Hướng dẫn chi tiết Unlock Iphone 3g,3gs 4.1 4.2.1 cho Windows

hailong90
29/11/2010 0:52Phản hồi: 909
909 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hix, căng thẳng ... các pác nhỉ, mà đắp chăn lâu ... rùi, hem chơi thì cũng chả bik chờ đến bao h nữa 😔
ghi doc k hiu j het.ghi cho ro rang di may cha
redsn0w đã có rồi kìa ....! pro nào post hướng dẫn lun đi , em nản quá rồi ....!
đã post hướng dẫn.......................................................
khoapct
TÍCH CỰC
13 năm
Về thăm Nội chưa sao còn rảnh lên đây :eek:
Thêm hướng dẫn unlock dùng redsnow
tamp123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thực ra các bạn 3GS mới phải xoắn chứ 3G thì còn mong j up FW nữa đâu, up nữa thì liệu máy chạy có nổi hay ko, up nốt đợt này chắc là lần cuối luôn rồi :-<
kid101
TÍCH CỰC
13 năm
ủa sao lại dùng FW gốc? Sao có bác lại bảo dùng FW custom build trên Mac hay Win rồi mới cho em nó lên BB cùa Ipad
cho mình hỏi là làm tới bước đưa IP về DFU mode là nó tự boot lại hả các bác .... itune nó báo restore thì làm thế nào ?
tin_tin
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn nào test rồi cho tôi hỏi 2 chuyện
1/ 3gs new bootrom xài tool này dc kg ?
2/ nếu xong rồi bị sập nguồn hoặc hết pin,treo táo thì fix làm sao
thanks các bạn
Cho em hỏi , bước số 3 nếu máy 3gs đang xài 4.1 thì mình load bản 4.1 đúng không bạn ?
Chủ topic cho mình hỏi ở bước 5
Bước 5: Đối với máy đã jailbreak trước(đã có cydia),chọn install ipad baseband sau đó chọn yes rồi click next

Mình chưa hiểu cho lắm

Nếu như ở bước 4 là chọn đến fw 4.1 của 3gs ( mình xài 3gs ), khi chạy xong là đến bước 5

Thì tại sao mình k thấy có bước nào kêu click vào file iPad1_1_3.2.2_7B500_Restore.ipsw vậy bạn ?
bạn xem đả dow đúng red.... o.9.6 b5 chưa?
Mình đã down hết tất cả mà chưa thực hiện vì còn thấy vướng mắc ở chỗ đó, vì lúc đầu thấy bên MAC có hướng dẫn là có chọn đến fw ipad, còn sau đó hướng dẫn Win thì lại k thấy click vào fw ipad

Theo hướng dẫn trên có thể hiểu là dùng redsn0w click chọn vào fw 4.1 custom cho iphone 3gs, để iphone chạy, sau đó click vào install ipad baseband, chọn yes và click next, mà k thấy hướng dẫn chỗ nào để chọn fw ipad hết thì sao mà có thể nâng baseband của iphone thành ipad được

Mong được hướng dẫn kỹ hơn
tamp123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lúc đó thì mang ra hàng làm phần cứng thôi, nói chung nếu xác định unlock kiểu nâng BB lên 6.15 thế này thì từ giờ về sau cài cái j vào iphone cũng phải để ý, ko có thì chỉ có nước ngáp ngáp

---------- Post added at 10:37 AM ---------- Previous post was at 10:36 AM ----------

redsn0w tích hợp sẵn BB của ipad rồi thì phải
iphone 4 bb 2.10 có sử dụng cách này đc ko bạn
minh89c
ĐẠI BÀNG
13 năm
up................................................................................................
nghĩa là redn0sw đã tích hợp firmware ipad bác cứ chọn và next 5,10,15 giây như mình thường.
tin_tin
ĐẠI BÀNG
13 năm
xin lỗi bạn nha,bạn phải tìm hiểu kỹ rồi hãy trả lời,tôi cũng là người có kinh nghiệm về chuyện này,tôi chỉ hỏi để có người nào biết để xác nhận thôi .theo tôi thì khi ở trường hợp đó,iphone sẽ bị treo cáp đĩa thì mình chỉ tìm cách vượt lỗi cáp hoặc đưa về dfu hoặc recovery để restore bằng fw custom đã build cho nó,mà kg thể restore fw gốc.có bạn nào rành về việc này xin cho chút ý kiến để ae biết có nên unlock kg,thanks
redsnow đã tích hợp sẵn baseband của mac rồi

---------- Post added at 10:53 AM ---------- Previous post was at 10:50 AM ----------

nếu máy đã jailbreak có sẵn cydia thì chỉ cần stick install baseband ipad la duoc
dathuynh
ĐẠI BÀNG
13 năm
3gs new bootroom thì có sài redsnow này được ko ... Hay phải build custome 4.1 nhúng bb của ipad ròi restore ?
bác chủ cho thêm thông tin đang mắc kẹt đoạn cuối cùng red....... cứ FETCHING IPAD BASEBAND FILES ( PLEASE BE PAINT....)
Mình đang làm chuột bạch nhưng sau khi đưa iphone về DFU để up lên BB ipad thì redsnow chỉ hiện chữ Fetching iPad BB files ( please be patient ) ......Có ai gặp vấn đề này chưa
Fetching iPad BB files ( please be patient ) đang cài đặt ipad bb............xin kiên nhẫn.........
Bác bổ sung thêm đi.Em chờ cả 10p rồi.Thật ra là phài bấm vào phím power thi` máy mới chạy BB.Đang test thêm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019