích nhắn tin, lướt web, xem film >>> mua E7

Chúc bạn có lựa chọn chính xác ^^
Cám ơn bạn ThanhLong nhiều.... chúc sức khỏe ....
thanks bác ...............................
sagi_hvt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã xử lý xong em C7. Rất cảm ơn bác ThanhLong vì sự tận tụy của bác với ae Sym từ xưa tới nay 😁
@sagi_hvt chỉ với bạn ơi! mình đọc mà chả hiểu gì. với lại hơi sợ sợ
Anh ơi cho e hỏi về đoạn này "Sau đó các bạn chép đè vào đường dẫn C/program file/Nokia/Phoenix/Products/RM-xxx bên trên"
E không hiểu chép đè lên là như thế nào.
Anh giup e cái ạ
ThanhLong oi, em dùng C6-00 luc em dow xong fimwar = or lớn hơn Fw của máy. anh bảo cho vào thư mục RM-xxx_xxx là cop vào đâu. em ko biết cách
Là chép vào thư mục RM- ...chứa file fw down từ navifirm Của các bạn đó
Cho tui hỏi. Sau khi mình hack fone thì mọi FW mình đã cài trước đó đều mất sạch hả mấy bác....?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019