Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn chi tiết root máy Asus Fonepad

didonggiatot.com
16/6/2013 4:17Phản hồi: 701
701 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa update bản root 3.2.4 thành công, đang hóng cách cài đặt CWM Recovery cho Asus Fonepad ^^
@phipgn Ko bão hành bác à,bất cứ smartphones hay mtb root đều ko được bão hành root có thễ unroot.

Sent from my ME371MG using Tinhte.vn
@tokyo74110 Vậy cái này unroot cũng như các máy chạy android bt đúng ko ak
Các bác ơi cho e hỏi sau khi root con fonepad này thì nó có bị mất bảo hành ko ak
E thấy hình như nexus nó không bảo hành sau khi root thì phải
Down xong cái 3.2.4 rồi root thôi 😆)
Minh up ban 3.2.4 thay tuot pin nhanh hon 3.2.3.ko biet root roi co do hon ko may b.h ban nao su dung on dinh may ban cho y kien jup minh nha.
E cũng thấy pin online hao pin hơn pin chờ vẫn vậy...root thấy vẫn hao pin.

phien ban 3.2.4 h tat nguon van het pin..pin minh con 12% tat nguon sang mo khong len lun..h ve lai 3.2.3 thoi..may minh la ww
Hình như rôt rồi vẫn ko có flashplayer nhể?
@terramy Bãn root 3.2.4 ww có flash e thấy sài được mà bác nhưng 1 số web vẫn ko sài được...chơi web game cũng khá lag chậm ko biết do mang hay flash .

@tokyo74110 Adobe ngừng update flash cho android từ lâu rồi thì làm sao mà mượt được, mấy cái rook cook cài toàn bản cũ xì chỉ tổ nặng máy+hao pin.😔
Hình như flash player ko chạy trên rom stock đc.vậy phải cài rom cook hả? Cho mình hỏi đã có rom cook chưa?
Bên xda vẫn update version flash mà bác .

Tinh hinh la e van chua len 3.2.4 ma pin de o che do standby ma 4h no mat 20%..e co dung phan mem juicedefender may su dung dc hon 1 thang...tinh trang nay chi moi bi khoang 3 4 ngay nay...co ai bi giong e ko vay?...hix
Tu ngay 8.8 toi gio check system update k duoc! Cu bao loi mang hay server busy. Co bac nao bi nhu vay k ah?
Giống e chắc asus đang update rom 4.3 😁
.
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
Cho em hỏi chút các bác ơi. Các bác đang dùng cái CWM nào thế ạ. Em down cái ROM manager về rồi mà nó báo ko thấy thiết bị trong danh sách, khôg biết có dùng được không nhỉ 😁
em bi lỗi : can't find image file.........là sao bác ơi...đã làm theo đúng hướng dẫn mà...ww ver 3.2.4 về 3.2.3
@Thanh COC Root 3.2.4 ở đâu bạn ,mình thấy ở #1 thì mới nhất là 3.2.3
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
@halinh1510 ở đây bác nhé
http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-chi-tiet-root-may-asus-fonepad.2120601/page-10#post-38818232
@Thanh COC Thanks bạn,nhưng mình cần SKU TW mà tìm ko ra,link ở page 10 là bản WW
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
@halinh1510 cái này thì mình tìm bên cả xda cũng ko có 😔
sao chơi asphalt 8, giật dã man. chán quá, biết thế đợi mua ss tab 3 ko, mình dùng, nên máy càng ngày càng chậm mặc dù cài các phần mềm hỗ trợ và ko rooted, chán
bây giờ thỉ em đã chính thức dow xuống v3.2.3...xem thử pin có trâu hơn không 😁 bác ad cho em hỏi trương trình tiết kiệm pin nào xài ổn định, và dow ở đâu..nếu được cho em xin cái link nha bác...thank bác...bài này của bác rất hay ^^
tình hình là sau khi factory reset xong..ứng dụng mất cả...dow lại thì nó vẫn lưu trong bộ nhớ máy..chẳng qua thẻ...mới chuyển qua xài hệ này, nên ngu mấy cái này lắm...bác nào chỉ em cái....không khéo bộ nhớ máy lại full , em lại phang nó nữa...em uất nó rồi đấy...@@
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
@bigworld1990 khi bác root nếu không hạ FW thì mọi thứ giữ nguyên, thêm super user và flash player thôi. Em thì ko hạ FW nên không biết sao. Bác muốn đổi thẻ nhớ ngoài và thẻ nhớ mặc định trong máy cho nhau thì phải sửa file hệ thống như bác chủ trình bày ở topic 1 đó 😁
@Thanh COC vậy nếu ở tình trạng này em xài full bộ nhớ máy có tiếp tục qua bộ nhớ thẻ được không hay lại như củ...thẻ thì trống mà máy báo full hoài bác....cai root explorer bác add nói giá gần 4 $$....@@...
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
@bigworld1990 bác cài appstorevn mà cài ứng dụng *** hehehe. Full thì nó ko chuyển qua thẻ nhớ ngoài đâu bác à^^
cho em hỏi sao máy em root rồi vần ko chơi dc asphalt 7 vậy , chỉ giúp em với
sau khi root thì không vào được file manager @@ là sao mấy bác...coi như không cài nhạc chuông theo ý mình được luôn rồi
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
@bigworld1990 bác cài trình quản lý tệp khác vào, như es explorer chẳng hạn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019