[Hướng dẫn chi tiết] Jailbreak iOS 4.2.1 và những vấn đề liên quan

Didu
25/11/2010 11:8Phản hồi: 316
316 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

badauyeu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Jb xong ăn lỗi treo táo ngay. Chán quá, chưa có cách khắc phục dứt điểm nhỉ
leepv
CAO CẤP
13 năm
Cám ơn chủ thớt vì bài viết hướng dẫn semi-tethered jailbreak cho anh em.

Mình đang sử dụng iphone4 ios 4.2.1 world nhưng vẫn chưa jailbreak vì thấy cách này mỗi lần hết pin hay khởi động lại máy thì phải đánh đường vòng thông qua jailbroken state rất bất tiện nên thấy chưa cần thiết JB..Nhưng thấy mấy cái themes trong bài post của LH mê quá.. Đành chờ khi có cách JB hoàn chỉnh vậy.
máy e sau khi làm xong tất cả các bước và cài APP vào thì nó không hiện icon........vậy là sao hả bác

nhưng trong itunes vẫn hiện icon bác ạ.....

máy e itouch4
zencafe
ĐẠI BÀNG
13 năm
Check hide icon cái đã...
check cái đó kiểu gì ạ....có phải vào phần search rùi tìm ko ạ.........các pro chỉ e với. ..........😔
1. Gõ search xem có ko
2. Nếu có thì nếu máy bạn có JB & cài SBSetting, bạn kéo SBSetting rồi vào More/Hide icon xem icon có bị ẩn ko thì On
power1
TÍCH CỰC
13 năm
đêm khuya hiu hoắt, em thử liều mình xem sao :p
hôm nay mình mới up con ip4 world lên 4.2.1 .. Mình làm theo hướng dẫn nhưng k hiểu sao khi jb xong.. thì icon cydia trắng tinh.. ấn vào thì văng ra luôn.. Có cách nào khắc phục ko các bác.. 😔

SeAnD
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao máy iTouch gen3 32GB của mình jailbreak đến uploading ramdisk thì bị đứng hoài. ko làm đc 😔. có bác nào biết cách khắc phục ko ?
1. Tắt máy đi làm lại
2. Vẫn bị treo thì mở thêm 1 cửa sổ redsn0w nữa chạy song song nhé
Sao jb con ipod gen3 8gb?

Tình hình thấy để jb mc model được muh tại sao cứ chạy redsn0w thì lại báo là không hỗ trợ mc model T^T. ai giúp dùm mình với
cho mình hỏi gấp, ipod touch 4th gen 4.2.1, mình restore lại máy bằng firmware gốc mà cứ chạy được 1/3 thanh ngoài trái táo là đứng im. Tháo dây ra thì về lại recovery mode, restore lại trường hợp tương tự.
Mình phải làm sao đây
Cảm ơn
kungvn
CAO CẤP
13 năm
đưa về DFU chưa? ......................
về dfu cũng bị tương tự T__T
SeAnD
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao mình jailbreak ko đc ta ? 😔
máy mình ipod touch gen 4.
mình jailbreak giữa chừng đến lúc nó loading ramdisk sém xong thì nó đứng luôn :(
có bác nào giúp em với ?

---------- Post added at 08:47 PM ---------- Previous post was at 08:41 PM ----------

nó vẫn treo :-s. giờ làm cách nào đây ? :(
Mình cũng bị y như cậu ipod touch gen 3 cứ đén phần loading ramdisk chạy đc có vài vạch là đứng luôn , ai biết tại sao k vậy ?

ps: sặc nãy giờ làm gần chục lần k đc vừa post bài lên phát làm đc luôn
có lẽ do giữ nút chưa chuẩn , bạn trên cố làm cho chuẩn , thả nút đúng lúc nhé , chúc may mắn

mình dùng iphone 3GS 16GB,ko rõ sao từ 3.1.3 up lên 4.2.1 xong ko rõ dùng công cụ nào để jaibreak unlock cả,ae nào biết chỉ mình nghe,để thử cái này ngay
nó cứ như vậy hoài hen
Bạn dùng redsn0w 0.9.6 b_6
1. Chạy trên XP
2. Khi bị đứng ở uploading ramdisk thì
- Chạy thêm 1 cửa sổ redsn0w nữa, song song 2 - 3 cái cho mình, nó sẽ tự chạy hết
- Mang sang 1 máy khác làm
nó vẫn như vậy hen.chỉ mình cái.
thế 3gs 4.2.1 bản world tuần cao có thể cài cydia ko bạn ?
sao máy mình là máy quốc tế,FW 4.2.1 mà làm ko đc ,máy tuần 42 . nó hiện lên cái hình này nè !
Cài được bạn à, dùng redsn0w 0.9.6 b_6 😃

Thao tác đưa về DFU của bạn chưa đúng, làm lại :p
-> Ấn dồng thời Power & Home trong 10s (trước khi trái Táo hiện ra) thì thả phím Power ra nhưng tay vẫn giữ thêm phím Home 1 lúc
bác nào bị treo lúc ramdisk thì kiếm bản redsn0w 0.9.6b6 mà sài nha.
ipod touch gen 2 ,khi tới phần browse đưa FW ipod 2 4.2.1 thi hiện ra bảng thông báo,chỉ có thể chọn "no"
như vậy là thế nào vậy ?xin gúp đỡ.không JB được
sau phần giữ nút thì lại báo
có ai chỉ mình cách nào khác để JB ipod touch gen 2 và lỡ tay up lên 4.2.1 ,chưa save SHSH,muốn hạ FW cũng không được
Hic! cùng hội với bác này luôn rồi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019