Hướng dẫn chi tiết root máy Asus Fonepad

didonggiatot.com
16/6/2013 4:17Phản hồi: 701
701 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai có cho mình xin SKU TW 3.2.4 với
Thôi cứ dùng 4.2.3 vậy.
Lót dép hóng
Root 4.2.3 ,thấy hơi nóng máy,update 4.2.4 vẫn thấy còn superuser ? Cần giải thích
Có bác nào thấy cái recovery của em nó không?
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr.PhanAnh cái này chưa có bác nhé ^^
tóm lại là ko rooted sẽ hay hơn
@toannguyenddd dùng androi không root, không recovery thì thấy nó cứ thiếu thiếu thế nào ấy. không vọc vạch đc rom. chạy stock làm sao bằng tự cook rom theo ý mình đc.
chắc hóng Recovery của K900 cùng dòng chíp Intel. nó có thì mình may ra mới có
Mình hiểu bạn nói gì. Nhưng mục đích của mình root fb là move data từ bộ nhớ mấy sag thẻ nhớ. Root rồi ko dc chán. Dùng fb ko root cũng ok mà
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
@toannguyenddd http://www.tinhte.vn/threads/bien-asus-fonepad-8gb-thanh-64gb.2122142/
cái này không phải là đổi giữa "sd card 4GB" của máy với "Removable memory - thẻ cắm ngoài" của mình à bác ?
Mới vác em fp này vê nên hơi gà,hỏi chứ nếu root thì có mất dư liệu trên máy ko,tiếc mỗi game clash of lord,muốn root để cài titanium bakcuup
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
@dimaateo root cùng phiên bản thì không mất nhé. Như của e là thế ^^
@Thanh COC vậy là nếu down và làm như page 1 thì mất hết dữ liệu rồi @@ v3.1.11 nên 3.2.3 thì chắc là mất hết nhỉ
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
@dimaateo e cũng ko rõ, e chưa làm thế bao h ^^. Gần cuối quý 3 rồi mà chưa thấy lên 4.3 như Asus đã công bố 😔
Jz054k.ww-epad-v3.1.11-20130313 nhu thế này có root như hướng dẫn đc ko mấy thím
Có thể backup máy lại bản gốc trước khi root ko vậy?

My Fonepad
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
@Lu John Joon ko có "phương tiện" để backup lại bác nhé. Có cài đc CWM đâu 😔
Vậy làm sao dám root hjx

Sent from my HS-F1 using Tinhte.vn
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
@Lu John Joon root cùng bản vs FW gốc thì ko mất gì. Em làm thì như thế. Root xong được thêm Super User + Flash player thôi 😁
MÌNH LÀM ĐẾN BƯỚC 5 RỒI NHƯNG ẤN VOLUM + VÀ - THÌ CÁI HÌNH USB NÓ VẤN ĐỨNG NGUYÊN KO ĐỘNG ĐẬY GÌ CẢ BÁC NÀO CHỈ HỘ VỚI
Có pro nào ở SG nhận root FonePad và hoàn toàn chịu trách nhiệm khi máy bị sự cố không?😁;):p

My Fonepad
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
bác làm đúng theo như thế này nhé
Nhấn đồng thời nút nguồn và nút volume (+) (gần luôn nút nguồn) và giữ 2 nút này trong khoảng 5s sẽ thấy logo asus xuất hiện nhưng vẫn cứ giữ tiếp cho tới khi hiện cái hình No USB cable connected!. Đến đây thì bỏ 2 phím này ra sau đó bấm và giữ nút volume (-) trước trong 1,2s rồi bấm và giữ nút volume (+) (vẫn giữ nút volume (-) nhé) khoảng 3s thì màn hình hiện ra các dòng chữ menu màu cam và xanh (gần như trong chế độ CWM của các máy android khác nếu các bác đã từng dùng)

Cái này giống hệt up FW bình thường mà. Nếu có lỗi xảy ra thì mất hết dữ liệu của máy thôi. Trước đó backup lại những cái quan trọng r thì chả vấn đề gì :D Bác cứ làm tới đi, ko sao đâu
e gặp lỗi E:/ unable to mount SD card
Bác nào chỉ giúp e với
Thanh COC
TÍCH CỰC
11 năm
@tranthaicantho bác thử bỏ thẻ vào máy tính format lại định dạng FAT32, cho vào máy rồi khởi động lại xem sao
Sao máy mình cài flash player rồi mà không xem được clip trên web vậy? Cài firefox ko được luôn

My Fonepad
Tot nhat ko root, mình đam mê công nghệ, cũng ko dám root
Sao lên web mình hay gặp như thế này vậy? Làm sao cho nó chạy được như PC hay laptop vậy? Mình cài flash player 11 luôn mà nó kp chạy và không xem được clip trenen web
Please help me 😔:(:(:(:(:(:(:(

My Fonepad
Da thanh cong nhug chag thay co zi khac biet ca tuong dc room 4.2 ai ngo van the

Sent from my ME371MG using Tinhte.vn mobile app
pure.wisdom
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình root bản 3.2.3 mà nó báo lỗi image j` đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119