Hướng dẫn chi tiết up ROM cho LG Optimus 3D, vượt lỗi LG Update

zodanh2102
26/2/2012 16:31Phản hồi: 174
174 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm qua 2h sáng mới ngủ. Đã lục lọi tất cả mọi ngõ ngách nhưng không tìm ra điểm sai trong hướng dẫn của zodanh2102 kể cả phần bung file nén www cũng okie nhưng vẫn báo lỗi bước cuối cùng, có lẽ pc có vấn đề chăng? Định mở laptop ra vọc tiếp nhưng bùn ngủ quá thì thấy bài haicaubien122py có hướng đi mới. Không hy vọng gì nhưng lỡ muộn rồi cũng cố thêm tí nữa. Mang laptop ra thử ai ngờ thành công ngay lần đầu...thế mới chết chứ...
Cuối cùng đã up được bản rom V21A_00.kdz .Oh..la..la..
Một lần nữa xin chân thành cảm ơn haicaubien122py và cả zodanh2102nữa đã nhiệt tình giúp đỡ. Mình sẽ tìm hiểu lại cái lỗi của zodanh2102 xem vấn đề là gì? mà nhiều mem cũng thất bại mặc dù đã làm rất chuẩn theo hướng dẫn..
Chào mọi người. Rom thì đã up xong nhưng còn 1 vấn đề nhỏ xíu chưa làm được. Root máy. Đã dùng rất nhiều soft nhưng đều "đơ" và không thành công. Trước bản rom gốc thì dùng SuperOneClickv2.1.1-ShortFuse là okie ngay. Lên 2.3.5 dùng SuperOneClickv2.2-ShortFuse rồi Odin3-v1.85 và I897UCKF1-AutoRoot-DesignGears các ver đều thất bại.
Một vấn đề ở đây là rất kết game Asphalt 6. Trước chơi trên P999 thấy tuyệt khi sang O3D chơi trên bản 3D cũng hay nhưng đau mắt quá. Đã cài Asphalt 6 bản 2D vào thẻ nhưng máy không cho cài đè. Có anh em nào biết về em nó giúp giùm mình cái...3D nhìu khi cũng lợi bất cập hại thật...
mình mới mua LG 3D P920, thấy đang sài ROM 2.3.5
Software version LGP920-V20b-JAN-10-2012

Không biết sài ROM tốt vậy các bác ?

Hiện tại máy bị: chỉnh 2G thì sóng gió khi gọi-nhận bị chập chờn. Chỉnh GMS/3G thì OK nhưng như vậy sơ hao pin hơn...
@hugokaka Hi đồng chí bạn. Rom 2.3.5 của bạn là up qua phone hay tool vậy. Máy đã Root chưa. Nếu để nguyên bản rom gốc của máy thì vấn đề 2G và 3G vẫn ngon. Mình đã test tất cả các nhà mạng Vina, Mobi, Viettel, Beline,Vietnammobi.. đều ok hết. Căn cứ nhu cầu sử dụng thôi. Nhưng nếu hay di chuyển và muốn tiết kiệm pin thì nên để "Chỉ sử dụng 2G" bỏ check phần "Dữ liệu, chuyển vùng". Khi để chế độ "Only 2G" thì chế độ mạng sẽ tự động chuyển về "Only GSM" cho bạn. Hiện nay sóng 3G cũng phủ nhiều trạm rồi tuy nhiên vẫn yếu và không dày bằng 2G. Nếu chỗ bạn có wifi thì nên tận dụng. Hiện giờ LG đã có bản V21A_00 thấy anh em bảo rất good đấy. Bạn có thể up lên rom này. Mình đang dùng thấy rất okie, pin trâu nữa, cái gì cũng mượt...
Hồi tối nay ngồi nghịch phát hiện trên web đã updata bản rom V20c của việt nam rồi và đã có 2 người download. Link đây http://lg-phone-firmware.com/index.php?id_mod=2. Có ai chuột bạch giùm cái. Thấy bên PDA đã có mem sốt sắng up rồi còn đang chờ kết quả. Nhìn chung là ngon hơn rồi, chưa thấy lỗi gì.
Tiện đây hỏi anh em có ai biết chỉ giùm, tìm cả buổi tối không thấy. Sau khi mình up rom mới và reset hardware thì khởi động màn hình có hình ảnh hướng dẫn giới thiệu chức năng bản rom mới, yêu cầu cài đặt tài khoản, cấu hình máy. Sau khi Finish khởi động lại máy thì không hiện lên nữa. Giờ muốn xem lại cái hướng dẫn giới thiệu đó thì vào đâu? Tìm trong phần Help không có, pó tay thực sự, có Pro nào biết chỉ zùm.Thanks.
excellen
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau khi bấm star updating lên thì phiên bản 2.3.5 nhưng ko có tiếng việt ai giúp với
@excellen Bản rom gốc của bạn có tiếng việt không? Nếu máy là phiên bản word thì sau khi update xong vẫn có tiếng việt bình thường. Bạn có thể ghi rõ thông tin phiên bản của máy lên, hiện nay việt nam mới có bản rom V20b. Hoặc bạn chọn lại ngôn ngữ của máy trong phần setting\Language. Nếu không có ngôn ngữ việt nam thì phải up lại rom rồi.
excellen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doquoctung ko có TV bác ơi chỉ có 6 tiếng ( anh ;mexico ; canada ; hàn ; nhật ; trung ) con mình là P925
excellen
ĐẠI BÀNG
12 năm
gơi tấm ảnh chụp màn hình con mình mấy bác xem dùm ; chã có TV
mấy bác vui lòng bấm link dưới để xem nha , có úp mà ảnh nó cứ bị hỏng không hiện đc

http://upanh.com/2012-05-19_04.17.22_upanh/v/1rd7dq9x3xd.htm
@excellen
Zời.. Vậy là em LG của bạn là P925 nhà mạng T-mobile rồi, bạn phải up lại ROM file KDZ mới được chứ không update trực tiếp qua phone. Hướng dẫn của Zodanh2102 có vẻ hơi khó sài bạn qua trang này http://www.tinhte.vn/threads/1214287/ có cả con P925 của bạn và làm theo hướng dẫn. Chúc thành công!​
excellen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doquoctung
lúc chưa cài bản 2.3.5 mình vào reset máy vào format phục hồi dữ liệu lại thì trở về bản 2.3.3 jo up lên 2.3.5 đc rồi mình phục hồi lại thì nó vẫn ở bản 2.3.5 ko vè bản 2.3.3 nữa ; up lên đến cái bản chọn quốc gia và tiếng thì nó cũng bị như mấy bác trước vậy đó ; mình up room có cần phục hồi về bản ban đầu ko bác ; nói chung là khó hiểu cái lúc đó
@excellen 😃 Up ROM file KDZ không cần phải về Rom Ship. Nó tự hạ hoặc nâng baseband cho bạn. Khi up Rom không bị mất dữ liệu, nói chung chẳng mất cái gì chỉ có thêm vào thôi, tuy nhiên khi Restore khôi phục cài đặt gốc của máy thì toàn bộ dữ liệu cá nhân sẽ mất hết và máy nhận phiên bản Rom bạn đã up (bạn nên như thế sau khi up Rom vì như thế máy sẽ sạch sẽ hơn). Còn nếu bạn muốn trở về khôi phục cài đặt gốc như lúc máy mới xuất xưởng thì kiếm bản rom Ship rồi up và restore là máy như lúc mới mua luôn.😁
Trên diễn đàn có rất nhiều bản Rom và được các mem nhiệt tình chuột bạch và test rất okie đó. Hãy chọn cho mình một bản chuẩn rồi up vào máy của bạn, sau đó restore và cài chương trình cần thiết. Lên Market download phần mềm backup về tạo bản "ghost" rồi lúc đó tha hồ nghịch, khi cần thì backup là có bản Full ngay.Good lucky.
excellen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doquoctung thnk bác nhiều nhưng còn cái lỗi ko load đc phần chọn ngôn ngữ với quốc gia đó ; nhìu bác bị vấn đề này mà sửa đc rồi thì giúp đỡ với
Xin hỏi mấy anh em đã dùng O3D có ai nghe được radio chưa?Nghe offline qua kết nối tai nghe chứ không qua Virual đâu nhé. Ai nghe được rồi báo danh cái để mọi người học hỏi nào...😁
Nhi
Có rất nhiều người bị cái lỗi này mà cũng không hiểu nguyên nhân đành ngậm ngùi 😔 . Mình cũng đã bị khi cài trên máy PC hệ điều hành Windows7. Thứ nhất là do không lưu được file host, thứ hai là giải nén cái thư mục www mà bài của Zodanh2102 trên Page 1 đã nói, và thứ 3 là nhiều người không tắt chương trình diệt virus trên máy tính đi. Khi giải nén file www máy báo virus đỏ lòm 😁.
Cách giải quyết triệt để vấn đề này là sử dụng trên WindowsXp là tốt nhất. Phần file hots bạn sửa và lưu vô tư. Còn thư mục www bạn giải nén tại chỗ sau đó copy cái folder đấy vào thư mục C:\shttps.
Thêm 1 chi tiết nhỏ nữa là khi update phải chạy tất cả các chương trình cần thiết lên gồm có: windows enabler.exe phải bật on như hình

shttp3.exe phải chạy và sau khi sửa địa chỉ HTTP phải lưu lại chọn OK
Cuối cùng là chương trình tool LG và bạn sẽ thành công thôi.
Máy em sau một hồi up Rom giờ đã thành cục gạch. WIPE cũng không đc. KHời động chỉ có mỗi logo. Giúp em với
@bocuachip chạy up lại ROM là được thôi mà 😃
Ban call so nay xem 0977773838 co the giup ban. Ho lam dich vu nen nhanh lam. Xin loi online tren note
tình hình là làm như trên, đang up báo lỗi Problem communication between cell phone and PC ....
Rút cáp, tháo pin, gắn lại cắm cáp, ấn volume - các kiểu đều bó tay, h máy mở không lên luôn 😔
máy mình cài đặt complete rồi nhưng khởi đọng máy cứ đứng ở logo LG! ko vào đc!
@herovatly Bạn wipe casch di là ok
em mới đc gửi về 1 con optimus 3d ... mà ko bít sao chạy rom tiếng việt đc... anh/chị nào có exp hướng dẫn chi tiết giùm em .. em xem bài chẳng hỉu gì hết ... yahoo sefu_tea
@oxox làm như hướng dẫn post #1 thôi 😔. Có hình rõ ràng hết rồi mà ;)
mấy anh ơi. có link down file kdz ủa lidpum 3.0 k ạ cho em xin đi
Các pro cho mjh hỏi, sao cài shttps nó báo đã thành công mà sao nó ko có biểu tượng nằm dưới góc phải màn hình vậy. Nên mjh ko thể tiếp tục được. Mjh lam rất nhiều lần và vẫn bị chỗ bước 5( ko hiện đất nước và ngôn ngữ) hôm nay đọc được topic này, mừng quá tưởng làm được, ko ngờ lại bị chổ shttps ko hiện dưới góc màn hình. Pac zodanh hay pác nào có teamview giúp mjh với. Cảm ơn các pro nhiều
@an888
http://www.tinhte.vn/threads/1412093/ .. vào bài mẹo nhỏ của mình nhé ^^
em mới tham gia mong các bác chỉ giáo. em đang dùng con p925 rom 21p chính hãng at&t. e muốn up sang rom tiếng việt mà k đc.thử root cũng k đc.làm theo cách vượt lỗi cũng k đc.nó cảnh upgrade start nó k hiện chọn language. nó cảnh báo là "đang nag cấp phần mềm..." xong đứng im. các bác chỉ giáo e vs...các bước trên em đều làm đúng hết.chỉ mắc ở đấy thôi.e làm ở mấy máy khác nhau đều thế cả
bill.nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@0986292748 em cũng bị như anh này.... mấy anh chỉ em với
huynhoc113
ĐẠI BÀNG
12 năm
hjx sao minh up rom mà nó cứ báo sofware update í not supported for this model
bill.nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi ngu 1 chut. mấy cái file download rom em không download được file nao hết. giup em voi. anh up len mediafile dùm em nha
bill.nguyen
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đã làm hết tất cả các bước anh chỉ dẫn nhưng vẫn không làm được. giúp em với, hình như trong folder www cua em thieu file log

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019