Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hướng dẫn chi tiết Unlock Iphone 3g,3gs 4.1 4.2.1 cho Windows

hailong90
29/11/2010 0:52Phản hồi: 909
909 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ôi, hay quá, làm phát ăn liền, sóng sánh cứ gọi là gập răng
sao khi 3/ Chọn Install Cydia và Install iPad Baseband.
e vào DFU rồi! Nhưng nó im que ngay khúc Fetching Ipad Baseband Files (please be patient)...
Bác này không chịu đọc kĩ hướng dẫn sử dụng ji cả. Nhấn power đi cha
MrQuay
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao waiting for reboot lâu quá vậy mấy bác, 15 phút rồi 😔(
Test xong 1 em 3G,sóng sánh vi vu.Đang chạy tiếp phát nữa cho em 3GS đây
MrQuay
ĐẠI BÀNG
13 năm
waiting for reboot sao đây mấy bác, đợi lâu qua, em run quá,20 phút rồi 😔(
Cái gì cũng phải từ từ chứ bạn.Mình đã test thành công trên cây 3G giờ đến cây 3GS đang dừng ở chỗ Exploiting with limera1n
MrQuay
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng 3G, tại thấy lâu qua, ko biết ae có đợi lâu vậy ko, giờ chưa xong nữa T_T
bấm rồi bác à, nhưng vân không được, mình chỉ rõ giúp mình nhé,
Bước 2: Download firmware 4.1 gốc hoặc 4.2.1 gốc tùy vào version hiện tại của máy (Bản này chỉ hỗ trợ 4.2.1 cho 3g,3gs vẫn phải dùng 4.1)

Cho Windows
Bước 3: Mở redsnow chọn đến firmware 4.1 hoặc 4.2.1 tùy vào version của máy
Nếu iphone 3gs redsnow sẽ hỏi là bootroom mới hay cũ mới thì chọn yes cũ thì chọn no.

Bước 4: Đối với máy đã jailbreak trước(đã có cydia),chọn install ipad baseband sau đó chọn yes rồi click next

Bước 5: Đưa iphone về DFU,sau khi boot xong vào cydia cài ultrasnow và sóng sánh vi vu
FEEDBACK :[/QUOTE]

[MENTION=263918]hailong90[/MENTION]
khi bạn lập topic này mong bạn nói rõ đầy đủ thông tin cái lợi và cái hại của tool này để cho mọi người biết đừng lo ráng để post lấy thành tích. Thân
rontre
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic, mình theo cách trên... boot xong là treo táo lun. Làm lại lần 2 cũng bị y như vậy. mình dùng ip3G trc' kia dùng 3.1.3
khi bạn lập topic này mong bạn nói rõ đầy đủ thông tin cái lợi và cái hại của tool này để cho mọi người biết đừng lo ráng để post lấy thành tích. Thân[/QUOTE]

bác ơi....!bác xem lại bài của em...nguyên cái quote trên đầu bài nhé 😃

---------- Post added at 12:24 PM ---------- Previous post was at 12:23 PM ----------

rút cable ra gắn lại.........cái này là do máy bạn ko nhận driver của iphone

---------- Post added at 12:26 PM ---------- Previous post was at 12:24 PM ----------

3.1.3 treo táo là đúng.....bây giờ bạn up lên lại 4.1 hoặc 4.2.1 dùng thằng này jailbreak + nâng baseband sau đó unlock.
để làm cách này bạn cần stick vào install cydia và install ipad baseband ở bước 4 của redsnow
bác ơi....!bác xem lại bài của em...nguyên cái quote trên đầu bài nhé 😃

---------- Post added at 12:24 PM ---------- Previous post was at 12:23 PM ----------

rút cable ra gắn lại.........cái này là do máy bạn ko nhận driver của iphone

---------- Post added at 12:26 PM ---------- Previous post was at 12:24 PM ----------

3.1.3 treo táo là đúng.....bây giờ bạn up lên lại 4.1 hoặc 4.2.1 dùng thằng này jailbreak + nâng baseband sau đó unlock.
để làm cách này bạn cần stick vào install cydia và install ipad baseband ở bước 4 của redsnow[/QUOTE]
không biết bạn có quote đầy đủ những thông tin của 2 cái link mình post ở dưới đây không?
@các member: nên đọc kỹ các thông tin trước khi quyết định sài tool unlock này. Thân
.
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-163/unlock-cho-iphone-3gs-va-3g-ios-4-1-4-2-1-da-duoc-phat-hanh-533916/
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-163/dich-nguyen-bai-tu-dev-team-blog-doc-ki-truoc-khi-quyet-dinh-unlock-534004/
có bác nào ở Hn ko
em qua nhờ bác Unlock con Ip của em với
mobile em là 0988416668
bác qua cafemodding đi. địa chỉ ở dưới nhé. 8h tối là đẹp
Mình đang ở FW 3.1.2 thì sao mọi người? có cần lên 4.1 hay 4.2.1 không, máy của mình là 3G BB 5.14.2.
up le7n 4.1 rồi dùng cách này unlock nhé
Máy tôi cũng giống bạn này.Nhưng là old botroom.Làm theo hướng dẫn của bạn có bị nâng baseband ko....
Đang là BB 5.14.2 thì fải lên BB 6.15 bạn àh
rontre
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác halong90 hỉu nhầm ý e rồi. tr'c kia e dùng 3.1.3 lock. H up 4.2.1 down từ đầu topic và làm theo các bước của bác,... đến bước cuối cùng boot xog là treo táo lun.
Bây h bạn làm theo cách này.
1. Đưa máy về lại DFU
2.Dùng itunes restore lại firmware 4.2.1 gốc
3.Dùng redsnow ở trên,ở bước chọn install ipad baseband bạn stick chọn thêm install cydia là duo.c
Các bác cho em hỏi em đang là custom 4.1 baseband 5.13.04 thì phải làm sao ạ ? Có cần lên 6.15 k :-s
không phải lên.,tuyệt đối không nên lên nhé bác...máy đang unlock sài bt thì lên làm gì
chuoichip
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lên 4.2.1 mà cài Apps sẽ có nhiều cái ko tương thích,tốt nhất nên để 4.1 rồi unlock ch lành nhỉ ?
cho mình hỏi là tại sao phải dùng itunes restore lại firmware 4.1 gốc để làm gì,trong khi máy đã JB,đáng lẽ chỉ cần dùng redsnow cài Ipad BB rồi unlock
đã tun chăn^^, thanks các bác nhiều^^
tất cả các máy muốn sử dụng cách này đều phải đang ở firmware >=4.0.........

---------- Post added at 12:44 PM ---------- Previous post was at 12:43 PM ----------

đúng rồi bác......nhưng bác phải đang ở firmware >=4.0
Đang ở 3.x thì phải up lại lên 4.
Pac hailong09 cho hỏi thêm cái:
1/ máy mình h đang ở FW 4.1 đã JB,chưa cài ứng dụng gì,sau khi unlock xong,sau này mình muốn restore lại bản FW 4.1 custom khác,hay 4.2.1 custom khác được ko
2/nên làm bên Win hay bên Mac

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019