Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hướng dẫn chi tiết] Jailbreak iOS 4.2.1 và những vấn đề liên quan

Didu
25/11/2010 11:8Phản hồi: 316
316 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao lúc uploading ramdisk của em nó chạy được 4 cục rồi đứng im dạ ah............................?
mlbinhthuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho mình hỏi một vấn đề như thế này: Mình mới mua con IP 3GS ở VietTel bản quốc tế, mình thực hiện jailbreak như bài hướng dẫn trên. Mọi việc coi như xong xui hết rồi nhưng chỉ còn vướng một vấn đề nữa là mình đã tiến hành cài Mobile Terminal để đổi mật khẩu mặc định cho OpenSSH theo hướng dẫn này http://www.iphone.ketnoi3g.com/huong-dan-cach-doi-mat-khau-mac-dinh-alpine-cua-iphone-openssh.iphone3g. Nhưng khi mình chạy chương trình Terminal trên SpringBoard thì chương trình chạy lên được nhưng nó đóng lại ngay. Bản mình là IOS4.2, mình đã cài OpenSSH rồi, dùng WinSCP cũng đăng nhập vào được IP. Có cao thủ nào gặp phải vấn đề như trên vui lòng giúp đỡ với. Thanks!
Tạm thời chưa có cách bạn à - chịu khó 😃

Bạn vào My computer - Tool/Folder Option/View bỏ chọn mục Hide extension for known file type để nó hiện đuôi file cho bạn đổi :p

Bạn chạy thêm 1 cửa sổ redsn0w nữa chạy song song xem nhé 😃
cho mình hỏi với .. iPod gen 3 8gb hay còn là gen 2 MC í , cái redsnow này ko nhận . Có ai có cách nào không 😔 Khổ đời cái dòng bê đê khổ thế :(
Bạn chọn Browse đến FW của iPod Touch Gen 2 nhé 😃
Cảm ơn bạn nhưng vẫn không được bạn à 😔
Có ai có cách giải quyết hem T.T
tunhappy
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình hỏi là ip 3g quốc tế thì có nên up 4.2 kô ạ
sao của e khi chạy redsn0w đến đoạn up load ram gì gì đó thì chương trình redsnow bị đứng im không chạy được nữa là sao ạ?có ai bị lỗi này k
tunhappy
ĐẠI BÀNG
13 năm
đến thời điểm này thì có nên up iphone 3g world lên 4.2 kô mọi người @_@
Đợi tool JB hoàn thiện thì lên - trừ phi bạn thích chạy đua & có lưu SHSH để có j còn hạ :p
lỡ đi xa ko có máy tính thì sao đây😔
Các bác yên tâm vì ipad iphone rất ít bị restart trừ khi các bác hay chọc vào phần hệ thống của máy, nếu respring máy thì vẫn không sao, chỉ tắt máy khởi động lại mới bị thôi. Nếu dùng bình thường thì cả tuần không khởi động lại máy là bình thường.
sttaupp
ĐẠI BÀNG
13 năm
[/COLOR]Mình JB xong lần nào cài phần mềm mà phải reboot sau khi làm các bước untethered toàn bị ăn Dứa thôi.... restore lại rất nhiều lần rồi không bik có hại máy không
mlbinhthuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
không ai giúp được mình hết nhỉ?
Đơn giản vì file down về đã là IPSW rồi nhưng do trình download máy bạn ko có type này nên nó chuyển sang ZIP file & bạn giải nén ra nên chả còn j :p
-> Bạn vào My computer - Tool/Folder Option/View bỏ chọn Hide extension for known file type để hiện đuôi file
-> Kích chuột phải vào FW down về - Rename ZIP thành IPSW nhé 😃

@ Gõ có dấu TV bạn nhé

Đành chấp nhận 1 thời gian :(
Anh ơi, cho em hỏi mấy vấn đề sau với, em thuộc loại gà của gà >.<

1. Làm sao để lưu SHSH 4.1 của 3GS đc à? (Máy của em đang ở phiên bản 4.1 (8B117) (à, mấy chữ mầu vàng này nghĩa là j ạ?).

2. Muốn up lên 4.2.1 có Cydia thì chỉ có cách up = JB thôi à? Tại mỗi lần em kết nối iphone với itunes, máy đều yêu cầu up lên 4.2.1. Thế có cái nào up lên 4.2.1 rồi mới cài Cydia ko? Nếu có, thì cho em xin link hướng dẫn đc ko?

3. Anh có cách nào mà cài lại máy tính vẫn giữ đc itunes ko? Vì mỗi account chỉ đăng nhập đc 5 máy tính. Mà em đang ở cái thứ 5 rùi *.*

4. Máy của em mua của Vinaphone đợt nó mới bắt đầu bán, thì có thuộc loại bootrom mới ko?

Cám ơn anh nhiều !
1. Muốn lưu SHSH thì dùng tinyumbrella
2. Muốn lên 4.2.1 thì phải biết máy của bạn là lock hay quốc tế, nếu là QT thì cứ lên vô tư sau đó JB nó, còn lock thì coi chừng vì bạn chưa thạo
3. Bạn vào iTunes trên menu có mục unauthorize cho máy tính đó
4. Kiểm tra bootrom đã có nhiều hướng dẫn trên diễn đàn
Nói chung bạn là lính mới thì nên đọc kỹ các mục dành cho người mới sử dụng và chịu khó search trên diễn đàn
Chúc vui
Cho em hỏi em có JB mấy lần rồi mà k biết sao cài sbsetting reeboot lại thì nó bị ăn táo luôn bác nào chỉ em cách khắc phục cái em restore mấy lần rồi
Bạn xem lúc đó bạn cài mỗi SBSetting ko hy là cài chung với vài phần mềm khác, có thể bị đụng cái j đó với SBSetting 😔
chờ đợi thui Y_Y...........................
fantianyi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tình hình là còn khá nhiều lỗi...
Sóng lúc đầu bình thường nhưng yếu dần, lúc này cột sóng lặng tăm luôn rồi và thay thế là No Service, wifi khó kết nối... Fix thế nào ae 😔
Remove BG là addon của SBSetting phải cài riêng lẻ, nhưng cài SB rồi thì thấy có sẵn và bị lỗi mỗi khi dùng là mất thanh status bar, phải vào app mới hiện ra lại.
Phần Remove Recents dùng ntn vậy các bro, mình cài vào thì chỉ thấy SwitchMod trong Setting thôi, không có icon RC đâu cả...
vẫn còn nhiều lỗi quá, chưa nên up vội, ipad của em 3.2.2 vẫn chạy phà phà ngon lành, ^_^
Bạn ơi, mình cần giúp đỡ gấp.
Máy mình 3G World, update fw từ itunes (3.1.2 -> 4.2.1) tất cả đều suôn sẻ. Đến khi mình JB bằng redsnow, đến đoạn DFU thì redsnow stopped working. Mình đã restarted lại máy và laptop nhưng vẫn như vậy. 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019