Hướng dẫn chi tiết Unlock Iphone 3g,3gs 4.1 4.2.1 cho Windows

hailong90
29/11/2010 0:52Phản hồi: 909
909 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Được nhé

đúng rồi bạn

đúng rồi bác

---------- Post added at 11:05 AM ---------- Previous post was at 11:03 AM ----------

nhấn nút power thử xem còn (Windows 7 and Vista users, chạy redsn0w với “XP Compatiblity Mode”)
Bạn huyhoang nhấn vào phím power nhé máy mới nâng BB lên được
Co mình hỏi lun , là khi nào nhấn , và nhấn bao lâu hay la nhấn 1 cái thôi vậy bạn .
1 cái thôi bạn,khi thực hiện xong bước 5 đó bạn.Đang up cydia.Sẽ thông báo lên sau
waiting for reboot.....nãy giờ chưa đc
nếu như máy đang xài 4.2.1 thì chọn 4.1 hay 4.2.1 vậy bạn ?
nên về 4.1 trc khi unlock bạn ạ.mình có 2 con 3g chạy 4.1 vs 4.2 con 4.1 thì ổn con 4.2 thì ngang vs tốc độ con rùa 😔
Em gà, mấy bác làm ơn cho e hỏi, làm sao để biết IP đã jailbreak chưa z mấy bác
Bạn coi có cydia là đã jaiilbreak nhé
Máy của tui cydia nó trắng tinh hem hiện lên icon như bình thường thì phải làm sao và tick dô chỗ nào help me với thanks
Bạn kết nối wifi, xong click vào cái icon trắng tinh đấy upgrade cydia xem sao. Còn nếu bấm vào cái icon cydia trắng tinh đó tự out ra, thì bạn restore lai firmware gốc rồi jailbreak lại.
đã làm thành công 100% , 3gs 32gb lock , fw 4.1 , bootloader 6.04 , bb 5.14.02 giờ là 6.15.00 , sóng vi vu
Sau đây mình xin fix lại bài của bạn trên 1 chút , lúc mà chọn fw 4.1 cho 3gs đó , bạn hãy chọn fw 4.2.1 gốc , thì mọi chuyện sẽ chạy 1 cách êm xui . Nhớ thanks :hot: IMG_0290.PNG , đây là thành quả của mình
Làm 1 bài hướng dẫn đi Bro.
thế pác down cái nào ....! FW 4.2.1 cho 3GS hả pác ........ làm bài hướng dẫn cụ thể đi 😃
[MENTION=263918]hailong90[/MENTION]
Cho mình hỏi, iphone 3gs chạy redsn0w 0.9.6b5, đưa bb 06.15 vào thành công, unlock ok. Rồi 1 ngày lỗi phần mềm, cần chạy lại firmware. Có chạy được ko? chạy = firmware custom nào?
chạy thoải mái bác nhé........chạy custom = 4.1 dùng limerain exploit nhé
minh89c
ĐẠI BÀNG
13 năm
up................................................................................................
May mình 3G old boot.Đang sử dụng 3.1.2.Mình làm theo hướng dẫn thì sau khi click Finish trên máy tính thì iphone reboot rồi treo táo luôn.
Có thắc mắc là dùng redsnow này sao mình không thấy là restore về 4.2.1 trước khi JB vậy.Mình nhớ 3.1.2 có bước này.
Ai giúp với nào.Mình làm theo hướng dẫn nhưng vẫn không được.Làm sao đây........?
thank you very much ^_+
Cho em hỏi cái này . Nếu máy đã JB rồi ó cydia rồi , thì mình có cần chọn lại Cydia không vậy ?
đã jailbreak rồi thì không cần chạy cydia nữa nhé
thế em dang o FW 4.1 thì down 4.1 và brown 4.1 hả pác ....? có pác nói là brown 4.2.1 nếu là 3gs boot 6.04 ....! vậy pác đã test chưa ....?
có người test và thành công rồi nhé bác
Bước 2: Download firmware 4.1 gốc hoặc 4.2.1 gốc tùy vào version hiện tại của máy (Bản này chỉ hỗ trợ 4.2.1 cho 3g,3gs vẫn phải dùng 4.1)

Cho Windows
Bước 3: Mở redsnow chọn đến firmware 4.1 hoặc 4.2.1 tùy vào version của máy
Nếu iphone 3gs redsnow sẽ hỏi là bootroom mới hay cũ mới thì chọn yes cũ thì chọn no.

Bước 4: Đối với máy đã jailbreak trước(đã có cydia),chọn install ipad baseband sau đó chọn yes rồi click next

Bước 5: Đưa iphone về DFU,sau khi boot xong vào cydia cài ultrasnow và sóng sánh vi vu[/QUOTE]

do các bạn yêu cầu nên mình xin mạng phép fix lại bài của pác chủ thớt 1 chút , các bạn làm y hệt , nhưng nếu ai là 3gs lock , bootloader 6.04 , bb5.14.02 , thì ở bước 3 bạn hãy chọn fw 4.2.1 gốc của 3gs , thì quá trình sẽ chạy bình thường . chúc thành công nhé
kid101
TÍCH CỰC
13 năm

do các bạn yêu cầu nên mình xin mạng phép fix lại bài của pác chủ thớt 1 chút , các bạn làm y hệt , nhưng nếu ai là 3gs lock , bootloader 6.04 , bb5.14.02 , thì ở bước 3 bạn hãy chọn fw 4.2.1 gốc của 3gs , thì quá trình sẽ chạy bình thường . chúc thành công nhé[/QUOTE]

sao biết bootloader 6.04 vậy bác? rồi FW đang là 4.1 sao lại chọn 4.2.1 ? Không lẽ down cả 2 FW ở đầu bài về
thông báo cả nhà chuột bạch đã thành công...sóng vi vu
3G no wifi cài ultrasnow 1.2 qua cydia trên PC làm đủ kiểu vẫn không có sóng các bác ơi? có giải pháp nào khách không các bác, cần cài thêm gì nữa không? Thanks
vậy 3G đang là 4.1 có cần phải up lên 4.2.1 rồi unlock ko các bác, cho em ý kiến với
k cần đâu bạn .... chỉ down resnow về là cài thôi 😁
ko cần bác,đang ở firmware nào cũng được chỉ cần đã jailbreak rồi làm theo hướng dẫn là được
Vấn đề yêu cầu kỹ thuật ngày càng cao đây nan giải thế này chắc Iphon4 chắc còn chờ mõi mòn luôn đây các bác ơi
Đã làm theo hướng dẫn nhưng chay xong ultra.. 1.2 cũng không có sóng. Ai bị vậy không ?
Thông cảm với nỗi đau chất độc màu táo

Xài iphone nó khổ mà zui, thằng apple bắt chúng ta xếp hàng mua,rồi bán đt cho anh em giá cắt cổ mà nó còn hành anh em ta ra bã, tối ngày cứ lặn lội jailbreak với unluck thấp thỏm lo âu zui sướng rồi thất vọng,sau thời gian miệt mài với iphone tui quyết định chuyển wa cục gạch xài lun cho khỏe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019